• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới thiệu] Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★

Status
Không mở trả lời sau này.

Kevin2909

Các bác mod làm 1 cái FW cho iPod gen 2 nhé. Các bác làm FW cho iPhone mà quên đi iPod rồi T_T

tinh_la_gi

Administrator
Công việc gia đình đã tạm ổn định.
Trong tuần này sẽ có link để anh em cùng tiếp tục thử nghiệm với PV02 nhé .. \-/

Chờ mail của bác "mouse" mà không thấy phản hồi thì đành nói lời chia tay với ngôn ngữ arabic của bạn luôn nếu pm đến trể thì hẹn bạn PV03

hlp

bác TLG nếu bận công việc thì cũng báo cho a e 1 tiếng để chờ chứ...tưởng bác bị bắt cóc...a em lo lắng hoài....

romeonuoiheo

Máy mình 3G lock 3.1.2
Đang co BS là 05.11.07
Up bản này được không vậy Mod
up xong giùm Blackra1n unlock nữa là ok phải hem?

Zenki

Super V.I.P
Máy mình 3G lock 3.1.2
Đang co BS là 05.11.07
Up bản này được không vậy Mod
up xong giùm Blackra1n unlock nữa là ok phải hem?
Làm ơn đọc kỹ lại các Topic khác, hiện tại chưa có Tool Unlock cho BB 05.11.07 trở lên trên FW 3.1.3 đâu. Nếu BB dưới 05.11.07 thì mới Unlock được bằng Ultrasn0w.

doananhtai

Ai đang xài IPHONE LOCK bình yên 3.1.2 và BB 5.11 thì xin hãy để yên như vậy dùm đi, ĐỪNG BAO GIỜ LÊN 3.1.3. KHÔNG BAO GIỜ UNLOCK ĐƯỢC ĐÂU. Mà hãy ráng chờ tool unlock cho 3.2 (hoặc 4.0 ???)

Thêm một lý do để bạn khỏi phải mong ngóng việc lên 3.1.3 nữa là
ngay cả cái điện thoại của ông Steve Jobs (ông Chủ của Apple) còn đang xài 3.1.2 mà ổng có thèm lên 3.1.3 đâu.
Steve Jobs còn từ chối 3.1.3 vậy thì há sao bạn lại lên 3.1.3.

Đây là trào phúng ông Steve Jobs với FW ưa thích của ổng

Còn đây là hình ảnh cho chứng mình iPhone của ổng vẫn còn là 3.1.2, xem chỗ tô đậm (7D11) có nghĩa là 3.1.2

Tham khảo

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Ai đang xài IPHONE LOCK bình yên 3.1.2 và BB 5.11 thì xin hãy để yên như vậy dùm đi, ĐỪNG BAO GIỜ LÊN 3.1.3. KHÔNG BAO GIỜ UNLOCK ĐƯỢC ĐÂU. Mà hãy ráng chờ tool unlock cho 3.2 (hoặc 4.0 ???)

Thêm một lý do để bạn khỏi phải mong ngóng việc lên 3.1.3 nữa là
ngay cả cái điện thoại của ông Steve Jobs (ông Chủ của Apple) còn đang xài 3.1.2 mà ổng có thèm lên 3.1.3 đâu.
Steve Jobs còn từ chối 3.1.3 vậy thì há sao bạn lại lên 3.1.3.

Đây là trào phúng ông Steve Jobs với FW ưa thích của ổng

Còn đây là hình ảnh cho chứng mình iPhone của ổng vẫn còn là 3.1.2, xem chỗ tô đậm (7D11) có nghĩa là 3.1.2

Tham khảo

Cái 7D11 đó là hôm bửa Steve Jobs vào PV thấy bản custom này đổi tên PV01 nhìn lạ quá nên Steve Jobs quyết định đi ngược thời đại đổi phần này lại cho shock đấy ;;)

Vẩn như lời khuyên của DAT tham khảo ... bác nào BB hàng 5x thì thôi chấp nhận 3.1.2 còn bác nào hàng 4.x thì thằng tiến 3.1.3 nhá \-/

dr_mosse

Chờ mail của bác "mouse" mà không thấy phản hồi thì đành nói lời chia tay với ngôn ngữ arabic của bạn luôn nếu pm đến trể thì hẹn bạn PV03

Sorry, but i just want to tell you I'm Dr_Mosse Not mouse

Thanx for your concern

tinh_la_gi

Administrator
Sắp có link chưa anh ơi???

