• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góc thơ văn pdaviet :D

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentuancatcv

Các bác ơi, em đang đọc thơ và "ranh" ngôn "về vợ" của các bay say sưa thì các cô làm chung văn phòng bắt được, khen bác SirKojiro quá trời còn lườm bác lyhung nói bác "liệu hồn" mới nghê chứ!!! chắc là đúng tim đen rùi!!! mai tui in ra đem đi marketing cho các bác nhé! hi hi

SirKojiro

Các bác ơi, em đang đọc thơ và "ranh" ngôn "về vợ" của các bay say sưa thì các cô làm chung văn phòng bắt được, khen bác SirKojiro quá trời còn lườm bác lyhung nói bác "liệu hồn" mới nghê chứ!!! chắc là đúng tim đen rùi!!! mai tui in ra đem đi marketing cho các bác nhé! hi hi
HE HE HE cái bài trên không phải tôi sáng tác đâu nhé, chỉ là sưu tầm lâu lắm rùi hôm trước dọn PC tìm thấy nên post nên cho anh em nhưng phải nói là RẤT ĐÚNG :))

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
VỢ LÝ TƯỞNG ĐÂY!!!!!!!!!!
Vợ tốt -Phải đẹp gái - Không kiêu sa -Thích ở nhà - Lo nội trợ - Không cắc cớ chửi chồng con -Không phấn son - Không nhiều chuyện -Không hà tiện - Không càm ràm -Phải siêng năng - Không lười biếng -Nói nhỏ tiếng - Biết chiều chồng -Giỏi nữ công - Và gia chánh. -Biết làm bánh - Nấu ăn ngon -Biết dạy con - Ứng xử tốt -Không quá dốt - Không quá khôn Không ôm đồm - Không ủy mị -Không thiên vị - Không cầu kỳ - Không quá phì - Không quá ốm -Không dị hợm - Không chanh chua Không se sua - Không bẻm mép -Không bép xép - Không phàn nàn. ---->Bà vợ Lý tưởng .....

quannt

Vợ là cơm nguội của ta
Nhưng là cơm tám của thằng cha láng giềng
:)) :)) :))

nicku

em chưa có vợ mà nghe mấy bác làm thơ thế này thì sao dám lấy vợ đây!!!

Phoenix

Lời yêu thương!!!

Đơn giản là anh yêu em!

Một năm đã qua đi, anh đã làm phiền em nhiều quá, có thể đó là sự điên rồ trong tình yêu với suy nghĩ đơn giản là một trái tim chân thành cộng với mọi thứ hư vô mất đi như tiền bạc, chức vụ... sẽ có được tình cảm của em.

Anh đã sai khi thể hiện tình cảm của mình một cách mãnh liệt với em và xin lỗi em nhé, có những thứ khi em mất đi thì mới thấy hối tiếc, anh không muốn cuộc sống của anh và em lại phải hối tiếc điều gì, em biết tính cách và điểm yếu của anh, nên những điều anh nói ra anh sẽ làm và chịu trách nhiệm. Anh cũng chỉ mong em hiểu, cuộc sống của anh là cần em, còn đề nghị của anh là từ trái tim anh nói ra, anh cũng chẳng biết những hành động của anh đã làm phiền em. Anh không muốn là người thông minh mà thiếu vắng em, anh tôn trọng các quy luật tự nhiên kể cả trong lĩnh vực tình cảm, mong em hiểu anh. Giữa lý trí và tình cảm, anh thấy rằng lý trí đã không ngăn cản được tình cảm của anh dành cho em. Mùa Valentine đã qua, những lời yêu thương của anh muốn nói với em đã không thực hiện được vì sao thì em cũng biết, một năm mới đã đến em cũng không cho anh cơ hội để yêu em. Anh nhắn tin và gọi điện thoại nhiều cho em bởi vì đơn giản là anh rất nhớ em. Trong tình yêu việc cho và nhận là như nhau nhưng có thể em không biết được. Anh biết em rất bản lĩnh và dũng cảm nhưng em thiếu một trái tim nhân hậu và nồng ấm, anh mong muốn là sẽ bù đắp sự thiếu hụt của em. Một tình yêu chân thành anh dành cho em, anh yêu em !!!

Em yêu anh !

Em yêu anh nhiều lắm! Em muốn được ở cạnh anh, em muốn được nắm lấy bàn tay anh, em muốn vuốt lên mái tóc anh, em muốn được nhìn kỹ khuôn mặt anh lúc anh ngủ. Sau thế này, em không còn là em nữa.

