• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPS của HTC Touch Diamond

bobby09120

chẳng cần cài giề cứ cái vietmap vào nó tự nhận hết , bạn thử xem lại cái Quick GPS data đã cập nhật chưa, với lại mình nghe có một số người nói có thể up bản Radio nào đó tương thích thì bắt cũng nhanh hơn hiện mình đang dùng bản 1.13.25.24 sóng sánh vô tư bắt GPS cũng nhanh, chúc bạn thành công

PhuocTri

Radio 1.15 thì Google nhận được rất nhanh, nhưng mọi app khác thì ko thấy vệ tinh nào cả :(

thanhgia123

Radio không có liên quan gì đến GPS cả bạn kiểm tra lại xem thông số cài đặt GPS trong phần mềm là ok thôi.

laclong86

mình đang sd e em diamon vào nhà thì Vietmap ko bắt đc sóng, ra đng thì ok.
độc hính xác tính bằng mét ^^

yvp1011

Vào nhà thì có đồ xịn vài trăm đô nếu ko có anten ngoài cũng chưa chắc bắt được mà các bác cứ đòi em diamond bắt được

Em đảm bảo là gps em này bắt nhanh như điện ( dưới 10s , nếu các bác đã chạy quick gps sẵn rùi - nhớ chọn port 57600 không thì chờ dài cổ cũng ko thấy sóng )

bobby09120

mình toàn để em vietmap chọ chế độ defaul nên cũng chẳng quan tâm đến cổng nào hehe, chỉ có cái là chăm cho em nó ăn Quick GPS để lấy data xong cái vào ầm âm, mình thường dùng cách tiết kiệm pin là bật lên xem còn khoảng bao nhiêu km nữa thì rẽ hoặc quay xong áng chừng tầm gần gần thì bật lên xem chuẩn bị đến chưa, như thế cũng tiết kiệm chút, nói chung đã thử cả những ngày thời tiết mưa sóng vẫn bắt ok , có hôm nào trời hơ mù thì chậm nhưng vẫn bắt được , nhìn chung em này ngon

duytien124

ko biết sao mà GPS của máy mình chỉ nằm có 1 chỗ , nơi lúc đầu tiên mua máy thôi hà !! ko chịu chạy đâu cả !!!hichic !

ko biết sao mà GPS của máy mình chỉ nằm có 1 chỗ , nơi lúc đầu tiên mua máy thôi hà !! ko chịu chạy đâu cả !!!hichic !

:) bạn dùng soft GPS nào vậy?trên diển dàn có nhiều soft GPS.Nói chung là bạn cần co dât của qickGPS.nếu rom không có thì bạn tải về tại:http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=4372143&postcount=75
sau dó kết nối GPRS,Wifi hay 3G cùng duọc,bạn tải dât về,vậy là xong.Giò bạn cài soft VietMap hay Mapking... vào nà xài,khoảng 10 giây sẽ dịnh vị duọc,nế thòi tiết không ồn dịnh thì khoảng 30>60 giây là xác dịnh vị trí của bạn duọc.Chúc vui:)

Chỉnh sửa cuối:
rao giá 3.9 đáng nghi lắm bạn hình như bèo quá, nên kiểm tra kỹ tiền nào của ấy mà, trc mình mua lại con 4t mấy tháng rồi, tuy bề ngoài cũ nhưng dùng rất ổn

mình mua con diamond này khoảng 4,5 tháng,giá thì chóng mạt......2,8trieu,hii.Máy xach tay,máy zin toàn bộ+sạc(không phụ kiện),vỏ sau trầy,rom gốc,mình up khoảng 35>40 lần cho em nó,giò vẩn xài vù vù,cài khoảng 20 soft,sóng GPS khoảng 10>3:D0 giây là dịnh vị duọc(vietmap+mapking).quang trọng phải tìm hiể kỉ truóc khi mua máy là ok.vietmap trên diamond không hề thua kém các dòng khác nhu Eten...

saonhanma

Cảm ơn các bạn nhiều! Máy mình đã Hardspl. Mình đã tải bản Rom ship về và đã cứu được em yêu của mình rùi . Mình đã cài ROM [WM6.5.3]DIAMOND 23618 ROM BY KHOA HA ,Radio 1.11.25.01. Nhưng sao máy mình không bắt được sóng GPS . Mình đang xài VietMap R12, mình đã chỉnh thông số Com 4 và 57600 , đứng ngoài trời cả 30 p mình không thấy mấy cái vệ tinh gì cả . Hicccc . Có bạn nào biết cách giúp mình với.