Như đã hứa ... và có bất ngờ với bản PV02 này đấy ...
Chính người dùng sẽ là người quyết định nó sạch đến mức nào ...

PV02 sẽ có Video Clip hướng dẩn kèm theo \-/

panrai

Super V.I.P
h máy em đang cái đĩa với cộng cap ko làm sau để vào MH chủ đây sư huynh,bản nầy có thể giúp em vào trong để nghe nhạc ko anh:-?

trung_SH

sạch là tốt nhất.................bạn nào thích gì thì thêm đó............

thungdungrac

Xin lỗi nếu lời góp ý này làm phật lòng tinh_la_gi thì xin hãy bỏ qua xem như không đọc thấy - thậm chí xóa luôn mình cũng không buồn...

Đó là nếu là bản sạch KHÔNG MỘT DÒNG QUẢNG CÁO... thì nên Sạch hoàn toàn không tỳ vết... tức là nên để 3.1.3 (7E18) cho nó có vẻ hàng ZIN.. Chứ để 3.1.3 (PV02) thì thấy nó hết muốn UP luôn (ý kiến cá nhân).

Zenki

Super V.I.P
Xin lỗi nếu lời góp ý này làm phật lòng tinh_la_gi thì xin hãy bỏ qua xem như không đọc thấy - thậm chí xóa luôn mình cũng không buồn...

Đó là nếu là bản sạch KHÔNG MỘT DÒNG QUẢNG CÁO... thì nên Sạch hoàn toàn không tỳ vết... tức là nên để 3.1.3 (7E18) cho nó có vẻ hàng ZIN.. Chứ để 3.1.3 (PV02) thì thấy nó hết muốn UP luôn (ý kiến cá nhân).
Người ta cất công Build cái FW cho dùng, loại bỏ những thứ không cần thiết cho rồi, chỉ muốn để lại để đánh dấu là bản FW của PDAVIET thôi cũng không được sao? Nếu bạn không thích thì không ai ép xài cả, có thể dùng FW Gốc hoặc tự tạo lấy cho mình 1 bản sạch mà dùng :D Giờ Tool tạo FW cũng đầy ra rồi :D Đừng làm nhục chí của người khác như vậy :D Nguyên 12 trang mình thấy bạn là người than phiền đầu tiên, ngoài ra ai cũng ủng hộ và nóng lòng muốn dùng cả :D

vipboy_9x

Moderator

cái tên của bạn này đẹp wa thungdungrac:| đã gọi FW custom mà còn đòi giống zin thì còn gọi là custom làm gì nữa.

tinh_la_gi

Administrator
Thậm chí có bác đã "chửi khéo" mình còn chưa xóa bài thì nói gì đến bài góp ý !

PV01 -> PV02 -> v.v. theo hướng phát triển dần sau này mõi FW mà Apple phát hành thì bàn PV01 sẽ là bản sạch và gần với bản Gốc nhất sau đó các bản kế tiếp sẽ là "điều chế" bạn nào thích bản nào thì lấy bản đó về mà "chế" tiếp theo sở thích.

Riêng cái tên đó nếu bạn nói là Quảng Cáo thì mình nghĩ hơi quá rồi .
+ Một ngày nọ bạn cầm cái iphone và mở ra nhìn thấy PV02 thì bạn phán ngay 1 câu thì ra là dùng FW Custom từ PDAVIET tức là bạn củng có biết hoặc đang dùng thì mới biết và khi bạn nói ra với người kia cảm giác Pro thế nào nhỉ ;;)
+ Trường hợp bạn chả biết gì về FW mà do TLG tạo ra ... máy bạn 3.1.3 (7E18) nhưng cầm đến cái máy của thằng bạn nó lại 3.1.3 (PV08) cảm giác bạn lúc đó là gì ... "tôi dùng hàng Zin ngon hơn :-? hay sẽ không biết thằng quỷ bạn dùng FW gì lạ thế ;;) )

Nói chung TLG Custom các bản FW với mục đích giúp tiện lợi cho nhiều anh em khác khi không muốn trực tiếp can thiệp vào thành phần hệ thống vì thế TLG nghĩ việc đánh dấu tên cho từng bản là điều cần thiết để người dùng có thể nhận ra mình đang dùng bản Custom nào và mõi bản nó khác biệt thế nào ! Thiếu gì các bản Custom lấy mấy cái soft view text or image edit lại rồi quảng cáo trắng trợn mà nhiều anh em vần dùng rồi củng phải xóa cái app quảng cáo đó ... còn các bản này chỉ đổi tên đánh dấu !!!

Status
Không mở trả lời sau này.