• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

dat_knight

Bạn nào bị lỗi thì copy file updater-script của bản cũ 24.1 vào: MIUI-27Jan.zip\META-INF\com\google\android rồi flash lại nhé.
Hoặc sử dụng file đính kèm

Bản này chạy có hay ko Bác.Em chưa thử bản này nên ko biết thế nào, Bản Lesjaw em đang dùng vẫn ổn định nên cũng chưa có dịp thử.

booba214

Máy bác cho em hỏi là e vừa úp rom MIUI by jan-willem3, mọi thứ đều ổn hết, chỉ có 1 lỗi la khi tắt máy sạc pin thì bị như sau:
- Tắt máy cấm sac (sạc điện) vào thì lên đèn đỏ , nhưng khi rut sac ra thì đèn đỏ vẩn còn, đợi gần 10 phút mà vẫn không tat , và khong mo máy được, phải mở pin ra gắn lại thì mới mở máy lại được. ( sạc pin len rat chậm)
- Máy đang chạy bình thuờng thì cắm sạc vào thì máy nhận như là cáp usb , hien len bang hoi syn hay usb -.- ( sạc pin len nhanh)
-- Có cách nào khắc phục khong may bác????

langthang262

Máy bác cho em hỏi là e vừa úp rom MIUI by jan-willem3, mọi thứ đều ổn hết, chỉ có 1 lỗi la khi tắt máy sạc pin thì bị như sau:
- Tắt máy cấm sac (sạc điện) vào thì lên đèn đỏ , nhưng khi rut sac ra thì đèn đỏ vẩn còn, đợi gần 10 phút mà vẫn không tat , và khong mo máy được, phải mở pin ra gắn lại thì mới mở máy lại được. ( sạc pin len rat chậm)
- Máy đang chạy bình thuờng thì cắm sạc vào thì máy nhận như là cáp usb , hien len bang hoi syn hay usb -.- ( sạc pin len nhanh)
-- Có cách nào khắc phục khong may bác????
1.Lỗi sạc khi tắt máy là lỗi chung của các bản NAND Android, hiện chưa fix được
2. Máy chạy bình thường mà cắm sạc bị hỏi như khi kết nối USB thì có khả năng sạc chưa chuẩn, mình không bị thế bao giờ.

Bản này chạy có hay ko Bác.Em chưa thử bản này nên ko biết thế nào, Bản Lesjaw em đang dùng vẫn ổn định nên cũng chưa có dịp thử.

Các nâng cấp rất nhiều, bạn xem thêm ở đây:

http://www.miui-dev.com/content.php?56-MIUI-DROP-1.1.26-ON-US!

amateur_no1

Bạn nào bị lỗi thì copy file updater-script của bản cũ 24.1 vào: MIUI-27Jan.zip\META-INF\com\google\android rồi flash lại nhé.
Hoặc sử dụng file đính kèm
Cái này dùng WINZIP để unzip và zip lại bình thường hay là phải xài phần mềm chuyên biệt nào khác ha bro?

amateur_no1

Dùng Winzip mở rồi kéo cái file đính kèm vào đúng thư mục là được
OK thanks bạn nhé, khi bạn update zip rom của cùng 1 tác giả thì bạn làm thế nào, chọn chức năng update trong CWM hay là install cái mới?

langthang262

OK thanks bạn nhé, khi bạn update zip rom của cùng 1 tác giả thì bạn làm thế nào, chọn chức năng update trong CWM hay là install cái mới?
Nếu bạn đang cài sẵn 1 bản MIUI thì khi update lên 1 bản MIUI mới, nếu không muốn mất dữ liệu thì vào Recovery, chọn Wipe Cache + Wipe Davik Cache (Advance) rồi chọn Install zip file from SD, chọn Choose zip file ... và cài đặt bình thường

amateur_no1

Nếu bạn đang cài sẵn 1 bản MIUI thì khi update lên 1 bản MIUI mới, nếu không muốn mất dữ liệu thì vào Recovery, chọn Wipe Cache + Wipe Davik Cache (Advance) rồi chọn Install zip file from SD, chọn Choose zip file ... và cài đặt bình thường
sorry vì hỏi hơi nhiều (lần đầu xài CWM!) vd đang xài MIUI, mà cài zip rom khác (ko phải miui nữa) thì cũng tương tự hay có khác gì ko bạn?

