• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Glass Prophet ROM CE OS 5.2.20270( Build 20270.1.3.2 NAM)

longak83

ROM đẹp,nhìu ứng dụng..nhưng ko hỉu sao..vào ứng dụng hơi chậm :( hik hik

maxwellr

do you guys have any idea how i can disable auto network config tool ( with an earth icon) that starts every time i reset my device ? My operator not in the list , so it's useless to me.

edit: ok, it does not appear anymore, just needed to hide that box for 2 times and wont appear for 3rd time...

good rom! thank you =)

Chỉnh sửa cuối:

hoangan123

bản rom rất tuyệt đang đợi bản mới của bạn. Thanks nhiều!

bác CongNam đang ăn dưỡng roy bạn đợi mấy ngày nữa bác ấy tái xuất giang hồ mọi người sẽ đông vui lúc đấy mở bia ra ăn mừng nha :D

cocvuon

bản rom này pin thời lượng thế nào các bác nhỉ..
ko thấy bác nào nhắc tới pin cả

cocvuon

các bác ơi cho mình hỏi chut.
mình up xong rom nhưng nó chỉ vào đến màn hình khởi động xong rồi lại chở lại màn hình load khi cho về để cài rom các bác giúp mình gấp với.
cám ơn các bác rất nhiều.

CongNam

mình up xong rom nhưng nó chỉ vào đến màn hình khởi động xong rồi lại chở lại màn hình load khi cho về để cài rom các bác giúp mình gấp với.

máy bạn đã hardspl chưa, nếu chưa bạn phải hardspl mới up được bản rom này.

cocvuon

máy của mình là G4 vậy hardspl như nào bạn hướng dẫn mình mới đc ko. mình mới mua con này.

cocvuon

mình đã làm thử rồi nhưng nó báo lỗi thế này.
các bác ơi máy mình là g4 mình đã cop bản hardspl g4 về và cop vào ppc rồi. There is no application associated with 'SPL'. Run the application frist, then open this file from within the application" các bác giúp giùm mới. giúp mình với.

CongNam

Mình hiểu bạn chưa biết gì về uprom, bạn nói như thế này là biết ngay máy bạn bị treo ở bootloader, bấy giờ bạn có hardspl vẫn không được, bạn tìm lấy bản rom ship Wm5 up lại, sau đó rồi dùng tool để hard spl. Nhớ chọn đúng chip G3 hoặc G4 nhé.

mình đã làm thử rồi nhưng nó báo lỗi thế này.
các bác ơi máy mình là g4 mình đã cop bản hardspl g4 về và cop vào ppc rồi. There is no application associated with 'SPL'. Run the application frist, then open this file from within the application" các bác giúp giùm mới. giúp mình với.

Hardspl là chạy file trực tiếp từ PC chứ copy vào ppc làm gì.:-?? đọc kĩ lại hướng dẫn trước khi sử dụng nhé. Coi chừng là tiêu em nó đấy.:D

longcavalli

Máy mình cũng bị lỗi với thẻ nhớ..rút ra cắm vào thì lại được..chẳng hiểu sao luôn :-?? ..up bản rom WM6.1 nào hầu hết cũng bị thế :(