Em nhớ anh đến da diết. Nếu lúc đó anh không nói chuyện với em thì giờ đây chúng ta như hai kẻ xa lạ. Sau trời xui khiến để em và anh gặp nhau trong lớp học HLV. Đến tận bây giờ anh đã hiện diện trong tâm trí em. Em đã làm sai điều gì mà nhắn tin anh không trả lời tin nhắn em. Em chờ đến không ngủ được, em giận và mệt mỏi. Nhường như em đang cố gắng mà anh lại dập tắt đi sự cố gắng của em. Em muốn đến lúc đó em sẽ cùng anh đứng trước mặt ba em và nói sau này người sẽ là chồng con. Đến một lúc nào đó anh nhận được tin nhắn của em chỉ vỏn vẹn:"Em yêu anh". Thì lúc đó em không còn trên cõi đời này nữa. Em sẽ đem tình yêu em dành cho anh cùng em sang tận nơi khác. Nơi đó chỉ có em đang chờ anh. Em yêu anh và yêu anh!

Phoenix

Em yêu anh (part2)
Từ lúc quen anh em không còn là em nữa. Em yêu anh, yêu nhiều lắm. Em biết chúng ta cách nhau đến 7-8 tuổi nên suy nghĩ cũng không được như nhau. Sau những sự việc đã xảy ra em càng yêu anh nhiều hơn.

Em không biết sao để mỗi khi anh giận, buồn và mệt thì em không thể nào làm anh vui nổi. Mỗi khi thấy anh như vậy em muốn làm cho anh vui nhưng không vừa ý anh nên làm cho anh bực thêm. Anh nói anh không thích trò đùa trẻ con của em. Có những việc liên quan đến chúng ta em lo lắm nhưng không nói vì em thất anh lo mệt lắm rồi. Em nghĩ anh cho rằng em vô tâm. Hiện giờ em rất tức giận, buồn và mệt muốn điên lên được vì hình như anh không hiểu hay anh cố tình không hiểu là em nhắn tin cho anh mà anh không trả lời. Em đã làm sai điều gì mà em nhắn tin anh không trả lời.

Anh có biết em bị gọi điện thoại làm phiền mà không dám tắt máy để chờ tin anh. Em đang cố gắng từ từ thay đổi thì anh đã dập tắt cố gắng đó. Em vẫn yêu anh. Em yêu anh và em yêu anh !

Cho anh xin lỗi

Em à! Thôi cho anh xin lỗi vì những gì anh viết lần trước và ngày hôm qua. Em đừng giận anh nữa nhé! Khi có chuyện gì đó xảy ra thì sau đó em cũng dần biết được anh cộc tính như thế nào mà, vả lại em cũng đừng chọc anh nóng nãy nữa.

Cũng bởi tính nóng nên anh mới nói vậy chứ viết lên đây chỉ nên dùng những lời lẽ yêu thương thôi em ạ! Anh không cố ý nói những lời như vậy, thôi thì em cũng đã hiểu tính tình của anh nên đừng có buồn anh làm chi. Anh thừa nhận anh đã viết những điều làm em buồn mà lẽ ra không bao giờ nên cũng như được viết như thế. Đọc bài của em anh hiểu em muốn nói gì mà anh cũng đã từng nghĩ rằng không nên để ai phải ảnh hưởng hay vướng bận vì anh hết do anh đôi lúc cũng không chắc anh sẽ làm được gì. Thật ra thì anh có rời xa em được đâu, anh chỉ nói cho hả giận thôi.

Anh nghĩ kỹ rồi, dù em có yêu anh nữa hay không thì từ đây về sau sẽ chẳng bao giờ có chuyện anh viết những lời như vừa rồi , nếu có thì chỉ là những lời yêu thương mà thôi. Anh không biết khi nào anh mới có lại được can đảm của ngày xưa nhưng hy vọng sẽ là một ngày thật gần đây. Anh định gửi email cho em để nói những lời như thế này nhưng nghĩ lại nhắn tin hay email ở thời điểm này là không hay chút nào , vì nó lại phản ánh rằng anh chưa giống như trước kia. Em à! Anh đã suy nghĩ và xét lại lòng mình một lần nữa rất kỹ rồi anh vẫn còn yêu em rất nhiều nên anh sẽ còn tìm cách liên lạc với em dù khi đã ra trường, sẽ tìm cách liên lạc cho đến khi nào anh cảm thấy rằng anh không thể làm gì hơn . Nhưng anh cũng khuyên em chỉ nên nói những gì mà mình chắc chắn biết kẻo không lại vô tình xúc phạm người khác mà mình không hay và cũng không nên cứ giận là đòi chia tay em nhé .

