• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone Symbian S60v3 đơn giản với Norton Symbian H@ck

lovering

Em mới dùng sybian mong các pro giúp đỡ hack E72.

Tình hình là thế này, mong các bác giúp đỡ em :
Em mới mua con e72 FW đầu tiên của em nó là 071.004, hôm trước có lên diễn đàn thấy các anh em xôn xao up lên bản mới 091.003, em cũng tập tọe làm theo. bước đầu làm thì lỗi, sau cũng up thành công nhưng vẫn chưa hack dc.
Giờ em muốn hack em nó thì làm như thế nào ạ, em đã có bản fw gốc, file hack của bản 091.003. Nhưng em thấy các bác bảo ko được up fw thấp hơn (Em cũng đã up xuống bản thấp hơn và kết quả là die, mãi sau down lại bản fw 091.003 gốc mới up lại được). Em đã thử up lại fw 091.003 đó và add file hack vào rồi làm theo trình tự sau:
1.Cắm cable cho kết nối
2.sau đó tắt nguồn, tháo pin
3.mở phoenix => manager connection =>no connection=>add production=>rm-530..=>add file hack=> tích vào dead phone=> refurbish
4.Nhưng khi lắp pin và bấm nhẹ nút nguồn thì nó ko chạy tiếp mà cứ dừng ở đoạn "press phone's power button".
Có phải tại máy đang dùng bản 091.003 nên ko thể up lại bản này, bản thấp hơn cũng ko up được, Giờ em phải làm thế nào để hack ạ? Em mới dùng symbian nên gà quá mong được sự giúp đỡ.

r_tim

Em mới mua con e72 FW đầu tiên của em nó là 071.004, hôm trước có lên diễn đàn thấy các anh em xôn xao up lên bản mới 091.003, em cũng tập tọe làm theo. bước đầu làm thì lỗi, sau cũng up thành công nhưng vẫn chưa hack dc.
Giờ em muốn hack em nó thì làm như thế nào ạ, em đã có bản fw gốc, file hack của bản 091.003. Nhưng em thấy các bác bảo ko được up fw thấp hơn (Em cũng đã up xuống bản thấp hơn và kết quả là die, mãi sau down lại bản fw 091.003 gốc mới up lại được). Em đã thử up lại fw 091.003 đó và add file hack vào rồi làm theo trình tự sau:
1.Cắm cable cho kết nối
3.mở phoenix => manager connection =>no connection=>add production=>rm-530..=>add file hack=> tích vào dead phone=> refurbish
4.Nhưng khi lắp pin và bấm nhẹ nút nguồn thì nó ko chạy tiếp mà cứ dừng ở đoạn "press phone's power button".
Có phải tại máy đang dùng bản 091.003 nên ko thể up lại bản này, bản thấp hơn cũng ko up được, Giờ em phải làm thế nào để hack ạ? Em mới dùng symbian nên gà quá mong được sự giúp đỡ.
mình cũng xaì e72 giong bạn, ban nên đọc baì hack bằng dr.web, đơn giản lam bạn ah. Mình thành công rôì nek

niceboy_saigon

minh vua chuyen sang n81 8gb, minh cung lam theo cach do, nhung khi bo file installer.exe may bao loi, minh lo tay format lai, khi mo may len cai ch/trinh thi may bai tap tin bi loi, vay thi phai lam sao ha bac, minh co cai phan mem moi v 21.0.010 bang phonenix nhug may van bao la tap tin bi loi. Bac chi minh voi, lam sao bg

datzoro

anh oi em dung N82 em hack vao norton sau cai pic 6 thi no bao file nay ko ton tai ko phuc hoi lai dc anh xem cach nao help em voi

vuong234

Member
anh oi em dung N82 em hack vao norton sau cai pic 6 thi no bao file nay ko ton tai ko phuc hoi lai dc anh xem cach nao help em voi
Nếu không còn cách nào nữa thì cook rom đi bạn, Tiện lợi đôi đường!