jfk2000

ko thấy được file PDF

sao từ khi cài rom MIUI NAND xong em chép file pdf vào thẻ nhớ và mở chương trình explorer hay chương ttrinh đọc PDF đều ko thấy được file này là sao vậy ? có phải do ROM ko các bác . Các bác giúp em với

duong8488

Dùng Winzip mở rồi kéo cái file đính kèm vào đúng thư mục là được

Sau khi flash xong bản 26.1 thì flash thêm Lang pack này để fix hết Tiếng Hoa nhé
http://www.miui-dev.com/forums/showthread.php?2668-MIUI-1.1.26-N1-ENGLISH-PACK-1

Bản mới này có hay hơn bản jaws 23/1 1.5rec ko bạn??? Mình thấy bản 23/1 bị lỗi Miui camera, và sạc thì hỏi như cắm USB vậy? Bù lại ram khá cao, mát và mượt, Bạn test bản mới rùi thì cho mọi người biết cảm nhận nha, Cám ơn bạn

langthang262

sao từ khi cài rom MIUI NAND xong em chép file pdf vào thẻ nhớ và mở chương trình explorer hay chương ttrinh đọc PDF đều ko thấy được file này là sao vậy ? có phải do ROM ko các bác . Các bác giúp em với
Bạn đọc hết hướng dẫn trong bài 1, một số bản cũ bị lỗi, có file fix đính kèm ở cuối bài 1 ấy.

Bản mới này có hay hơn bản jaws 23/1 1.5rec ko bạn??? Mình thấy bản 23/1 bị lỗi Miui camera, và sạc thì hỏi như cắm USB vậy? Bù lại ram khá cao, mát và mượt, Bạn test bản mới rùi thì cho mọi người biết cảm nhận nha, Cám ơn bạn
Bản này mình dùng từ sáng, không bị lỗi gì nhé.
Đặc biệt có theme chúc mừng năm mới rất đẹp, Tết này dùng bản này quá tốt, rất có không khí Tết :)

sorry vì hỏi hơi nhiều (lần đầu xài CWM!) vd đang xài MIUI, mà cài zip rom khác (ko phải miui nữa) thì cũng tương tự hay có khác gì ko bạn?
Thì chọn thêm cái Wipe data nữa là okie

ngoc_luu_thuy

Bạn đọc hết hướng dẫn trong bài 1, một số bản cũ bị lỗi, có file fix đính kèm ở cuối bài 1 ấy.

Đặc biệt có theme chúc mừng năm mới rất đẹp, Tết này dùng bản này quá tốt, rất có không khí Tết :)

Thì chọn thêm cái Wipe data nữa là okie

bản này có phải chỉnh sửa gì ko bác,mình up nó cứ báo lỗi trong khi đó thì bản ngày 23 và 24/1 thì vẫn up dc?

amateur_no1

mình dang xài bản của Jan-Willem3 ngày 24/1 mọi thứ đều ổn duy chỉ có cái khả năng bắt sóng wifi kém hơn các bản khác đứng ngay cục phát mà thi thoảng mới full, mấy bản khác ko có vấn đề này, ko biết bản update sáng nay thế nào :)

langthang262

bản này có phải chỉnh sửa gì ko bác,mình up nó cứ báo lỗi trong khi đó thì bản ngày 23 và 24/1 thì vẫn up dc?

Đọc bài hướng dẫn ở trang trước của mình nhé
Hoặc download bản đã fix lỗi tại đây
http://htcfanboys.com/CleanEx/MIUI-27Jan.rar

langthang262

Thêm mấy hình screenshot bản 27/1 cho có không khí Tết nào :)

hoaigiangtran

các bác cho em hỏi, em cài bản MIUI của futureshock sao ko bắt đc GPS nhỉ, có cách nào khắc phục không ạ, em chỉ khoái nhất bản này thank các bác ạ

langthang262

các bác cho em hỏi, em cài bản MIUI của futureshock sao ko bắt đc GPS nhỉ, có cách nào khắc phục không ạ, em chỉ khoái nhất bản này thank các bác ạ

Bạn vào Maket download chương trình "GPS Status" về nhé, sau khi chạy chương trình này để cập nhật dữ liệu GPS thì GPS sẽ hoạt động bình thường.

ngoc_luu_thuy

bác langthang262 cho em hỏi:bản MIUI 24jan em cài thì app vẫn vào sdcard bt nhưng bây giờ bản 27jan lại ko chạy vào dc(trước khi up bản này em đã up vài bản khác bằng DAF rùi)bác có cách nào phục hồi giúp em với?thank bác ah