• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone s60v3, v5, symbian^3, anna, belle

Zkedautinhz1

Thử hàng loạt các ứng dụng đều không được,rồi thử cài lại các theme lúc chưa hack đã cài được thì bị báo tập tin bị lỗi luôn,không hiểu bị sao luôn.Giờ đành phải 4mat lại phone rồi, không thì không cài được cái gì hết.hix

có thể đã chép nhầm file installserver.exe

Nghi_421

Member
Sáng nay mình thử làm theo cách này vậy là hack được con nokia 500 thành công cho thằng bạn, thật tuyệt cảm ơn nhé.

blackpetal

Sáng nay mình thử làm theo cách này vậy là hack được con nokia 500 thành công cho thằng bạn, thật tuyệt cảm ơn nhé.

Đừng cảm ơn không như vậy bạn,hãy thể hiện bằng cách click nút thanks kìa bạn.không mất bao lâu đâu.

Hoanglong_lc

mình làm theo hướng dẫn rùi mà vẫn không được.ở bước 10 mình theo đường dẫn của bạn thì là:C:/sys/bin nhưng máy mình chỉ có C:/sys thôi nhờ bạn chỉ dùm mình vơí.mình dùng e72.

Zkedautinhz1

mình làm theo hướng dẫn rùi mà vẫn không được.ở bước 10 mình theo đường dẫn của bạn thì là:C:/sys/bin nhưng máy mình chỉ có C:/sys thôi nhờ bạn chỉ dùm mình vơí.mình dùng e72.

sau khi cài được rompatcher thì bật openall sẽ thấy

0986212555

sao e vào roompatcher thì đầu tiên nó báo là C/sys/bin not foud ldd.thế thì fải làm thế nào bgjờ

0986212555

e tai kái đầu tiên về chép vào C chẩng pít gjải nén thế nào nữa?kài anti rùi quarantine list nhưng rudi chang thấy mark/unmark với restore at all files nên ko co bước 5,6.kài roompatcher thì chỉ có C/sys/bin not foud ldd.bác hướng dẫn chj tiết nhất cho e xem nào.e gà lắm.chẳng bjết gì.thanks bác trước

Zkedautinhz1

e tai kái đầu tiên về chép vào C chẩng pít gjải nén thế nào nữa?kài anti rùi quarantine list nhưng rudi chang thấy mark/unmark với restore at all files nên ko co bước 5,6.kài roompatcher thì chỉ có C/sys/bin not foud ldd.bác hướng dẫn chj tiết nhất cho e xem nào.e gà lắm.chẳng bjết gì.thanks bác trước

bạn quên bước tải xplore rùi, cài xplore rồi dùng nó để giải nén quarantine.zip vào ổ c , sau đó hãy làm những bước tiếp theo. Chúc bạn thành công

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
bác cho em hỏi lúc giải cái file quarantine.zip thì để nguyên cả file hay lấy hết 4 file nó ra

chỉ giùm nha

Từ bước thứ 5 trở đi mình làm theo bước 4 vào đâu thấy file nào đâu bạn ơi
5. Chọn mark/unmark, bạn chọn mark all nhé
Tải ảnh gốc
6. Tiếp tục Options - Restore at all files
Tải ảnh gốc
Tải ảnh gốc
7. Tắt Anti-Virus rồi vào App. managerxóa nó.
Tải ảnh gốc

Bạn cho hình ảnh đính kèm được không:-/:-/

Zkedautinhz1

Từ bước thứ 5 trở đi mình làm theo bước 4 vào đâu thấy file nào đâu bạn ơi
5. Chọn mark/unmark, bạn chọn mark all nhé
Tải ảnh gốc
Tải ảnh gốc
Tải ảnh gốc
Tải ảnh gốc

Bạn cho hình ảnh đính kèm được không:-/:-/

bạn chú ý bước 1 , rất là đơn giản nhưng không được bỏ qua bước nào.

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
nếu các bác làm đúng bước 1 thì cac bước sau ok hết.mới làm thịt xong 1 cái e72 với 1 cái e63.thank pác nhá

4. Truy cập Anti-Virus, vào Options - Quarantine list
mình vào đây đâu có thấy như bước 5 đâu nó không có file nào hết bạn ơi :(:)(:)(:)(:)((

5. Chọn mark/unmark, bạn chọn mark all nhé (chọn cái này ở đâu trong Anti-Virus vậy bạn)
Tải ảnh gốc
Tải ảnh gốc
Tải ảnh gốc
Tải ảnh gốc
8. Cài RomPatcher+ http://www.box.net/shared/ymgq33ff6vjr6x0hib4o
Tải ảnh gốc
9. Truy cập RomPatcher+ và apply các patch:
- Open4all (Đối với S60v3 FP1chỉ xanh được cái này thôi)
- Installserver RP+ (từ dòng FP2,S60V5,S^3 Nếu thấy nó màu đỏ thì Chú Ý bước 10 )
Nếu cần hãy Add to auto.
Tải ảnh gốc
10. Sau đó chép installserver.exe phù hợp với máy mình ở Đây cho vào C/sys/bin
http://www.box.net/shared/ro7f0jl45kes1y3eeb06