• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới thiệu] Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
Nhu cầu dùng của mỗi người là khác nhau, nhưng mình xin góp ý cho bản Clean của PV là nên chỉ add thêm OpenSSH và AppSycn thôi, 2 cái đó là nhu cầu tối thiểu của 1 iPhone User.

Xin phép Man. treo chủ đề lên Sticky cho anh em tiện theo dõi.
Giới thiệu nên để bình thường ấy mà .. chứ hôm bửa bỏ chú ý vài chủ đề có VIP bảo chơi ko đẹp rùi còn "say gốt bay" đó !!!

Hình như không phải đâu, cài SSH nó có luôn SSL thì phải . Sếp TLG làm quả ảnh toàn thấy tin nhắn của tình nhân, mà tin nhắn bằng số phụ nên mới dám post lên đúng không?
Cái đó anh tự hack sms rồi edit lại chứ máy test có ai biết số mà nhắn ... Apple bảo nâng bảo mật sms mà chả thấy gì ... em có muốn anh hack mấy số đó thành 99999999 hết không ?! \-/

cho link em test phụ cho ...máy e 3gs 32gb lock
Vẩn thích làm chuột bạch à ... ;;)

bach_pro1111

3GS bootrom mới có chạy được FW này không mấy bác? Con IP đang ở FW 3.1.2 đang bị ăn táo bỏ tủ, trong mong từng ngày.

dicky1986s

restore lên 3.1.3 bình thường nhưng bạn nhớ chọn restore đúng bản lock cho iphone cuả mình nhé

The_Unborn

Mong mỏi từng ngày bản FIRMWARE Custome 3.1.3 (PV02) của bác đây này hix hix nhanh nhanh còn dùng chứ cứ ăn cáp + đĩa suốt không làm sao được. Mặc dù là FW 3.1.2 mà chả biết thế nào nữa! RT lại vẫn bị lỗi 1604. chán không để đâu cho hết!

tinhmc2003

thanks bác, như vậy sau khi len 3.1.3 rồi quay lại 3.0 gốc thì có khó khăn gì không? may mình 3G lock

cotab

Làm 1 tấm ảnh minh họa kẻo em lại bảo anh lừa em nửa \-/

Xin lỗi!Ai thích bị lừa thì người đó bị lừa. Bác hack số Bx thành +84 9999999999 đó hả? Khỏi cần hack mọi người chỉ cần lưu số điện thoại nào đó thành +84 9999999999 thôi. Khó gì nhỉ?
Xin lỗi bác! Phải công nhận những chia sẻ của bác, nhưng bác chưa bao giờ test hết những frimware bác đã tạo ra (không biết có phải bác tạo ra?). Chỉ một điểm Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★ bác giới thiệu với mọi người thôi là thấy. FW 3.1.3 không thể nào sống cùng backsn0w hiện tại được cho dù đó là frimware custom có bb 05.11.07. Bác thử chưa? Mọi người thử chưa?
Chắc bài này của mình sẽ bị xóa? Cũng có thể nick này vì lý do nào đó mình không được sử dụng được tại diễn dàn này nữa nhưng mình vẫn phải nói.
Xin lỗi tất cả mọi người vì mình chỉ nói những điều mình đã thử và thấy nó không đúng như sự thật.

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator

Nếu bạn add vào Danh bạ mà nó hiện thế mình tặng bạn cái con Iphone của mình cho bạn nhé. =))

Xin lỗi bác! Phải công nhận những chia sẻ của bác, nhưng bác chưa bao giờ test hết những frimware bác đã tạo ra (không biết có phải bác tạo ra?). Chỉ một điểm Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★ bác giới thiệu với mọi người thôi là thấy. FiW 3.1.3 không thể nào sống cùng backsn0w hiện tại được cho dù đó là frimware custom có bb 05.11.07. Bác thử chưa? Mọi người thử chưa?
Chắc bài này của mình sẽ bị xóa? Cũng có thể nick này vì lý do nào đó mình không được sử dụng tại diễn dàn này nữa nhưng mình vẫn phải nói.
Xin lỗi tất cả mọi người vì mình chỉ nói những điều mình đã thử và thấy nó không đúng như sự thật.
Bill là ông chủ của Microsoft và là người tạo ra Window mà Bill củng có biết hết về Window không ?!
Bạn thử đưa câu hỏi này của bạn đến all người làm FW custom đi xem những người đó có đủ máy và đủ mọi Baseband để test không ?!

cotab

Nếu bạn add vào Danh bạ mà nó hiện thế mình tặng bạn cái con Iphone của mình cho bạn nhé. =))

