• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Glass Prophet ROM CE OS 5.2.20270( Build 20270.1.3.2 NAM)

mrluctuyen

Cái này có bị lỗi chuông kô mấy bác?

Lỗi chuông kiểu gì mới được chứ?
1. Cho mình hỏi Rom khác nhau có làm loa có âm lượng Max khác nhau không? (Mình cài My little green thấy loa bé đi hẳn)
2. HTC Home đã có sẵn trong Rom rồi, vậy mình cài HTC home customizer vào thì có tác dụng điều chỉnh khong?

Hiện mình cài HTC home rất đẹp + animate today 4 (them động) + phôt contacs pro + SUS2 pro (toàn là trương trình chạy thường trú hết) thì bản Rom My little green Ram còn 16MB, Sto còn 23 Mb. Như vậy dùng có đảm bảo tính ổn định không? Các bộ nhớ cần trống bao nhiêu thì đảm bảo nhất?

CongNam

1. Cho mình hỏi Rom khác nhau có làm loa có âm lượng Max khác nhau không? (Mình cài My little green thấy loa bé đi hẳn)
2. HTC Home đã có sẵn trong Rom rồi, vậy mình cài HTC home customizer vào thì có tác dụng điều chỉnh khong?

Hiện mình cài HTC home rất đẹp + animate today 4 (them động) + phôt contacs pro + SUS2 pro (toàn là trương trình chạy thường trú hết) thì bản Rom My little green Ram còn 16MB, Sto còn 23 Mb. Như vậy dùng có đảm bảo tính ổn định không? Các bộ nhớ cần trống bao nhiêu thì đảm bảo nhất?

Rom không làm cho âm lượng loa khác nhau đâu nhé, cái đó tùy thuộc vào card âm thanh trên máy bạn.
Cài HTC home vẫn có thể chỉnh đổi đổi các icon được, và có thể thay đổi giao diện HTC.
Chương trình chạy thường trú không là do bạn, ví dụ như cái Photocontacs bạn ko nên để nó chạy thường trú làm gì vì ít khi sử dụng nó. Và bạn nên chú ý là khi chạy một ứng dụng lúc mình nhấn X để đóng thì nó vẫn chưa thoát ra, cho nên các ứng dụng bạn chạy càng nhiều thì nó càng chiếm tài nguyên bộ nhớ, do vậy bạn phải dùng đến TaskManagerApp để quản lý và thoát hết các ứng dụng đó.

nguyenhuy2910

Bản này đã khắc phục được lỗi thỉnh thoảng mất chuông (chỉ rung bần bật khi có điện thoại đến, reset lại thì ok) chưa các Bác ơi?:-?

longak83

tui up ROM xong...vào phần contact thì trống trơn...chẳng lẻ phải chép danh bạ từ sim vào máy thì nó mới nhận đc số sao (=.=)!...tớ xài Rom sonblack thì ko bị tình trạng này

Lamson

Well-Known Member
tui up ROM xong...vào phần contact thì trống trơn...chẳng lẻ phải chép danh bạ từ sim vào máy thì nó mới nhận đc số sao (=.=)!...tớ xài Rom sonblack thì ko bị tình trạng này
- Đương nhiên là phải chép qua rồi ( Nếu như muốn đưa vào Contact của PPC)
- Còn bản của Mod Sonblack, có chẳng qua là ROM đó để chế độ showSIM, nên nó hiển thị danh bạ có trong SIM,
-Contact trên PPC chỉ có khi bạn làm 1 trong 3 cách sau: chép qua từ SIM, hay Syn với PC nếu bạn lưu Contact trong MS outlook, hay Restore lại từ thẻ

elmi

À mình hỏi cái. Cái hinh glass đó mình có thể sử dụng hình khác trên tất cả các phần được không bác. Đổi như thê nào nhỉ

CongNam

À mình hỏi cái. Cái hinh glass đó mình có thể sử dụng hình khác trên tất cả các phần được không bác. Đổi như thê nào nhỉ

Bạn muốn đổi hình nền đó thì tìm một ảnh nào đó rồi chọn set as today backgrount. Còn đổi cho tất cả thì không được, bạn phải tìm một skin kin nào đó rồi cài vào thì mới được.

lvp496

Bác Nam ơi em đang dùng bản PROPHET DIAMOND WM 6.1
++CORE CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 NAM++
của bác thấy rất ổn, nhưng giờ bác ra cái này có nên up lại k bác nhỉ??? Mấy hôm nay cái Sync của em nó cứ báo dấu chấm than màu đỏ ở PC nên không thể đưa danh bạ vào Outlook được nên chưa dám Up lại vì sợ mất danh bạ mới lưu thêm. Bác cho em lời khuyên nhé! Thanhk bác nhiều!