MaKimLien

Member
1.Cắm cable cho kết nối
Cái này bạn qua bên box F.W lập topic để hỏi rõ.
format máy rồi làm lại thử xem bạn. 1 số bạn bị như thế và đã thành công khi 4mat.
minh vua chuyen sang n81 8gb, minh cung lam theo cach do, nhung khi bo file installer.exe may bao loi, minh lo tay format lai, khi mo may len cai ch/trinh thi may bai tap tin bi loi, vay thi phai lam sao ha bac, minh co cai phan mem moi v 21.0.010 bang phonenix nhug may van bao la tap tin bi loi. Bac chi minh voi, lam sao bg
Trường hợp này cách duy nhất là flash lại máy. Nếu không tự chạy được thì ra quán. Vấn đề này đã có lưu ý bên trên. Tại bạn kô chịu đọc kỹ rồi "lỡ tay".
Em mới dùng mong các bro chỉ dạy cách hack e63. Đa tạ;;) Imel em là 355376047192815
Cách hack này kô cần dùng key,cer nên không cần cung cấp imel. Bạn cứ theo hd mà phang thôi.
Chúc may mắn. :D

thammong

Mình đã hack phone thành công theo cách ở #1 topic, nhưng gần đây có 1 trục trặc xảy ra là bản Norton báo hết hạn và hiện dấu chéo màu đỏ, nên mình xóa nó đi vì nghĩ hack rồ không cần giữ lại nữa. Không ngờ 1 ngày đẹp trời nọ máy tự động tắt nguồn và khởi động lai thì mất hack luôn, hic. Mình cài đặt lại Norton thì vẫn bị dấu chéo và báo là cần phải update vì hết hạn, nên mình không thể cr@ck được, không biết giờ mình phải làm sao?
Xin cảm ơn rất nhiều.

duylinh27884

Moderator
Mình đã hack phone thành công theo cách ở #1 topic, nhưng gần đây có 1 trục trặc xảy ra là bản Norton báo hết hạn và hiện dấu chéo màu đỏ, nên mình xóa nó đi vì nghĩ hack rồ không cần giữ lại nữa. Không ngờ 1 ngày đẹp trời nọ máy tự động tắt nguồn và khởi động lai thì mất hack luôn, hic. Mình cài đặt lại Norton thì vẫn bị dấu chéo và báo là cần phải update vì hết hạn, nên mình không thể cr@ck được, không biết giờ mình phải làm sao?
Xin cảm ơn rất nhiều.

Bạn qua đây thử cách hack này xem sao!

chilaquakhu_hh

Đọc lại Lưu ý 1 và Lưu ý 2 trên bài #1 và làm theo hướng dẫn bạn nhé,chủ topic có nói rõ rồi mà!

mình làm như hướng dẫn nhưng khi cài lại mới bị 2 dấu x đỏ và cài lại file room ban đầu thì lại bị lỗi chứng chỉ thế là tnao vậy

duylinh27884

Moderator
mình làm như hướng dẫn nhưng khi cài lại mới bị 2 dấu x đỏ và cài lại file room ban đầu thì lại bị lỗi chứng chỉ thế là tnao vậy

Bạn có làm theo hd này chưa vậy ?
- Những ACE nào mà lúc hoàn
tất mọi bước vào Rompatch chỉ
apply thành công Open4all RP
+những máy này kô cần
Install sever RP+).Thì dùng X-
plore vào giải nén tập tin installsever.exe trong tệp nén
zip dưới vào C/sys/bin. Lưu ý
phải tải file install phù hợp.

Nếu chép sai file lúc cài đặt
phần mềm sẽ báo " Tập tin lỗi"
lúc đó đừng vội,dùng X-plore xóa bỏ nó đi và thay bằng tập
tin installsever.exe khác phù
hợp
Nếu làm theo mà vẫn ko đc thì format lại máy và thẻ cho sạch sẽ đi rồi từ từ làm lại,có thể là bạn đã chọn sai file cho dòg máy của bạn để cài đặt nên ko thành công.Nếu tiến hàh làm lại bạn nên đọc thật kỹ các hd trên bài #1 vào để đảm bảo thàh côg!

dkfancis1988

sau cái E71 của mình cài cái norton sumbianhack vô rồi nó để là chữ off chứ ko phải là chữ on như trên hình vậy,bờ rồ nào ra tay nghĩa hiệp cứu mình với,mình 4mat lại 2-3 lần rồi cũng vẫn i chang vậy

510.21.009
RM-346
imei 356059037913403

duylinh27884

Moderator
sau cái E71 của mình cài cái norton sumbianhack vô rồi nó để là chữ off chứ ko phải là chữ on như trên hình vậy,bờ rồ nào ra tay nghĩa hiệp cứu mình với,mình 4mat lại 2-3 lần rồi cũng vẫn i chang vậy

510.21.009
RM-346
imei 356059037913403

Nếu hack với Norton ko thành công thì bạn sang đây xem bài #1 hoặc #80 thử với các cách hack khác xem nhé!