Bill là ông chủ của Microsoft và là người tạo ra Window mà Bill củng có biết hết về Window không ?!
Bạn thử đưa câu hỏi này của bạn đến all người làm FW custom đi xem những người đó có đủ máy và đủ mọi Baseband để test không ?!
Thật lòng xin lỗi bác cùng mọi người, bác nói rất đúng. Mong bác tiếp tục công việc của mình vì mọi người. Trong phạm vi có thể mình sẽ tiếp tục làm chuột bạch test FW bác tạo ra.

manbatuo1

Cảm ơn bác TLG đã tạo custom sach cho a e dùng! qua cá custom e đã dùng thì fw của bác chạy mượt nhất,it hao pin nhất.
E thấy bác cotab cung co y đúng.dùng blacksn0w(5.11.07) voi 3.1.3 pv1 la ko đc.Mong bác khắc phục ở pv02.sớm up PV02 nha bác.Một lần nữa cảm ơn bác!!

tinh_la_gi

Administrator
Thật lòng xin lỗi bác cùng mọi người, bác nói rất đúng. Mong bác tiếp tục công việc của mình vì mọi người. Trong phạm vi có thể mình sẽ tiếp tục làm chuột bạch test FW bác tạo ra.

Bạn thấy chữ ký mình không .. câu đầu tiên đó .. mình ko ý gì đâu nhá .. câu đó là mình lận lưng để mà học hỏi thôi chứ đừng hiểu lầm tiếp đó ;;)
Nếu các bạn chú ý thì theo thông báo của Apple bản 3.1.3 chỉ khác có 3-4 điểm so với bản 3.1.2 trong đó có nâng cấp bảo mật cho SMS nhưng vì thấy nó chẳng có gì nâng cấp nên mình làm cho vui.

Cống hiến không vụ lợi thì mình lừa lộc hay tạo bẩy để các bạn mắc bảy thì mình được gì ?!
Các bạn nhận làm "Chuột Bạch" Test phụ đó không gọi là hy sinh và cống hiến cho những người khác thì gọi là gì ?!

PV02 mình đã làm xong cho 3G Lock (các bản khác chỉ cần làm lại là xong) và vẩn đang test - mình chưa share cho các bạn để test 1 phần vì thấy chưa ổn 1 phần mình còn fix thêm vài thứ.

Hy vọng ngày 03/03 mình sẽ gửi link cho các bạn.

Hiện tại mình đạ tổng hợp các ý kiến gần đây và điều chỉnh lại (mới Restore thử nửa :()
Sạch len ten ben + Appsync OS 3.1 + Open SSH + Open SSL

À .. bạn cứ pm cho mình biết bạn dùng máy nào khi có link mình sẽ gửi bạn cùng với hlp

Nightmare

Xin lỗi!Ai thích bị lừa thì người đó bị lừa. Bác hack số Bx thành +84 9999999999 đó hả? Khỏi cần hack mọi người chỉ cần lưu số điện thoại nào đó thành +84 9999999999 thôi. Khó gì nhỉ?
Xin lỗi bác! Phải công nhận những chia sẻ của bác, nhưng bác chưa bao giờ test hết những frimware bác đã tạo ra (không biết có phải bác tạo ra?). Chỉ một điểm Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★ bác giới thiệu với mọi người thôi là thấy. FW 3.1.3 không thể nào sống cùng backsn0w hiện tại được cho dù đó là frimware custom có bb 05.11.07. Bác thử chưa? Mọi người thử chưa?
Chắc bài này của mình sẽ bị xóa? Cũng có thể nick này vì lý do nào đó mình không được sử dụng được tại diễn dàn này nữa nhưng mình vẫn phải nói.

Hihi,đồng chí này chắc bị làm sao rồi. FW 3.1.3 custom PV01 bác tinh_la_gi ghi rõ là dùng Ultrasn0w để unlock nếu BB thấp hơn 5.11.07 còn nếu là BB 5.11.07 thì ko unlock được vì Blacks0w ko chạy trên 3.1.3 còn gì. Có ai bảo xài Blacksn0w với 3.1.3 đâu mà đúng sự thật với chả ko đúng sự thật =))

hlp

thì chắc bác ý ko hiểu thôi ý mà ..có sao đâu....người nào dùng ip hiểu 1 chút thì sẽ hiểu những j a TLG đang làm...bạn kia ko hiểu...có sao đâu.. rồi lâu lâu sẽ hiểu =))

@bác TLG: em thấy ý kiến của a longgiang81 là đúng đa phần ip lock hay world đều muốn jailbreak để cài cydia open ssh ssl , mobileinsatllation ...bác nên để cái trưng cầu ý kiến để nhét thêm 3 cái đó..còn lại thì để mọi người thích cài j thì cài...
thanks bác

Status
Không mở trả lời sau này.