tình yêu

:( :( :( :( Nếu tình yêu không phải từ 2 phía, tức là tình yêu của bạn khong làm nảy sinh tình yêu đáp lại. Nếu bạn yêu nhưng không làm bản thân mình trỏ thành người được yêu thì tình yêu cảu bạn bất lực và đó là nỗi bất hạnh
sao hôm nay mình buồn quá. ko gia đình, bạn bè người yêu. ngoài trời tuyết rơi dầy ngồi làm cốc cà phê nhìn ra thành phố mà buồn...:( :( :( :( :( :( :(

tanlinhub

Super V.I.P
:( :( :( :( Nếu tình yêu không phải từ 2 phía, tức là tình yêu của bạn khong làm nảy sinh tình yêu đáp lại. Nếu bạn yêu nhưng không làm bản thân mình trỏ thành người được yêu thì tình yêu cảu bạn bất lực và đó là nỗi bất hạnh
sao hôm nay mình buồn quá. ko gia đình, bạn bè người yêu. ngoài trời tuyết rơi dầy ngồi làm cốc cà phê nhìn ra thành phố mà buồn...:( :( :( :( :( :( :(

Xin chia sẻ với nỗi buồn của bạn. Bạn yên tâm, những người biết buồn sẽ là những người hạnh phúc.

Huycl2507

Xin chia sẻ cùng bạn.Tôi cũng là người đang cô đơn đây.Tuy bên cạnh tôi rất nhiều bạn bè nhưng tôi cảm thấy co đơn và lạnh lẽo quá.Tình yêu & tình đời k lẽ cuối cùng chỉ có thế thôi sao
Trước đây tôi tự tin có thể làm tất cả chỉ với lòng quyết tam và tấm chân tình của mình
Nhưng k lẽ chua chát vậy sao???Từ tình bạn đến tình yêu là 1 gang tay nhưng gan tay đó mãi mãi k tới và mất luôn tình bạn sao????:((

Babyblue

:O :O :O :O :( :( Em yêu anh
Từ lúc quen anh em không còn là em nữa. Em yêu anh, yêu nhiều lắm. Sau những sự việc đã xảy ra em càng yêu anh nhiều hơn.

Em không biết sao để mỗi khi anh giận, buồn và mệt thì em không thể nào làm anh vui nổi. Mỗi khi thấy anh như vậy em muốn làm cho anh vui nhưng không vừa ý anh nên làm cho anh bực thêm. Anh nói anh không thích trò đùa trẻ con của em. Có những việc liên quan đến chúng ta em lo lắm nhưng không nói vì em thất anh lo mệt lắm rồi. Em nghĩ anh cho rằng em vô tâm. Hiện giờ em rất tức giận, buồn và mệt muốn điên lên được vì hình như anh không hiểu hay anh cố tình không hiểu là em nhắn tin cho anh mà anh không trả lời. Em đã làm sai điều gì mà em nhắn tin anh không trả lời.

Anh có biết em bị gọi điện thoại làm phiền mà không dám tắt máy để chờ tin anh. Em đang cố gắng từ từ thay đổi thì anh đã dập tắt cố gắng đó. Em vẫn yêu anh. Em yêu anh và em yêu anh !

huhu mình có thế không ta? hình như là cũng một phần như vậy, nhưng ai hiểu đây ...8-| 8-| 8-| :( :( :(( :(( :((

Huycl2507

Đơn giản là anh yêu em : rất hay,nhiều lúc thật sự mình cũng k tìm ra lí do để yêu em nữa,chỉ biết rằng mình yêu người đó nhiều hơn chính bản thân mình:D

BatKid

Super V.I.P
anh yêu em nhiều lắm em có biết kg --> nàng nhìn mình mơ màng rồi chợt giật mình hỏi lại 1 câu : anh lại làm gì có lỗi với em rồi phải kg ??? ôi! đời kg như là mơ :(( :(( :((

Phoenix

anh yêu em nhiều lắm em có biết kg --> nàng nhìn mình mơ màng rồi chợt giật mình hỏi lại 1 câu : anh lại làm gì có lỗi với em rồi phải kg ??? ôi! đời kg như là mơ :(( :(( :((

Câu này chắc chỉ đúng với Batkid thôi đúng không nhỉ ???
Đúng là con dơi này chui vào hang là không ra ngoài được mất rồi!!!

