• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

hardtrack

mình cài bản JawsMIUI211rec1.5 mà trong đó ko có mấy cái app về bản đồ của google hay search places mà một số bản MIUI khác có....bác nào có cách lấy mấy caí app đó ở đâu ko...em vô market tìm mà chả thấy..hix.

Vào applanet search cái google map , cài xong nó sẽ có đủ

ancola66

Super V.I.P
Vừa có bản MIUI mới hôm qua, fix hết các lỗi của bản 26.1 :D, nhưng chưa có bản TA

bác nào có theme tết không? cài vào cho nó có không khí ^^
Bản 28 tiếng Trung và tiếng Anh (của Desire HD) chạy cực mượt và có luôn Theme Tết (Đúng kiểu tết cổ truyền ). Chắc tối nay hoặc ngày mai là có bản cho HD2 thôi.
*Đã trích xuất Theme (New year) đó ra cho anh em và đang up lên MF

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Vừa có bản MIUI mới hôm qua, fix hết các lỗi của bản 26.1 :D, nhưng chưa có bản TA

Bản 28 tiếng Trung và tiếng Anh (của Desire HD) chạy cực mượt và có luôn Theme Tết (Đúng kiểu tết cổ truyền ). Chắc tối nay hoặc ngày mai là có bản cho HD2 thôi.
Đã có THEME NEW YEAR trên bài 3 các bạn tải về nhé. Chúc mừng năm mới=D>

langthang262

Bạn nào muốn cài bản 28.1 mới nhất cho HD2 thì cài theo các bước này nhé:
1. Wipe cache + Wipe dalvik cache
2. Download bản tiếng Trung này về:
http://u.115.com/file/f8fd8cc6d8
3. Download bản Lang pack Tiếng Anh 28.1 này về:
http://miui.info/markhuk/miui/N1/miuidev-1.1.28_N1-EN-PACK1.zip
4. Lần lượt cài đặt 2 file ở bước 2,3 vào máy.
5. Reboot lại máy là xong

Mình đã cài đặt thành công rồi nhé :D

amateur_no1

Ủa bản 28.1 là có phải bản ngày hôm qua 28/1 ko? Chiều hôm qua mới up ban 28/1 rồi là bản tiếng Anh mà. có khác gì nhau ko? sao tùm lum bản vậy nhỉ.
** Cá nhân mình thấy mấy bản MIUI này sử dụng thì rất hay, nhưng mà nếu mà mà chọn "Use wireless network" trong location setting thì dòng tiêu thụ khi standby ko khi nào <50mA, còn nếu tắt đi thì standby <5mA, mà tắt đi thì cái widget thời tiết nó ko update được nhiệt độ, có ai bị như thế ko? Mình sử dụng "Simi Clock widget" có ai recomment cái nào để ko bị lỗi này nữa ko
P/S xài mấy rom khác thi ko thấy bị thế này :-s

langthang262

Ủa bản 28.1 là có phải bản ngày hôm qua 28/1 ko? Chiều hôm qua mới up ban 28/1 rồi là bản tiếng Anh mà. có khác gì nhau ko? sao tùm lum bản vậy nhỉ.
** Cá nhân mình thấy mấy bản MIUI này sử dụng thì rất hay, nhưng mà nếu mà mà chọn "Use wireless network" trong location setting thì dòng tiêu thụ khi standby ko khi nào <50mA, còn nếu tắt đi thì standby <5mA, mà tắt đi thì cái widget thời tiết nó ko được nhiệt độ, có ai bị như thế ko? Mình sử dụng "Simi Clock widget" có ai recomment cái nào để ko bị lỗi này nữa ko
P/S xài mấy rom khác thi ko thấy bị thế này :-s
Bản tiếng Anh ngày 28.1 là dựa trên bản MIUI gốc ngày 26.1
Còn bản mình vừa giới thiệu là bản MIUI gốc ngày 28.1, đã cập nhật thêm nhiều thứ + fix lỗi bản 26.1
Còn cái kia mình dùng 3G nên k0 có ý kiến gì giúp bạn được (mình được free 3Gb/1thang 3G nên download Rom toàn download = mobile rồi up luôn, không qua PC :D)

amateur_no1

Bản tiếng Anh ngày 28.1 là dựa trên bản MIUI gốc ngày 26.1
Còn bản mình vừa giới thiệu là bản MIUI gốc ngày 28.1, đã cập nhật thêm nhiều thứ + fix lỗi bản 26.1
Còn cái kia mình dùng 3G nên k0 có ý kiến gì giúp bạn được (mình được free 3Gb/1thang 3G nên download Rom toàn download = mobile rồi up luôn, không qua PC :D)

vậy là bản khác nữa hả, mới down bên xda chiều qua, giờ down thêm phát nữa rồi. mà bạn có enable "Use wireless network" trong location setting ko? vì xài 3G hay wifi đều là wireless (ko dây) mừ. mà mình chỉ enable thôi, còn khi stand by thì vẫn tắt wifi rồi. mấy bản khác đâu có lăn tăn cái này đâu :-s

langthang262

vậy là bản khác nữa hả, mới down bên xda chiều qua, giờ down thêm phát nữa rồi. mà bạn có enable "Use wireless network" trong location setting ko? vì xài 3G hay wifi đều là wireless (ko dây) mừ. mà mình chỉ enable thôi, còn khi stand by thì vẫn tắt wifi rồi. mấy bản khác đâu có lăn tăn cái này đâu :-s

Dùng 3G thì chỉ cần vào Mobile Network Settings -->Data enabled là được mà
Mình bật 24/24 thì dòng cũng chỉ 3mA lúc chờ thôi

amateur_no1

Dùng 3G thì chỉ cần vào Mobile Network Settings -->Data enabled là được mà
Mình bật 24/24 thì dòng cũng chỉ 3mA lúc chờ thôi

Uhm, lúc trước ko xài widget thời tiết thì nó bình thường, từ khi xài cái simi clock nó mới thế, bạn có xài widget thời tiết nào ko?

hoailinhpham

Nhờ các bác chỉ giúp mình dùng MIUI by jan-willem3 nhưng bị lỗi fonts, không đọc được tv. fix lỗi này bằng cách nào ạh!

zFantasyz

sao mình down bản ngày 28 này về thì nó chỉ boot ở phần Miui và Android khá lâu mà ko vào đc menu chính vậy mọi người X_X

sao mình down bản ngày 28 này về thì nó chỉ boot ở phần Miui và Android khá lâu mà ko vào đc menu chính vậy mọi người X_X

Bạn dùng món gì để chép bản ROM ZIP vào SD vậy? Tác giả có khuyến cáo phải dùng ổ đọc thẻ để chép hoặc dùng 1 bản android để chép chứ ko đc dùng chức năng Mass storage của MAGDLR, sẽ bị treo ở hình thằng android cầm cờ hoặc ở hình Joker cầm lá bài.

huuuuulq

không biết có bác nào bị giống như em không nửa, em cài bản ngày 27 và 28 cái Miui Camera đều bị lỗi giản hình ra tức là khi em để điện thoại theo chiều đứng thì hình chụp bị kéo cao lên,còn để nằm ngang thì lại mập ra..hixx,với lại không quay 720 được

randoms

không biết có bác nào bị giống như em không nửa, em cài bản ngày 27 và 28 cái Miui Camera đều bị lỗi giản hình ra tức là khi em để điện thoại theo chiều đứng thì hình chụp bị kéo cao lên,còn để nằm ngang thì lại mập ra..hixx,với lại không quay 720 được

thế xem ảnh ở máy vi tính nó có bị co giãn không bạn ơi?