• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

langthang262

đây e down về rồi, đang treo ở hình thằng cầm lá bài.hix.từ khi up wp7 mấy rom bị thế này rồi
Mình cũng quay về từ wp7 mà có sao đâu nhỉ, vẫn giữ nguyên MAGLDL1.2, chỉ flash lại Recovery, format lại thẻ nhớ và up Rom bình thường.
Từ các bản sau thì phải wipe cache, còn nếu up sang loại Rom khác thì wipe data luôn

clarkht

wipe cache chưa?
Tớ cũng sợ màn này lắm, khắc phục ra sao bày cho anh em với nhá
lần nào recovery cũng wipe cache hết @@. e ko sử dụng thêm data.img. Hay PHẢI dùng nhỉ, tmous đủ bộ nhớ rồi mà.Bác nào kíu e với

trantuan1207

lần nào recovery cũng wipe cache hết @@. e ko sử dụng thêm data.img. Hay PHẢI dùng nhỉ, tmous đủ bộ nhớ rồi mà.Bác nào kíu e với

ừa, cần j file data, nếu k có nó tự tạo mà. Hay đã thay file flash chưa??? /:)

langthang262

Bạn không dùng data.img thì vẫn phải có thư mục .data và file config.txt nhưng tham số khác:
3. if you want to use nand as data, set config.txt as : (very usefull if you have t-Mob HD2)
data_img=0
data_size=1024
data_ext=0
sd_boost=0
nand_data=1
format_ext4=0
lcd_density=240
gps_zone=id

trantuan1207

Bạn không dùng data.img thì vẫn phải có thư mục .data và file config.txt nhưng tham số khác:
3. if you want to use nand as data, set config.txt as : (very usefull if you have t-Mob HD2)
data_img=0
data_size=1024
data_ext=0
sd_boost=0
nand_data=1
format_ext4=0
lcd_density=240
gps_zone=id
ngày xưa có 1 bản Miui nào đấy mà rõ ràng em chả cop file Data vào nó vẫn có chạy đc cơ bác ạ? hay bih phải cop?
chưa thay :D
dớ dẩn! Thế mà cũng kêu kíu ầm í cả lên -.-" /:) :))

clarkht

data_img=0
data_size=1024
data_ext=0
sd_boost=0
nand_data=1
format_ext4=0
lcd_density=240
gps_zone=id

copy cái file .data vào thư mục gốc của thẻ nhớ hả bác ?

trantuan1207

dạ thưa ngài vẫn thế :D tốt nhất bác cũng test cùng e đi :D để mình con HD2 của e chịu khổ thế này cũng buồn

Thôi, xin can đồng chí, mấy hôm trước em HD nhà tớ vật vã khổ sở lắm mà có ai chịu cùng đâu??? lúc đấy em HD của đồng chí ở phương nào sao k ra chia sẻ cùng em nhà tớ? làm tớ phải ăn vạ bác Ân cò lả :D
kẹt nhỉ? Để ngồi nghĩ xem còn bệnh j có thể xảy ra k nào....

clarkht

he. trong lúc bác suy nghĩ e đi up mấy rom trên xda mà pdaviet mình ko post xem nó như thế nào

messidona

app

có bạn nào tìm giùm mình bản room nào của MIUI mà có thể cái app lên thẻ nhớ đc ko..vì mình đang dùng 1 room của MIUI mà đa số app đều cài lên bộ nhớ...dùng app2sd nhưng chỉ chuyển đc một số thôi à..thế nên chỉ cài đc ít app lắm..mình ko nắm rõ tình hình của MIUI nên mình chỉ biết nhờ các bạn nào rành thông tin thôi ạ...ai biết cho em link để em down về dùng thử..thank mọi người nhiều.

takeocat

có bạn nào tìm giùm mình bản room nào của MIUI mà có thể cái app lên thẻ nhớ đc ko..vì mình đang dùng 1 room của MIUI mà đa số app đều cài lên bộ nhớ...dùng app2sd nhưng chỉ chuyển đc một số thôi à..thế nên chỉ cài đc ít app lắm..mình ko nắm rõ tình hình của MIUI nên mình chỉ biết nhờ các bạn nào rành thông tin thôi ạ...ai biết cho em link để em down về dùng thử..thank mọi người nhiều.

