• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Tiếng Việt dành cho Atom

longnhi88

Đây là bản Giao Diện Tiếng Việt,dùng cho các dong khác thì ko được tốt lắm,nhưng dùng trên Atom thì tạm được,ko dịch được hết và đầy đủ như MF-VietLip nhưng ít có lỗi và nhẹ hơn.

http://www.4shared.com/file/8130797/de12e05a/NETCFv2wmarmv4i.html (NetCfv2.0)
http://www.4shared.com/file/8130809/e3343129/TahomaUnicode.html (Font Unicode)
http://www.4shared.com/file/8130748/fb038386/cert.html (chứng chỉ để cài chương trình)
http://www.4shared.com/file/8130845/8eeeb806/tiengviet.html (bộ cài chính của chương trình)

Các bạn cài như theo thứ tự post ở trên.
Vì mình ko có máy nên ko có hình Review cho các bạn được.

Chúc Vui!...

longnhi88

Yêu cầu mdapro ko spam lung tung ở đây nhé.Giao diện tiếng Việt trên là mình sưu tầm được thôi chứ trình độ đâu đủ để làm.
Có việc riêng thì gọi điện hoặc nhắn qua Yahoo!Spam ở đây rối diễn đàn đó nhé

kukingkong

Bạn có thể cho biết ở các dòng khác ko được tốt lắm là cụ thể ra sao ko ? Có đến nỗi treo cứng máy, phải HR hay chỉ hiển thị ko đúng ?

longnhi88

Không đến nỗi treo cứng máy nhưng sẽ bị mất hết Setting và Program,phải HR lại mới hết đó bạn ạ,hiển thị cũng không được đúng nữa.

Nhưng phần mềm trên chỉ gọi là giải pháp tạm thời thôi bạn ạ.Để hiển thị tốt nhất Tiếng Việt bạn nên sử dụng MF-VietLip1.2 của PV mình,hiện tại dùng đã khá OK rồi đó.
Chúc vui

hieuthu

phải sài tạm thôi,chứ VietLip đâu có down được đâu bạn ơi.bạn biết ở đâu bán phần mền đó không chỉ cho mình với.

SirKojiro

phải sài tạm thôi,chứ VietLip đâu có down được đâu bạn ơi.bạn biết ở đâu bán phần mền đó không chỉ cho mình với.

Phần mềm VietLIP của PdaViet.Net phát hành miễn phí cho anh em mem không dùng cho mục đích thương mại nên ko có ở đâu bán cả. Bạn tham gia đóng góp chia sẻ các kinh nghiệm của mình về Mobile nếu số bào viết >=10 bài bạn có thể vào DS để down free và xin KEY active cho VietLIP. Mong bạn sớm trở thành Thành viên PDAViet và có bản tiếng việt ổn định cho máy của mình.;)

antuongkhophai

cài tv cho O2 atom ,bị lỗi khi cài password cho máy

các bác nào gặp trường hợp vậy chưa?khi cài tv cho O2 atom ,rồi cài password cho máy theo mật khẩu nguyên bản của máy.thì đã gây ra lỗi là bắt nhập vào GỢI Ý theo chủ nhân,nhưng em nhập thế nào cũng không được,mong các bác chỉ giúp

trunglinhmobile

Mình gặp rồi, tới nước này rồi chỉ còn cach connet với sync và remove phiên bản TV đi thôi. Nếu muốn SD TV thì ko nên đặt pass cho máy. thân

bodby_b5

hiện nay ở Tân Á Long đã fix được lỗi pass cho Atom rùi, và các bản tiếng việt cho O2 của Tân Á Long đang hoàn thiện hơn nhờ những phát hiện của người sử dụng đề chúng tôi có thể có thể ra 1 bản tiếng việt hoàn thiện hơn
thank you những ai đã sử dụng , đang dử dụng và sẽ sử dụng tiếng việt của Tân Á Long

reddevils

hiện nay ở Tân Á Long đã fix được lỗi pass cho Atom rùi, và các bản tiếng việt cho O2 của Tân Á Long đang hoàn thiện hơn nhờ những phát hiện của người sử dụng đề chúng tôi có thể có thể ra 1 bản tiếng việt hoàn thiện hơn
thank you những ai đã sử dụng , đang dử dụng và sẽ sử dụng tiếng việt của Tân Á Long

cái atom vui của Tân Á Long minh cài vào dùng tốt nhưng không hiểu sao khi tin nhan đến lại không báo rung với chuông,minh chuyển qua tiếng anh thì bình thường có bác nào dùng atom vui rồi chỉ giúp mình với

timhieu

cái atom vui của Tân Á Long minh cài vào dùng tốt nhưng không hiểu sao khi tin nhan đến lại không báo rung với chuông,minh chuyển qua tiếng anh thì bình thường có bác nào dùng atom vui rồi chỉ giúp mình với

Bạn xem lại khi ở Tiếng Việt thì phải vào (đối chiếu TV tương ứng nhé! vì mình kô sử dụng bản TV nên kô biết dịch ra sao!!!): Start\Settings\Sounds&Notifications\Tab Notifications\Trong ô Event chọn Messaging:New text message, kế đó chọn Play sound và Vibrate, xong ok.
Chúc vui!:)

reddevils

Bạn xem lại khi ở Tiếng Việt thì phải vào (đối chiếu TV tương ứng nhé! vì mình kô sử dụng bản TV nên kô biết dịch ra sao!!!): Start\Settings\Sounds&Notifications\Tab Notifications\Trong ô Event chọn Messaging:New text message, kế đó chọn Play sound và Vibrate, xong ok.
Chúc vui!:)

mình cũng chỉnh hết rồi bạn ah,nhung mỗi khi tin nhắn đến vẫn không có chuông và rung.Khi chuyển qua tieng Anh thì vẫn bình thường

taidj

Mình không biết máy bạn sao chứ mình đang xài atom vui của TÂN Á LONG nè.
Nghe gọi nhắn tin đều bình thường.Tin nhắn đến vẫn rung và chuông như bình thường.Hiển thị tiếng việt đầy đủ dễ hiểu. :D

trantronghai

Giao diện tiếng Việt

Các bác cho e hỏi có thể dùng chương trình VietLip cho Atom Exec được không?
Cám ơn nhiều...

ivannop

hic mình test thử sao thấy nó chạy bị lỗi font tùm lum bạn ơi nó bị toàn là ô vuông kô hay la máy mình bị lỗi font