• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck vĩnh viễn N95-2 8Gb firmware v31.0.015 + H.Dẫn update firmware bằng JAF

Zenki

Super V.I.P
Máy tui đang up firmware cũng đang bị tình trạng hệt như bạn. Bạn khắc phục bằng cách nào thế? Thấy mọi người up được, tui nôn wá. Chỉ giáo giúp tui bạn nhé! Thank's a lot!!! :-??
Nếu bị tình trạng như mình thì bạn format lại máy rồi cắm vào lại là up bình thường :D Nhớ là hack trước khi format máy nhé :D

viplexus

Bác dũng thật là Pro.E tuy dùng 81 Nhưng Đọc qua là e đã hiểu cách Up.Có gì xin bác chỉ giáo giúp.E ở Hà Đông gần nhà bác...

hoanguyenvn

Chào bạn.
Mình cũng làm theo cách của bạn, nhưng mà khi nhấn flash, nó lại báo là file flash bị lỗi. Bạn có link download file này ko ?
Mình dùng NOkia N95 8GB, đang muốn upload lên 31.0.015. Nếu có thì cho mình xin hoặc địa chỉ mình đến copy nha.

Chỉnh sửa cuối:

neo1105

Chào bạn.
Mình cũng làm theo cách của bạn, nhưng mà khi nhấn flash, nó lại báo là file flash bị lỗi. Bạn có link download file này ko ?
Mình dùng NOkia N95 8GB, đang muốn upload lên 31.0.015. Nếu có thì cho mình xin hoặc địa chỉ mình đến copy nha.

Bạn tìm trên topic này đi, có link bạn cần được post rồi đấy.
Với cả sửa lại bài đi, chơi nguyên bài thế kia dài quá.

nholong

Hehe .. Đã up thành công lên Fw mới...Chỉ có cái đính chính thêm là khi xài ZOPO cái đầu tiên là bạn phải tick vào ô Muanal Flash -> Nó sẽ hiện ra bảng chọn Phone -> User INI .... Thế là ok .. hi hi ...

Vẫn gửi lời Thanks Neo1105 nhìu nhìu nhé .. he he

hoanguyenvn

Bạn cho mình hỏi sao trong N95 8GB của mình ko nhìn thấy được thư mục sys nhỉ ?Vì khi tạo nó bảo là đã dùng rồi ?

znamttz

Hôm trước mình đã up lên được fw31.0.0.15 cho N95-8Gb của mình. Khoe ông bạn ông bạn mình cũng khoái lắm, nhưng ông bạn mình lại dùng N95 thường. Cho mình hỏi là dùng cách Hack này cho N95 thường được không ? Có nâng cấp lên Fw31.0.0.15 được không?
Nếu được thì có khác gì so với N95 8Gb k?
Cám ơn nhiều!

Zenki

Super V.I.P
Hôm trước mình đã up lên được fw31.0.0.15 cho N95-8Gb của mình. Khoe ông bạn ông bạn mình cũng khoái lắm, nhưng ông bạn mình lại dùng N95 thường. Cho mình hỏi là dùng cách Hack này cho N95 thường được không ? Có nâng cấp lên Fw31.0.0.15 được không?
Nếu được thì có khác gì so với N95 8Gb k?
Cám ơn nhiều!
Theo mình nghĩ là được thôi bạn ah. N95 thường phải ở FW cũ đã được hack làm theo cách trên sau đó up FW lên là Ok thôi :D

neo1105

Theo mình nghĩ là được thôi bạn ah. N95 thường phải ở FW cũ đã được hack làm theo cách trên sau đó up FW lên là Ok thôi :D

Theo mình được biết thì N95 - 1 không có ổ Y đâu Zenki ơi.

neo1105

Bạn cho mình hỏi sao trong N95 8GB của mình ko nhìn thấy được thư mục sys nhỉ ?Vì khi tạo nó bảo là đã dùng rồi ?

Muốn nhìn thấy thư mục sys, thứ nhất máy bạn phải được hack rồi, thứ 2 phải vaod X plorer -> số 0 --> tích vào ô show hiden file và systerm file mới thấy được.
Như bạn nói thì chắc Ổ Y của bạn đã có thư mục sys rồi đấy :)

znamttz

Theo mình được biết thì N95 - 1 không có ổ Y đâu Zenki ơi.

Đúng là sử dụng cách Hack này cho N95 thường là không được vì:
Thứ nhất: N95-1 sử dụng fw-159 chứ không phải fw-320.
Thứ hai: theo neo105 không có ổ Y.

