• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Glass Prophet ROM CE OS 5.2.20270( Build 20270.1.3.2 NAM)

mrluctuyen

không đặt được nhạc chuông theo ý
một số bản nhạc em coppy vào dặt làm nhạc chuông nhưng ko được khi ko được nó tự trở về nhạc chuông ban đầu khi mới up rom
một số bản lại được nên em ko biết là sao nữa hix
dùng mp3ring để đặt nhạc chuông cũng ko được luôn

Thanks bác

hôm nọ mình cũng bị thế này, cut rồi set ringtone đều không được. Sau đó mình dùng resco file explore tìm đến các file mp3, chọn open with , sau đó alway with media player thì lại được. Có thể mình cài phầm mềm chơi mp3 rồi nó chạy mặc định cái đó nên không nhận chuông
Bây giờ chuông của tớ OK rồi

scorpion_hmto

Tối qua vừa up xong,ROM nhìn rất bóng bẩy,nhìn rất thích.Mình có 2 vấn đề lỗi mong Congnamvn fix lại.Thứ nhất là trong mục tin nhắn khi mình muốn đánh dấu (bôi đen) để xóa các tin nhắn cũ đi nhưng không đánh dấu được nhiều cái,chỉ chọn được 1tin nhắn thôi,chẳng hạn mình muốn chọn 2 conversation thì không chọn được.Cái thứ hai là,trong Today (Sittings/Today) thiếu mục thêm bớt các biểu Items của HTC home.Ah Congnamvn có thể thêm soft SMS Mode vào càng tốt.Chúc Congnamvn ngày càng "xào nấu" ra nhiều ROM tốt hơn cho anh em PDAVIET được thưởng thức!thanks

CongNam

Tối qua vừa up xong,ROM nhìn rất bóng bẩy,nhìn rất thích.Mình có 2 vấn đề lỗi mong Congnamvn fix lại.Thứ nhất là trong mục tin nhắn khi mình muốn đánh dấu (bôi đen) để xóa các tin nhắn cũ đi nhưng không đánh dấu được nhiều cái,chỉ chọn được 1tin nhắn thôi,chẳng hạn mình muốn chọn 2 conversation thì không chọn được.Cái

Cái phần tin nhắn mình công nhận là bị lỗi chọn tất cả không được, nhưng bạn để ý lại nếu tin nhắn bạn cần xóa mà khoản 5,10 tin thì bạn bôi đen tất cả được, nhưng nhiều hơn thì không bôi đen tất cả được, hiện nay mình không hiểu tại sao bi lỗi như vậy nữa và đang tìm cách fix nó.
Còn cái HTChome thì mình chỉ để mấy cái mặt định đó thôi, nếu bạn thích thay đổi thì cài phần mềm HTChome và icon vào để thay đổi rồi remove phần mềm đó cũng được để cho nhẹ máy.

kinh81

ProPhet Windows Mobile 6.1
CORE CE OS 5.2.20270 Build 20270.1.3.2 NAM
Bản này trông ấn tượng đấy. Ko biết có lỗi như các bản trước ko. Dù sao cũng rất hoan nghêng tác phẩm mới, nhưng còn về phần pin của máy có ăn pin lắm không

Last edited by a moderator:

luongdang

ti`nh hình là bản ROM này cũng báo là access dined khi mình truy cập vào thẻ nhớ.

CongNam

ti`nh hình là bản ROM này cũng báo là access dined khi mình truy cập vào thẻ nhớ.

Kiểu này chắc thể nhớ của bạn không bị hư thì khe cắm thẻ nhớ có vấn đề rồi. Bạn lấy thẻ nhớ kết nối với PC rồi format lại xem sao.

luongdang

mi`nh đã la`m rồi vẫn bị vậy, khi conect với PC qua cable thì không chép dữ liệu dc, báo Access dined còn khi dùng thẻ nhớ thì không thấy được các file trong sub folder, hay là tại mình cài phần mềm lên thẻ nhớ chứ không phải bộ nhớ máy ta ( thẻ nhớ mình vẫn dùng bình thường, trước khi up ROM vẫn chạy vi vu ).

CongNam

mi`nh đã la`m rồi vẫn bị vậy, khi conect với PC qua cable thì không chép dữ liệu dc, báo Access dined còn khi dùng thẻ nhớ thì không thấy được các file trong sub folder, hay là tại mình cài phần mềm lên thẻ nhớ chứ không phải bộ nhớ máy ta ( thẻ nhớ mình vẫn dùng bình thường, trước khi up ROM vẫn chạy vi vu ).

Thẻ nhớ của bạn bi lỗi rồi, format lại vài lần xem sao. Còn cài phần mềm vào thẻ nhớ hay main thì nói chung tùy, đa phần cài vào thẻ.
Nều kết nối với SYN nó báo deny thì ban remove SYN trên PC đi, khởi động lại máy tính cài lại SYN xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

boydeptrai

mình cũng bị y chang bạn luôn.

hoangan123

bạn kiểm tra lại thẻ nhớ có chỗ gạt lên xuống để khoá thẻ nhớ đó,nhiều khi do rút ra ,vào nó bị gạt lên là khóa thẻ

lvp496

Bác Nam ơi em dùng bản Rom này của bác cũng đã gần 1 tháng nay nhưng có vẻ lúc gọi điện người khác nghe k rõ lắm thì phải bác ạ, em nghe họ cũng rất rõ, chỉ tiếc họ nghe minh lại k rõ thôi. Radio version hiện tại là: 02.47.21 chứ k fai la: 02.69.21 như hình ảnh của bác miêu tả. Em muốn nâng cấp bản Radio version cao hơn thì làm thế nào hả bác? Máy em trước đây gọi và nghe rất chuẩn tất nhiên là chạy win 2005. Mong bác zúp đỡ!

lvp496

Bác lam Sơn ơi em chỉ thấy G3_G4 nhưng chỉ có 1 file chưa zám cài. vì em là lính mới. Mong bác hướng dẫn em cách nâng cấp Radio với. Thanhk Bác nhiều! Máy em G3

luongdang

Rom cua bác tuyệt vời lắm, nhưng mà có 1 chỗ sao tui thấy hơi áất tiện. đó là muốn gọi lại số đã gọi sau cùng ( gọi lần cuối cùng) vẫn phải click vào history để coi, sau đó bấm nút gọi.còn nếu từ màn hình gọi, bấm nút gọi lun để gọi số dt sau cùng thì ko dc.

CongNam

Rom cua bác tuyệt vời lắm, nhưng mà có 1 chỗ sao tui thấy hơi áất tiện. đó là muốn gọi lại số đã gọi sau cùng ( gọi lần cuối cùng) vẫn phải click vào history để coi, sau đó bấm nút gọi.còn nếu từ màn hình gọi, bấm nút gọi lun để gọi số dt sau cùng thì ko dc.

Bạn muốn gọi lại số đó thì nhấn Hide keypad và chọn số đó gọi lại. Còn bấm trực tiếp trên phím gọi thì không được, vì bản chất của Diapad là vậy.:-??=D>:p

nhlac

Bạn ơi, cái ROM này không có Java phải không? Mình đã Uprom này lên may rôi mà không thấy. Nêu không có, thì mình có thể tự cài thêm được không, mà đó là phần mềm nào vậy bạn. Cảm ơn bạn nhiều, Rom đẹp lắm.