Zinni

Hai người yêu nhau nhưng gặp sự phản đối mạnh mẽ từ phía gia đình nhà cô gái.Họ cho rằng chàng trai không xứng đáng với địa vị của gia đình cô và họ sẽ không tha thứ cho cô nếu tiếp tục có quan hệ với anh ta.Mặc dù cô gái rất yêu chàng trai nhưng khi hai người gặp nhau cô luôn hỏi: "Anh có yêu em nhiều không?". Cô hay bực bội do chàng trai không trả lời như ý cô mong muốn.Và áp lực của gia đình khiến hai bạn trẻ bất hoà. Cô thường trút giận lên chàng trai. Về phía mình, chàng trai luôn chịu đựng trong im lặng. Sau một năm anh tốt nghiệp và quyết định đi du học. Trước khi ra đi anh đã cầu hôn với cô gái: "Anh biểu lộ tình cảm của mình bằng lời nói không giỏi nhưng những gì anh biết là anh yêu em.Về phía gia đình, anh sẽ cố gắng hết sức thuyết phục gia đình em đồng ý. Em thuận ý làm vợ anh chứ?". Cô gái ưng thuận và với sự quyết tâm của chàng trai, cuối cùng gia đình cô gái cũng nhượng bộ và đồng ý cho họ kết hôn với nhau. Trước khi chàng trai đi học, hai người làm lễ đính hôn. Cô gái tham gia công tác xã hội trong khi anh tiếp tục học ở nước ngoài. Họ bày tỏ tình cảm của mình qua những lá thư và điện thoại. Tuy có khó khăn nhưng họ vẫn luôn nghĩ về nhau.

Một ngày nọ, cô gái bị tai nạn giao thông trên đường đi làm. Khi tỉnh dậy cô thấy cha mẹ mình bên cạnh giường.Cô cảm nhận được tình trạng tồi tệ của mình. Nhìn thấy mẹ khóc, cô muốn làm cho mẹ yên lòng nhưng những gì cô có thể thốt ra là tiếng thở dài. Cô đã mất đi giọng nói.Bác sĩ bảo rằng tai nạn đã gây thương tổn não của cô khiến cô không thể nói được nữa. Cô suy sụp mặc dù cha mẹ cô động viên rất nhiều.Trong suốt thời gian ở bệnh viện cô chỉ biết khóc trong thầm lặng.Xuất viện về nhà, tình trạng cô cũng chẳng thay đổi gì. Mỗi khi có tiếng điện thoại reo, cô có cảm giác như từng nhát dao đâm vào tim.Cô không muốn cho anh biết và càng không muốn trở thành gánh nặng của anh. Cô viết cho anh một lá thư nói rằng cô không còn đủ kiên nhẫn đợi chờ anh nữa. Cô gửi lại anh chiếc nhẫn đính hôn. Chàng trai gửi hàng ngàn lá thư và gọi biết bao cuộc điện thoại nhưng cô không trả lời và chỉ khóc. Cha mẹ cô quyết định chuyển nhà, hi vọng rằng cô sẽ quên những gì đã xảy ra để có thể sống yên ổn. Cô gái học ngôn ngữ cử chỉ và bắt đầu một cuộc sống mới. Mỗi ngày cô tự nhủ mình hãy quên anh ấy đi. Nhưng một hôm bạn của cô đến cho hay anh đã trở về. Cô van xin người bạn đừng cho anh biết chuyện gì đã xảy ra với cô. Từ đó cô không còn nhận được tin tức gì của anh.

Một năm trôi qua. Người bạn của cô đến thăm và trao cho cô thiệp mời dự lễ kết hôn của anh. Trái tim cô gái tan vỡ. Nhưng khi mở thiệp cưới cô gái thấy tên mình trong tấm thiệp. Ngước lên, cô thấy anh đang đứng trước mặt.Chàng trai dùng cử chỉ nói với cô gái: "Một năm qua anh đã dành thời gian học ngôn ngữ này. Chỉ để em hiểu rằng anh không quên lời ước hẹn của chúng ta. Hãy cho anh có cơ hội nói với em rằng anh yêu em."

Xa cách với tình yêu như gió với ngọn lửa , nó thổi tắt những ngọn lửa nhỏ , nhưng đồng thời thổi bùng những ngọn lửa lớn ... !

p/s : Tôi không phải là người quá lãng mạn để tin vào những câu chuyện lãng mạn nhưng tôi tin chân tình sẽ được đền đáp bởi chân tình. Khi một mình tôi thường tự hỏi vì sao mà tôi lại ko có một ai bên cạnh?vì sao mọi người lại lãng quên tôi? tại người ta vô tình hay tại mình chưa hết lòng với họ? tiên trách kỷ, hậu trách nhân và cuộc sống vẫn diễn ra hàng ngày

anhIII

Tố nữ Kinh

Trung Hoa có nhiều chuyện gợi trí tò mò của thiên hạ, ngoài pho dịch lý – kho tàng vô giá của Ðông Phương – Trung Hoa còn có "Tố Nữ KINH", pho sách nói lên cái tuyệt vời của chuyện lứa đôi vượt hẳn Kama Sutra – pho kinh điển về nghệ thuật yêu đương của xứ ấn Ðộ.

File đính kèm:

Huycl2507

Nhưng có nhiều khi bạn đối với họ bằng tất cả tấm chăn tình của mình rồi mà họ vẫn.............thì sao???:(

Status
Không mở trả lời sau này.