theo mình biết thì chưa có rom đó chỉ có cách là bản tai data-1g về chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ rồi tiến hành up rom nhụ bình thường là máy bạn có 1g bộ nhớ tha hồ mà cài pm.hồi sáng anh ANCOLA66 đã hd mình và đả cài thành công

messidona

theo mình biết thì chưa có rom đó chỉ có cách là bản tai data-1g về chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ rồi tiến hành up rom nhụ bình thường là máy bạn có 1g bộ nhớ tha hồ mà cài pm.hồi sáng anh ANCOLA66 đã hd mình và đả cài thành công

bạn chỉ cho mình đc ko...rõ ràng từng bước nha..tại mình cũng ko rành cái nãy cho lắm.hix..^^

trantuan1207

bạn chỉ cho mình đc ko...rõ ràng từng bước nha..tại mình cũng ko rành cái nãy cho lắm.hix..^^
Bạn vào những toppic của Jaws bên XDA để down bản romzip thì xem kỹ sẽ có chỗ down data 1gb. Down về xong thì giải nén ra, được folder tên là: .data ---> cop vào thư mục gốc cùng bản romzip rồi up rom qua recovery bình thường thôi

toibo

Bạn vào những toppic của Jaws bên XDA để down bản romzip thì xem kỹ sẽ có chỗ down data 1gb. Down về xong thì giải nén ra, được folder tên là: .data ---> cop vào thư mục gốc cùng bản romzip rồi up rom qua recovery bình thường thôi

Bác Ân đã đính kèm data 1gz trên bài #1 rùi đó. Tải về giải nén được folder .data
copy chép đè vào thẻ nhớ rồi uprom là ok thui. tha hồ mà cài apps. Có sẵn hết mà các bác chẳng chịu đọc.

messidona

Bác Ân đã đính kèm data 1gz trên bài #1 rùi đó. Tải về giải nén được folder .data
copy chép đè vào thẻ nhớ rồi uprom là ok thui. tha hồ mà cài apps. Có sẵn hết mà các bác chẳng chịu đọc.

chỗ đó là chỗ nao vậy bác...em ko rành ở đây ..hix..bác lấy link đó gửi cho em ở đây đc ko vậy..và có thể chỉ em từng bước cài làm sao đc ko ạ..tại em cũng ko rành uproom kiểu như vầy..hix.

Chỉnh sửa cuối:

sbc

Xin mod cho em bài ngoài lề chút vì em nhìn nó phê quá ...\-/ mà Máy sử dụng hệ điều hành Android thế mới ....nói :p
nếu nó ra thì em chết mất...8-|

Ý tưởng điện thoại gập với 3 màn hình AMOLED

(Dân trí) - Flip Phone được thiết kế 3 màn hình cảm ứng AMOLED với khả năng gập, cuộn dễ dàng tạo ra một chiếc điện thoại thú vị.

3 màn hình của Flip Phone có thể gập lại để tạo thành một chiếc điện thoại có khối hình tam giác. Sự linh hoạt của những chiếc màn hình dẻo giúp người dùng dễ dàng trải nghiệm các nội dung đa phương tiện theo cách riêng của mình.

Flip Phone là tác phẩm của nhà thiết kế Kristian Ulrich Larsen. Máy sử dụng hệ điều hành Android.

Xem video trình diễn Flip Phone:
http://vimeo.com/18079655

Ngắm ý tưởng điện thoại Flip Phone:

lungtungbeng

Xin mod cho em bài ngoài lề chút vì em nhìn nó phê quá ...\-/ mà Máy sử dụng hệ điều hành Android thế mới ....nói :p
nếu nó ra thì em chết mất...8-|

Ông nhảm nó vừa vừa thôi, loãng topic của mọi người. Đề nghị Mod xóa bài này cho khỏi loãng topic.