• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GTranslate v1.3.0 dịch thuật trực tuyến việt hóa

thanhlongnd

Đây là bản nâng cấp của phần mềm tiện ích GTranslate . ! phần mềm dịch thuật trực tuyến gần như không thể thiếu đối với anh em việt hóa trên mobile .

Phần mềm : GTranslate
Phiên bản : v.1.3.0
Bản quyền : PDAViệt
Thực hiện : Thanh Long
www.pdaviet.net

Có một số máy không chạy được thi : copy file prodb.py(đính kèm) vào c:\resource và đè lên file cũ

Thêm 1 link cho anh em lựa chọn cách down nha : Ấn vào đây

Chỉnh sửa cuối:

qtdb

cái này cài python nào vậy bác? em cài 1.45 mà nó ko chạy!!!

hunterviet

Well-Known Member
Bản mới này dịch nhanh hơn bản 1.2.1 chút ít, thiết nghĩ tốc độ và chính xác là cần nhất nên em cài ngay bản này:D

thanhlongnd

Bản mới này dịch nhanh hơn bản 1.2.1 chút ít, thiết nghĩ tốc độ và chính xác là cần nhất nên em cài ngay bản này:D

bản này a dịch cố ý để 1 số chỗ khác mọi phần mềm, em và mọi người test rùi cho anh ý kiến nha :)

hduonghn

Bản này dịch đúng là nhanh thật, việt hóa phần mềm có nó mình đỡ vất vả rất nhiều. Thanks a thanhlongnd nhé!

langthang5252

Cho em hỏi: PM này có dịch trực tuyến được các từ mà mình muốn tra bằng cách nhập vào ko? Em còn gà mờ về vấn đề này lắm.

thanhlongnd

Cho em hỏi: PM này có dịch trực tuyến được các từ mà mình muốn tra bằng cách nhập vào ko? Em còn gà mờ về vấn đề này lắm.

1 từ, 1 đoạn, 1 bài, bạn cứ nhập vào là nó dịch hết bạn à

troly

Well-Known Member
Sao bản này mình cài kô được ta, dù đã cài pash??????

thanhlongnd

Bị như em bửa trước, bấm vào ra một tràn chử, chỉ có thoát thôi:((Đành dùng lại bản của mình.

Cài file e đính kèm là ok mà. E test kĩ mới post.

Và pm này chỉ mở đc các tệp txt nhưng ko có đuôi. Ví dụ : vietnamese

trielectric

cho mình hỏi đây là lần đầu tiên mình cài gtranslate 1.30 này . Nó chạy bình thường nhưng có lúc nó báo có hàng chữ màu đỏ là : " C:/data/...2009/gtranslate/9/1.3/gtranlate.py, line 892501, in per type Error : ru0 take exactly 1 argument ( 2 given ) " là sao vậy cảm ơn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

cho mình hỏi đây là lần đầu tiên mình cài gtranslate 1.30 này . Nó chạy bình thường nhưng có lúc nó báo có hàng chữ màu đỏ là : " C:/data/...2009/gtranslate/9/1.3/gtranlate.py, line 892501, in per type Error : ru0 take exactly 1 argument ( 2 given ) " là sao vậy cảm ơn nhiều !

Mình cũng ko rõ lắm lỗi ở đâu nhưng bạn thoát ra vào lại đảm bảo được.

giangvungtau

:(mình cũng bị như thế,hiện ra 1 dãy tiếng nga,1 dãy tiếng anh,cuối cùng là ko dịch được.chán.làm kết nối gprs

Chỉnh sửa cuối: