• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới thiệu] Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★

Status
Không mở trả lời sau này.

The_Unborn

Em đã lỡ up lên FW gốc, thay đổi cả BB đành ngậm ngùi nhìn các bác dùng FW Custom thôi! Cầu mong nhanh nhanh có tool unlock ......

thungdungrac

...
Nói chung TLG Custom các bản FW với mục đích giúp tiện lợi cho nhiều anh em khác khi không muốn trực tiếp can thiệp vào thành phần hệ thống vì thế TLG nghĩ việc đánh dấu tên cho từng bản là điều cần thiết để người dùng có thể nhận ra mình đang dùng bản Custom nào và mõi bản nó khác biệt thế nào ! Thiếu gì các bản Custom lấy mấy cái soft view text or image edit lại rồi quảng cáo trắng trợn mà nhiều anh em vần dùng rồi củng phải xóa cái app quảng cáo đó ... còn các bản này chỉ đổi tên đánh dấu !!!

Cám ơn nhiều.
Bởi vì lúc trước, khi mới mua máy láu táu xài custom của thằng cha (phải gọi là thằng cha mới đúng) S.P. Cài xong mở ra xài mài GAI CẢ NGƯỜI, mấy cái nút "Dismiss" thành "S...P...". Tồi ngủ còn nằm mơ nên bị ÁM ẢNH TUỔI THƠ đến tận bây giờ. Thề chỉ cài bản GỐC. Nay thấy bản sạch này giải quyết dùm chuyện đở phải xóa bằng tay nên rất ham.... tại bị cơn ác mộng kia nó ÁM nên mới đề nghị bạn như vậy..

Có bản của Bạn rồi, mình sẽ up nhưng sẽ vào file /System/Library/CoreServices/SystemVersion.plis
sửa lại <string>PV02</string> thành <string>7E18</string> .
Hy vọng không làm bạn phật ý. (vì xài đồ của bạn mà còn ý này ý nọ).

Một lần nữa cám ơn bản FW Custom này.
X_X

tinh_la_gi

Administrator
Cám ơn nhiều.
Bởi vì lúc trước, khi mới mua máy láu táu xài custom của thằng cha (phải gọi là thằng cha mới đúng) S.P. Cài xong mở ra xài mài GAI CẢ NGƯỜI, mấy cái nút "Dismiss" thành "S...P...". Tồi ngủ còn nằm mơ nên bị ÁM ẢNH TUỔI THƠ đến tận bây giờ. Thề chỉ cài bản GỐC. Nay thấy bản sạch này giải quyết dùm chuyện đở phải xóa bằng tay nên rất ham.... tại bị cơn ác mộng kia nó ÁM nên mới đề nghị bạn như vậy..

Có bản của Bạn rồi, mình sẽ up nhưng sẽ vào file /System/Library/CoreServices/SystemVersion.plis
sửa lại <string>PV02</string> thành <string>7E18</string> .
Hy vọng không làm bạn phật ý. (vì xài đồ của bạn mà còn ý này ý nọ).

Một lần nữa cám ơn bản FW Custom này.
X_X

Khi đã dùng thì các bạn "chế" lại thế nào là quyền tự do cá nhân của mõi cá nhân mà .. mình đâu ép được và có muốn ép củng ko được ;;)

Chạy đua với bác Longgiang nào? Xem ai xong sớm nào hahaa
Có gì mà phải chạy đua chứ em ... bản của anh sẽ khác bản của anh Long Giang rồi ... mõi bản mõi khác thế mới hứng thú mà chọn lựa mà dùng chứ

The_Unborn

up up up cho bác nhiều lần nào.... Em đang dợi chờ trong vô vọng và thất vọng chàn chề.....

tinh_la_gi

Administrator
Sau hôm nay sẽ khóa topic này để các bạn tập trung vào FW của LongGiang nhé.
Ngày tháng PV02 ra mắt như đã định ... hiện 1 số cá nhân đã và đang test .

j3a01

jo là 00h00 ngày 17 rủi, còn chờ đúng 1 ngày nữa là có link ^^

TraiNgheoHn

Vừa test bản PV02 dành cho 2g xong, cảm giác thật pro khi tự tay mình chọn xóa các ngôn ngữ mà mình không thích hee.
Vài bức ảnh minh họa:

dr_mosse

I'm sorry, pl check pm
I hope you happy.

It's ok i know it's only miss spelling,
any way i'm happy and i can not wait for both of your Clean FW PV02 on 18-04 & PV03 \-/
i respect what you & pdaviet.net brothers doing and realy thank you for your support

Thanx TLG

tokiet

mình ngày nào cũng vào topnic này để theo dõi nhưng kết quả cuối cùng là máy mình 3G lock BB 5.11.07 nên kgông xài được, thật buồn, nhưng dù sao cũng xin cám ơn bạn TLG đã nổ lực vì anh em trên diễn đàn này.

heocon88

BẢN này dành 3g
world àk . . .tg~ bản lock . . .làm chờ đợi . . . .nhưng dù sao cũng thankks TLG :D tiếp tục cố gắng nào !

romeonuoiheo

"Máy mình 3G lock 3.1.2
Đang co BS là 05.11.07
Up bản này được không vậy Mod
up xong giùm Blackra1n unlock nữa là ok phải hem?
Làm ơn đọc kỹ lại các Topic khác, hiện tại chưa có Tool Unlock cho BB 05.11.07 trở lên trên FW 3.1.3 đâu. Nếu BB dưới 05.11.07 thì mới Unlock được bằng Ultrasn0w.
"

PS anh Zenki

Thi em đã nói là máy em có BS là 05.11.07
Hiện tại đang sài FW 3.1.2 bình thường

Hỏi có up lên cái FW 3.1.3 custom này được không ?
Vì theo em bít up FW custom thì ko có nâng BS
Up xong có sóng liền hay ko? hay phải cần làm động tác nào nữa

Thanks anh

doananhtai

Dưới 5.11.07 có nghĩa là THẤP HƠN 5.11.07, có nghĩa là KHÔNG PHẢI 5.11.07 đó bạn....
BB 5.11.07 mà Up lên 3.1.3 là KHÔNG CÁCH GÌ UNLOCK ĐƯỢC.

[NÓI CHO VUI MỌI NGƯỜI ĐỪNG TƯỞNG THIỆT NHEN]
Hay là TLG build một bản custom FW 3.1.2 sạch rồi đổi chữ version thành 3.1.3 (PV99) dành riêng cho 3G LOCK đi.
Lúc đó mọi người khỏi lăng tăng ngóng chờ chuyện thần kỳ nữa...he he
Xin lỗi vì SPAM

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Dưới 5.11.07 có nghĩa là THẤP HƠN 5.11.07, có nghĩa là KHÔNG PHẢI 5.11.07 đó bạn....
BB 5.11.07 mà Up lên 3.1.3 là KHÔNG CÁCH GÌ UNLOCK ĐƯỢC.

[NÓI CHO VUI MỌI NGƯỜI ĐỪNG TƯỞNG THIỆT NHEN]
Hay là TLG build một bản custom FW 3.1.2 sạch rồi đổi chữ version thành 3.1.3 (PV99) dành riêng cho 3G LOCK đi.
Lúc đó mọi người khỏi lăng tăng ngóng chờ chuyện thần kỳ nữa...he he
Xin lỗi vì SPAM

Ý kiến này của ông bạn D.A.T này hay à ... làm 1 bản Fake 3.1.3 - vẩn hội đủ các cập nhật cơ bản của 3.1.3 là ( Sè cu ri ty SMS như apple thông báo ... \-/)

Status
Không mở trả lời sau này.