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn các bạn nhiều! Máy mình đã Hardspl. Mình đã tải bản Rom ship về và đã cứu được em yêu của mình rùi . Mình đã cài ROM [WM6.5.3]DIAMOND 23618 ROM BY KHOA HA ,Radio 1.11.25.01. Nhưng sao máy mình không bắt được sóng GPS . Mình đang xài VietMap R12, mình đã chỉnh thông số Com 4 và 57600 , đứng ngoài trời cả 30 p mình không thấy mấy cái vệ tinh gì cả . Hicccc . Có bạn nào biết cách giúp mình với.
Bạn đăng kí dùng GPRS sau đó cài đặt GPRS cho máy của mình để hỗ trợ ứng dụng GPS. Bạn dùng Vietmap thì phải load bản đồ về nên bắt buộc phải cài GPRS trước. Bạn chỉ cần hỏi một nơi, không hỏi ở nhiều topix khác nhau dễ gây rối cho diễn đàn. Bài bạn hỏi bên kia sẽ bị xóa.

khot_ta_bit_136

Chiếc Diamond của em trước cũng bắt sóng GPS rất nhanh, bây giờ thì ở trong nhà không còn bắt được nữa, ra đường cũng chậm. Chạy Vietmap thì lúc nào cũng chỉ lên 1 vệ tinh số 10, không thấy cái nào khác. Không biết máy em bị sao nữa :(

metalica

Bạn đăng kí dùng GPRS sau đó cài đặt GPRS cho máy của mình để hỗ trợ ứng dụng GPS. Bạn dùng Vietmap thì phải load bản đồ về nên bắt buộc phải cài GPRS trước. Bạn chỉ cần hỏi một nơi, không hỏi ở nhiều topix khác nhau dễ gây rối cho diễn đàn. Bài bạn hỏi bên kia sẽ bị xóa.
oài, sao dùng Vietmap thì phải load bản đồ nhỉ, co sẵn trong máy mà. googlemap moi phai load chứ....;;)
chắc cũng tùy máy chứ con Diamond của mình bắt GPS kinh khủng lém, trong nhà, ngoài phố, trong oto bắt tuốt, chạy cả Vietmap lẫn googlemap fa fa...:D
theo mình đánh giá nó chạy còn ngon hơn N82 í...

tech77

Chiếc Diamond của em trước cũng bắt sóng GPS rất nhanh, bây giờ thì ở trong nhà không còn bắt được nữa, ra đường cũng chậm. Chạy Vietmap thì lúc nào cũng chỉ lên 1 vệ tinh số 10, không thấy cái nào khác. Không biết máy em bị sao nữa :(

em cũng mới up radio lên bản 1.17.25.09 thì bị giống bác, không biết có phải do Radio ko nhỉ?? trước bắt máy em bắt GPS nhanh lắm ạ??????????????????????

heobanhki

Radio 1.09.25.23 là ổn định, tiết kiệm pin nhất các bản.
Mình dùng tốt cả năm nay. GPS khá nhanh.

tech77

em cũng mới up radio lên bản 1.17.25.09 thì bị giống bác, không biết có phải do Radio ko nhỉ?? trước bắt máy em bắt GPS nhanh lắm ạ??????????????????????
Báo cáo em đã biết tại sao rồi, đó chính là do bản Radio không tương thích nên ko bắt đc GPS. Em cài lại bản Radio 1.11.25.01 thì máy lại bắt đc GPS ầm ầm các bác ạ. trước em thấy có bác nói Radio và GPS ko liên quan gì tới nhau nhưng theo em là có đấy ạ.

toilaai80

em không hiểu sao máy em cũng không thấy bắt được GPS không nhận bất kỳ vệ tinh nào cả. em đã từng dùng các máy có GPS như Mio A701, Asus P535, nên các bác đừng bảo em không biết dùng GPS tội nghiệp em lắm. em đã cài tất cả các phần mềm hỗ trợ như Quick GPS updata dữ liệu mới nhất. em hơi ức chế vụ này. các bác có lời khuyên nào cho em không??? em đã đọc rất kỹ các diễn đàn kể cả XDA bác nào có số phone ở hà nội pm cho em em qua học hỏi chút. thanks tất cả. Hix

tqchcm

GPS

Mình cũng thử cả 1.17.29.09 và 1.11.25.01 đều ko bắt được GPS bằng VietMap, NDrive và AutoDVR hic hic. Ngoài ra còn có radio nào bắt GPS tốt nhất ở VN vậy?