• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck để cài game N-gage ko cần PC

vandunga3

Các anh cho em hoi: có cách nào back up các dữ liệu save của game Ngage ko? Và sau khi cài lại Ngage thì bung mấy file này ntn?
Em xin cảm ơn

iparmo

bạn vào phần n-gage setting để đổi (tất nhiên là bạn phải có nhìu acc đac đăng kí mới đổi đc)

mình đã thử rồi nhưng ko đc. nó chỉ cho đổi khi off thôi. onl là chịu.minh đã lập thêm acc ở n-gage.com nhưng khi đăng nhập ở đt thì ko đc. máy báo lỗi "your device ...registered on another account" hix

thanhvh

Các anh cho em hoi: có cách nào back up các dữ liệu save của game Ngage ko? Và sau khi cài lại Ngage thì bung mấy file này ntn?
Em xin cảm ơn
Mình thấy như game câu cá thì bạn vào C:\private copy thư mục 20007B39 qua thẻ nhớ sau đó muốn chơi thi copy lại theo đường dẫn C:\private\20007B39 Bạn phải hack phone nhé

caongan49

em mới mua con n96 cài ngage vào nhưng chơi ko full e chơi thử space impac kappa thì khi chơi tới màn 2 thì nó thoát ra báo lỗi value 1000008 j đó.ai júp e với

caongan49

em mới mua con n96 cài ngage vào nhưng chơi ko full e chơi thử space impac kappa thì khi chơi tới màn 2 thì nó thoát ra báo lỗi value 1000008 j đó.ai júp e với

boyvodanh

Mình chưa có file cài dành cho N96 nên ko thể giup bạn được
N96 mới ra ko dùng được những file cài của mình đã up đâu....sory bạn nhé

vandunga3

Mình thấy như game câu cá thì bạn vào C:\private copy thư mục 20007B39 qua thẻ nhớ sau đó muốn chơi thi copy lại theo đường dẫn C:\private\20007B39 Bạn phải hack phone nhé

Thanks bác nhiều
Thế mấy game khác thì thư mục nào hả bác? Em thấy nó toàn số, mấy trăm thư mục thì tìm muốn chết quá

quyhopha1

Bạn ơi cho mình hỏi mình fùng máy n82 v30 đã hack phone hoan toàn theo cách hellox 1.03 mà sao mình đã làm đúng như hứong dẫn của ban rồi sao đến . an turn Plat.security off nó toang báo lỗi:"Fail! You may need reboot your phone and reinstall application" thế là sao.Tức quá đi mấtX-( mong bạn giúp đỡ thanks.

Chỉnh sửa cuối:

boyvodanh

Bạn ơi cho mình hỏi mình fùng máy n82 v30 đã hack phone hoan toàn theo cách hellox 1.03 mà sao mình đã làm đúng như hứong dẫn của ban rồi sao đến . an turn Plat.security off nó toang báo lỗi:"Fail! You may need reboot your phone and reinstall application" thế là sao.Tức quá đi mấtX-( mong bạn giúp đỡ thanks.

Hỏi nhầm chỗ rồi bạn ơi,đây là cách cài game N-gage chứ ko phải hack phone đâu nhé.Mình chưa hề hướng dẫn hack phone bao giờ cả

quyhopha1

Hỏi nhầm chỗ rồi bạn ơi,đây là cách cài game N-gage chứ ko phải hack phone đâu nhé.Mình chưa hề hướng dẫn hack phone bao giờ cả
Đọc kĩ bạn ơi đi đã bảo hack phone xong rồi giờ cài cái n-gage mà không được. khi cài không chơi được.

boyvodanh

Đọc kĩ bạn ơi đi đã bảo hack phone xong rồi giờ cài cái n-gage mà không được. khi cài không chơi được.