Mình đã up con N95-1 của ông bạn lên fw-31.0.0.17 nhưng để áp dụng cách hack giới thiệu như trên gặp rất nhiều khó khăn cho đến nay vẫn chưa ... Hack được vì:

Không thể cài được secman 1.0 ==> thông báo là: Không truy cập được ứng dụng.
Cài secman 1.1 được ==> nhưng không thể turnOff được, chạy secman chỉ thông báo chung chung .... of rồi thoát ra ngoài
chính vì điều đó mình không thể tạo, hay thấy được thư mục C:\sys\bin để copy file intallserver.exe vào được.

Mình cũng đã nghiên cứu cách hack trong http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447&highlight=chứng+chỉ+bị+lỗi&page=30
và lại cũng gặp khó khăn vì không cài được Mapdriver
Tóm lại là rất bực mình !
Các cao thủ nào có cao kiến gì nữa không? Giúp mình với (à, cả ông bạn mình nữa)

cám ơn rất nhiều!

nxhoang90

Mình đã up con N95-1 của ông bạn lên fw-31.0.0.17 nhưng để áp dụng cách hack giới thiệu như trên gặp rất nhiều khó khăn cho đến nay vẫn chưa ... Hack được vì:

Cài secman 1.1 được ==> nhưng không thể turnOff được, chạy secman chỉ thông báo chung chung .... of rồi thoát ra ngoài
chính vì điều đó mình không thể tạo, hay thấy được thư mục C:\sys\bin để copy file intallserver.exe vào được.

Mình cũng đã nghiên cứu cách hack trong http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447&highlight=chứng+chỉ+bị+lỗi&page=30
Các cao thủ nào có cao kiến gì nữa không? Giúp mình với (à, cả ông bạn mình nữa)

cám ơn rất nhiều!
N95-1 v31 k thể hack cách trên dc , bạn có thể hack = Mapdiver và HelloOX chịu khó kiếm 1 file .cer để sign mapdirver và helloOX nha , trên 4rum mình có hướng dẫn cụ thể cách lấy file .cer rùi đó ;) ,mình đã hạck thành công trên N95 thường của mình cài game N-gage phà phà lun .Còn nếu k biết nữa thì bạn LH mình :> 0933 811 941 , mình ở TPHCM mình sẽ làm giúp cho :D ,con 95 mình giờ là vô đối lunheheeheheh=)) , Nick : loveyou4ever_09

neo1105

cám ơn rất nhiều!

Tuy rằng N95 - 1 khó mà hack bằng cách này, nhưng bạn nói : "Mình đã up con N95-1 của ông bạn lên fw-31.0.0.17 nhưng để áp dụng cách hack giới thiệu như trên gặp rất nhiều khó khăn..." thì bạn đã thwcj sự hiểu về cách hack này chưa, phải hack xong mới up bạn nhé, không phải up rồi mới hack đâu, thế thì N95 8gb cũng không hack được bằng cách này bạn ạ :)

liro

thank you rât rất nhiều cuối cùng sau 1 hồi mầy mò cũng hack được cảm ơn bạn cả nhà

tuinepa

Cho em hỏi cái, nếu dùng JAF thuốc của bác thì có thể Up fw cho mấy máy khác ko (có fw sẳn rồi VD: E71, E66), nếu dc thì hay quá. Hi! rất cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm với ae. Thanks:)

nxhoang90

Theo mình dc biết thì N82v31 cũng hack dc cách này , vì có ổ Y , tiện thể cho mình hỏi cách up firmware V31 cho N82 có Tiếng Việt với , mình update = JAF nhưng k tìm thấy code có Lang TV , mình down firm tại :
Mã:
http://www.topnokia.ru/files/
Mình có đọc dc 1 bài up TV =JAF mà mình k nhớ nằm đâu , ai biết xin chỉ giáo ^^

Zenki

Super V.I.P
Theo mình dc biết thì N82v31 cũng hack dc cách này , vì có ổ Y , tiện thể cho mình hỏi cách up firmware V31 cho N82 có Tiếng Việt với , mình update = JAF nhưng k tìm thấy code có Lang TV , mình down firm tại :
Mã:
http://www.topnokia.ru/files/
Mình có đọc dc 1 bài up TV =JAF mà mình k nhớ nằm đâu , ai biết xin chỉ giáo ^^
http://pdaviet.net/showthread.php?t=37488

Bài bạn cần đây :D