• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

ancola66

Super V.I.P
Jaws-MIUI base on MIUI 14-1 sau khi cài thằng này xong thì máy e nó báo vậy"the process com.android.phone has stopped unexpectedly. Please try again" ae nào giúp mình khắc phục với! đúng là họa vô đơn chí mà, cài thằng nào cũng gặp lỗi
Lỗi này giống như bạn Trantuan1207 : Bạn làm sạch lại SIM Card hoặc đổi SIM card khác là OK liền vì lỗi đó liên quan đến Phone

minhte

Bác ancola66 ơi, Có bản miui nào chạy trên SD mà dùng cho Win 7 nand HD2 không?
Bác lập thêm một cái thớt về ROM SD android cho HD2 chay Winphon 7 đê

trantuan1207

Jaws-MIUI base on MIUI 14-1 sau khi cài thằng này xong thì máy e nó báo vậy"the process com.android.phone has stopped unexpectedly. Please try again" ae nào giúp mình khắc phục với! đúng là họa vô đơn chí mà, cài thằng nào cũng gặp lỗi

Lỗi này giống như bạn Trantuan1207 : Bạn làm sạch lại SIM Card hoặc đổi SIM card khác là OK liền vì lỗi đó liên quan đến Phone

Hôm qua e về làm lại sim lắp vào ngon luôn :D
ah, nhưng em chưa biết làm thế nào để kết nối 3G bác Ân ơi... vào cái APNs thì nó tự nhận sẵn v-internet rồi mà trên cột sóng chỉ hiện mỗi chữ E, k có 3g hoặc H
về pin thì càng chạy lâu cái idle và standby nó càng tăng hay sao ấy ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bác ancola66 ơi, Có bản miui nào chạy trên SD mà dùng cho Win 7 nand HD2 không?
Bác lập thêm một cái thớt về ROM SD android cho HD2 chay Winphon 7 đê
thằng wp7 vẫn còn nhạt lắm, về Android đi ^^

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1207

Các bác chỉ em cách setup 3g cho Miui với, vào setting/system/mobile network settings. Trong đó thì APN nó tự nhận là v-interet (viettel) rồi mà k tài nào kết nối 3G đc, toàn hiện lên chữ E ở cột sóng :|. load bản đồ google chậm, xem mạng thì chậm thôi rồi ấy T__T

langthang262

Các bác chỉ em cách setup 3g cho Miui với, vào setting/system/mobile network settings. Trong đó thì APN nó tự nhận là v-interet (viettel) rồi mà k tài nào kết nối 3G đc, toàn hiện lên chữ E ở cột sóng :|. load bản đồ google chậm, xem mạng thì chậm thôi rồi ấy T__T

Bác xem có chọn "Use only 2G networks" không nhé, nếu có chọn thì bỏ đi

trantuan1207

Bác xem có chọn "Use only 2G networks" không nhé, nếu có chọn thì bỏ đi

mình thử tắt đi thì nó báo không có kết nối, còn bật lên thì chỉ có kết nối E thôi. Hôm qua mình làm lại sim, không biết có ảnh hưởng j k nhỉ? có phải kích hoạt lại k ta?

clarkht

mình thử tắt đi thì nó báo không có kết nối, còn bật lên thì chỉ có kết nối E thôi. Hôm qua mình làm lại sim, không biết có ảnh hưởng j k nhỉ? có phải kích hoạt lại k ta?

bị lỗi gì rồi chứ bật lên là dùng 2G còn tắt là 3G mà @@

trantuan1207

bị lỗi gì rồi chứ bật lên là dùng 2G còn tắt là 3G mà @@

ah thế ah... tớ thấy bật lên thì nó vào đc EG, tắt đi thì nó chả vào đc j hết??? thế là thế nào nhỉ? Clarkht và langthang dùng mạng j thế?

clarkht

ah thế ah... tớ thấy bật lên thì nó vào đc EG, tắt đi thì nó chả vào đc j hết??? thế là thế nào nhỉ? Clarkht và langthang dùng mạng j thế?

