• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone không cần nạp lại firmware (Chi tiết tại bài #45_Tr 5)

Status
Không mở trả lời sau này.

hakudo2408

tình hình là e chả biết xin cer và key ở đâu cả ==' ai có lòng tốt lấy giúp e với :< cảm ơn ạ
Model: Nokia E5
IMEI: 352023049906270

binladen1206

Active Member
bác Bin cho mình hỏi thêm là dùng HelloOx bản nào để xử con e63 film 100.21.110 vậy ?

Fw của bạn thì dùng bản 1.03 là được ( nếu key của OPDA) - nếu dùng bản 2.03 ( key trên Nokioteca).

P/s: tại hiện giờ trang OPDA k còn cho key của Imei mới nữa!

kenzzi

Fw của bạn thì dùng bản 1.03 là được ( nếu key của OPDA) - nếu dùng bản 2.03 ( key trên Nokioteca).

P/s: tại hiện giờ trang OPDA k còn cho key của Imei mới nữa!

Nhờ sự giúp đỡ của Bác Bin,mình đã H@ck được con E63 rồi,cám ơn Bác Bin nhiều!!!!!!

hoangtuan90

cho mình hỏi tí.lúc trước mình dùng e63 đã hack vĩnh viễn rồi nhưng bây giờ lại chuyển sang dùng e72 v71.004.không biết làm sao có thể hack đc và cũng ko biết làm sao lấy đc file cer và key.ai có thể chỉ cho mình đc ko vậy?

PhamDung

lấy fiel cer bên Nokioteca chỉ sign được cho HelloOX nên không thể sign cho "CertHack_Installer" vậy phải làm sao đây ???? chờ mọi người giúp

TruongHan

Super V.I.P
cho mình hỏi tí.lúc trước mình dùng e63 đã hack vĩnh viễn rồi nhưng bây giờ lại chuyển sang dùng e72 v71.004.không biết làm sao có thể hack đc và cũng ko biết làm sao lấy đc file cer và key.ai có thể chỉ cho mình đc ko vậy?

Bạn qua ĐÂY nhờ lấy Cer dùm

AquaSta

Moderator
Hiện giờ Symbian Signed đã thay đổi hệ thống capabilities của cert nên ko thể hack được cho E72 theo cách này, nói đúng hơn là cer hiện giờ ko còn hiệu lực, nếu bạn đã có cer từ trước ngày 24/6 thì bạn có thể hack được. Còn bây giờ ko thể, chỉ có cách hack flash.
P/S: bạn nên search và tìm kiếm thiếu gì topic đã có, chứ đừng kêu "Mod đâu rồi", ở đây mod ko phải là bụt để bạn gọi lên

hoangtuan90

nếu như đã biết thì hỏi làm gì.bạn đừng ngĩ là biết chú về phone nên khing người vậy.những người như bạn chắc không biết giúp ai bao giờ nhỉ.thế forum sinh ra mod để làm gì.không lẽ đi làm cảnh à

AquaSta

Moderator
nếu như đã biết thì hỏi làm gì.bạn đừng ngĩ là biết chú về phone nên khing người vậy.những người như bạn chắc không biết giúp ai bao giờ nhỉ.thế forum sinh ra mod để làm gì.không lẽ đi làm cảnh à
Những người như bạn thì nên biến khỏi chỗ này đi cho nó quang chợ, động nói là muốn khích bác rồi, chả lẽ tôi không trả lời cho bạn. Ở đây tôi nói là bạn nên tự thân vận động, ai sinh ra cũng chả tự dưng biết cả, đừng có kiểu há miệng chờ sung thì tự mình teo lại. Đúng là mod ở đây chỉ là để đi cảnh thôi, bạn trả tiền để tôi làm việc à mà bạn bắt mod phải làm, đi cảnh thì làm sao? chết ai?

hoangtuan90

nói thật nhé.tôi cũng ko cần bạn trả lời làm gì.ừ.bạn trả lời đó rồi.nhưng sau câu trả lời ấy sao bạn phải cắn tôi 1phát thế.đã bảo là ko biết làm rồi còn gì.t đã thử vào opda và s60certkey.com dkí cer vs key mà ko đc nên mới vào đi hỏi.nếu cảm thấy ko muốn trả lời thì thôi.cũng đừng nói người khác thế.lần sau tránh xa tôi ra

AquaSta

Moderator
nói thật nhé.tôi cũng ko cần bạn trả lời làm gì.ừ.bạn trả lời đó rồi.nhưng sau câu trả lời ấy sao bạn phải cắn tôi 1phát thế.đã bảo là ko biết làm rồi còn gì.t đã thử vào opda và s60certkey.com dkí cer vs key mà ko đc nên mới vào đi hỏi.nếu cảm thấy ko muốn trả lời thì thôi.cũng đừng nói người khác thế.lần sau tránh xa tôi ra
Bài trả lời của tôi rõ ràng ko nói quá gì bạn, vậy bạn bảo tôi cắn bạn, ừh vậy tôi hỏi bạn tôi trả lời như thế chỗ nào ko thảo đáng mà bạn bảo tôi khinh bạn, mà bạn bảo rằng không trả lời thì mod ở đây để làm cảnh, từ cảnh nghe như nó ám chỉ con vật nuôi cảnh ấy nhỉ. Đúng là gặp phải người vô học nên họ lại có thể nói ra được kiểu cách đó chứ, cũng chả sao cả, xem rồi bạn có khá hơn không?

hoangtuan90

chứ đừng kêu "Mod đâu rồi", ở đây mod ko phải là
bụt để bạn gọi lên
không đây thì là cái gì

Status
Không mở trả lời sau này.