CongNam

Bác Nam ơi em đang dùng bản PROPHET DIAMOND WM 6.1
++CORE CE OS 5.2.19965 Build 19965.1.2.3 NAM++
của bác thấy rất ổn, nhưng giờ bác ra cái này có nên up lại k bác nhỉ??? Mấy hôm nay cái Sync của em nó cứ báo dấu chấm than màu đỏ ở PC nên không thể đưa danh bạ vào Outlook được nên chưa dám Up lại vì sợ mất danh bạ mới lưu thêm. Bác cho em lời khuyên nhé! Thanhk bác nhiều!

Bác Backup lại danh bạ mình đã có trong ppc đi, còn cái Sync có dấu ! màu đỏ là nó bị lỗi rồi không kết nối được nữa đâu, bạn nên remove đi rồi cài mới Syn lại.

Chỉnh sửa cuối:

mrluctuyen

Mình lại Up lại bản Rom này rồi, và các trình nghe nhạc âm thanh lại to như trước.
Chứng tỏ bản ROm My little green làm bé âm thanh các trình nghe nhạc. Có lẽ tại phần mềm wow.. gì đó (chỉnh âm thanh ý mà),Nhưng bản ROm ấy Ram và Storg trống rất nhiều : 60 + 50 cơ mà. Mà làm thế nào mà có thể để được Ram free lớn như vậy nhỉ? Sao bản ROm này của Cong Nam không để Ram lớn một chút nữa?

CongNam

Mình lại Up lại bản Rom này rồi, và các trình nghe nhạc âm thanh lại to như trước.
Chứng tỏ bản ROm My little green làm bé âm thanh các trình nghe nhạc. Có lẽ tại phần mềm wow.. gì đó (chỉnh âm thanh ý mà),Nhưng bản ROm ấy Ram và Storg trống rất nhiều : 60 + 50 cơ mà. Mà làm thế nào mà có thể để được Ram free lớn như vậy nhỉ? Sao bản ROm này của Cong Nam không để Ram lớn một chút nữa?

Rom ấy là clean nên ít phần mềm, còn rom mình đã có một số ứng dụng rồi nên bộ nhớ giảm xuống.:D

lvp496

Em vừa Up xong bản Rom này của bác Nam, nghe nhạc có vẻ ngon lành hơn bản trước! Thanhk bác để em vọc vạch tý xem có j bất ổn không đã. Cảm ơn bác nhiều!

thangna

Thanks bạn nhiều khi cho ra một bản room đẹp mắt như thế này, nhưng mà có một lỗi khiến cho nó bớt đẹp đi thì phải :p cái themes default có 2 thanh bar trên và dưới là màu đen đúng không nào, nhưng khi chọn một trong những thêm có trong đấy và ok, sau đó lại chọn themes default thì 2 cái thanh bar trên và dưới không còn là màu đen nữa mà là màu xanh :p bạn có thể khắc phục được điều này không ? :D

Hoangdat_vista

Thanks bạn nhiều khi cho ra một bản room đẹp mắt như thế này, nhưng mà có một lỗi khiến cho nó bớt đẹp đi thì phải :p cái themes default có 2 thanh bar trên và dưới là màu đen đúng không nào, nhưng khi chọn một trong những thêm có trong đấy và ok, sau đó lại chọn themes default thì 2 cái thanh bar trên và dưới không còn là màu đen nữa mà là màu xanh :p bạn có thể khắc phục được điều này không ? :D

Lỗi đó không khắc phục được đâu! Chỉ có thể sử dụng chương trình khác để thay thế tạm thời thôi. Bạn có thể dùng RCbar hoặc dùng một chương trình Regedit Edition nào đó vào HKLM/Software/Microsoft/windows/color sau đó chỉnh BaseHue từ 163 - 167. Theo mình để BaseHue là 163 là đen nhất!

hohnk

Bạn có the vào Registry để hiện contact của Sim bang cách vào:
[HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Phone]
"ShowSIM"=dword:00000001 ->0 to không hiện, 1 để hiện contact của Sim.

Lamson

Well-Known Member
Bạn có the vào Registry để hiện contact của Sim bang cách vào:
[HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Phone]
"ShowSIM"=dword:00000001 ->0 to không hiện, 1 để hiện contact của Sim.
Dùng luôn Advanced Config đến ShowSIM, chọn Yes là OK
Công cụ có sẵn rồi