Như vậy là bạn chưa cài được Secman rồi,thử lùi lại ngày rồi install Secman xem có được ko,nếu vẫn báo như vậy thì khởi động lại ĐT rồi vào lại Secman xem thế nào nhé

quyhopha1

Như vậy là bạn chưa cài được Secman rồi,thử lùi lại ngày rồi install Secman xem có được ko,nếu vẫn báo như vậy thì khởi động lại ĐT rồi vào lại Secman xem thế nào nhé
.
Bạn ơi cái secman mình cài đươc rồi khi chạy nó mới báo như thế.khởi động lại vẫn báo thế, không biết có phải do phần mềm không hay cái FW V30.0.019 không ?

Chỉnh sửa cuối:

maiphutinhem

.
Bạn ơi cái secman mình cài đươc rồi khi chạy nó mới báo như thế.khởi động lại vẫn báo thế, không biết có phải do phần mềm không hay cái FW V30.0.019 không ?

Nếu bạn đã hack phone bằng hellox và đã cài đặt game thành công nhưng không vào chơi được thì làm theo mình nhé:

_Đầu tiên quên cái Secman đi xóa nó khỏi máy cho đỡ nặng.
_Thứ hai vào RomPatcher > Patch > Disable open4all.Nếu không muốn nó tự bật Open4all khi khởi động lại máy thì tiếp tục chọn Patch > Rem.from auto.
_Bước thứ 3 là chơi game.
( nếu muốn chỉnh sửa sys thì chọn lại Patch > Apply Open4all,sau đó muốn chơi game lại chọn Patch > Disable open4all.)

quyhopha1

Nếu bạn đã hack phone bằng hellox và đã cài đặt game thành công nhưng không vào chơi được thì làm theo mình nhé:

_Đầu tiên quên cái Secman đi xóa nó khỏi máy cho đỡ nặng.
_Thứ hai vào RomPatcher > Patch > Disable open4all.Nếu không muốn nó tự bật Open4all khi khởi động lại máy thì tiếp tục chọn Patch > Rem.from auto.
_Bước thứ 3 là chơi game.
( nếu muốn chỉnh sửa sys thì chọn lại Patch > Apply Open4all,sau đó muốn chơi game lại chọn Patch > Disable open4all.)
Bạn hướng dẫn cụ thể các bước cho máy mình đi. Mà máy minh có cần tải installserver.exe ở trên không vì mình thấy nó thay thế installserver.exe hay lỗi lắm.

ziczac66

Thấy bạn nói bản install N-gage 1318 bị lỗi mình vừa dowd thử vẫn dowd được bình thường_195 người đã dowd..Hic

boyvodanh
Xem hồ sơ
Gửi tin nhắn tới boyvodanh
Gửi Email đến boyvodanh
Tìm bài gửi bởi boyvodanh
Add boyvodanh to Your Contacts

#447 14.04.09, 07:55 PM
mình có nói là ko dowd dược đâu nhưng nó lỗi

azkaban3000

Bây giờ có cách hack mới nhanh gọn hơn, SecMan đâu cần thiết nữa. Nói chung cách cài cơ bản là hack máy, xong cài N-gage, cài fix với patch, đưa game vào thư mục N-gage trên thẻ nhớ (nếu là file exe thì bật lên, xong chọn extract ra được file n-gage) là chơi bình thường

boyvodanh

Thấy bạn nói bản install N-gage 1318 bị lỗi mình vừa dowd thử vẫn dowd được bình thường_195 người đã dowd..Hic

boyvodanh
Xem hồ sơ
Gửi tin nhắn tới boyvodanh
Gửi Email đến boyvodanh
Tìm bài gửi bởi boyvodanh
Add boyvodanh to Your Contacts

#447 14.04.09, 07:55 PM
mình có nói là ko dowd dược đâu nhưng nó lỗi

Mình cài bản N-gage 1318 trên nhiều máy rồi vẫn cài được bình thường mà bạn

boyvodanh

Bây giờ có cách hack mới nhanh gọn hơn, SecMan đâu cần thiết nữa. Nói chung cách cài cơ bản là hack máy, xong cài N-gage, cài fix với patch, đưa game vào thư mục N-gage trên thẻ nhớ (nếu là file exe thì bật lên, xong chọn extract ra được file n-gage) là chơi bình thường

Nếu đọc bài viết này của bạn mà cài thì đố ai cài được game N-gage đấy=))=))=))