e dùng vịt teo ạ. Hôm trước cũng dùng miui nên bít tí :D

vudq

Sao tôi dùng bản ***NEW [15 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 14-1 [Data.img][Update: LANG & DSP] ngốn pin thế không biết? Sáng sạc đầy 100% đến trưa còn có 10%. Gọi và nghe trung bình :((

ancola66

Super V.I.P
Sao tôi dùng bản ***NEW [15 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 14-1 [Data.img][Update: LANG & DSP] ngốn pin thế không biết? Sáng sạc đầy 100% đến trưa còn có 10%. Gọi và nghe trung bình :((
Bản này chạy trên Desire HD (Tất nhiên là ROM cho Desire HD riêng nhưng cùng một build ) thì hao pin hơn các bản khác. Trên XDA cũng kêu nhiều về vụ này, nhưng yên tâm với MIUI thì cứ thứ Sáu hàng tuần sẽ ra bản UPDATE=D>

bibi02

Em cũng bị lỗi như thế, gắn sim khác vào thì ok nhưng gắn lại sim cũ vẫn bị lỗi, các bác chỉ em fix với

AK47_CCCP

e dùng binh thường mà,dòng chờ 4ma thoai,bác cài lại đi

NguyenTung2601

Hôm qua e về làm lại sim lắp vào ngon luôn :D
ah, nhưng em chưa biết làm thế nào để kết nối 3G bác Ân ơi... vào cái APNs thì nó tự nhận sẵn v-internet rồi mà trên cột sóng chỉ hiện mỗi chữ E, k có 3g hoặc H
về pin thì càng chạy lâu cái idle và standby nó càng tăng hay sao ấy ạ
Đúng là càng dùng càng tốn pin thật.lúc mới cài em dùng được non 2 ngày, bây giờ thì chỉ được 1 ngày. mà 2 hôm nay khi thêm bớt widget lại bị FC với cái Launcher, rất bực mình. Có ai bị giống em không?

trantuan1207

Nếu đổi SIM (Mới) ở nhà mạng thì gọi điện cho nó hỏi xem đã mở Dịch vụ 3G cho cái SIM mới đó chưa:-?
Chiều tối tự nhiên thấy lại nhận 3g rồi bác ạ :D
Bản này chạy trên Desire HD (Tất nhiên là ROM cho Desire HD riêng nhưng cùng một build ) thì hao pin hơn các bản khác. Trên XDA cũng kêu nhiều về vụ này, nhưng yên tâm với MIUI thì cứ thứ Sáu hàng tuần sẽ ra bản UPDATE=D>
hôm qua e ra mượn con desire thường xem thấy mấy cái mục idle và standby của nó còn cao hơn bản của mình khá nhiều ấy chứ, toàn tầm >20%.cục pin zin dùng lúc nào cũng trong tình trạng lo lắng hết pin, cứ đến cuối ngày làm vc là bắt đầu báo hết, căng thẳng quá! Pin 2300 thì lắp chiều qua, đến bih báo còn 2% mà chả thấy hết :D, k bít kernel lung tung thế nó có làm hại đến tuổii thọ pin không các bác nhẩy?
Em cũng bị lỗi như thế, gắn sim khác vào thì ok nhưng gắn lại sim cũ vẫn bị lỗi, các bác chỉ em fix với
đi làm lại sim gắn vào là ok đồng chí ạ. Tớ mới làm lại rồi nè, Viettel hết 19k ;)

khanh_ip

Tôi cũng đang dùng bản này thấy bình thường mà, dòng từ 3-5ma và được 1 ngày rưỡi. cũng ko cài nhiều wiget nên chưa thấy bị FC.

clarkht

bác nào dùng bản ngày 15/1 có bị ko chuyển danh bạ từ sim sang máy đc ko? danh bạ thì nó hiện của sim lên luôn nhưng mà lúc nhắn tin nó hiện mỗi danh bạ máy, e định chuyển danh bạ sang máy nhưng ko được

ars0912

bác nào dùng bản ngày 15/1 có bị ko chuyển danh bạ từ sim sang máy đc ko? danh bạ thì nó hiện của sim lên luôn nhưng mà lúc nhắn tin nó hiện mỗi danh bạ máy, e định chuyển danh bạ sang máy nhưng ko được

em cũng bị lỗi tương tự chưa có lời giải đáp :(