• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
ơ mình đã làm theo đúng hướng dẫn là chọn FP1 mà,có j mà cài nhầm file chứ,mình đã 4mat và thử lại xem ra vẫn chưa thành công:-/:-/:-/:-/

Bạn cài file vào mà bị tình trạng file corrupt khi cài thêm ứng dụng hay gỡ ứng dụng ra thì chính xác là nhầm file :D hãy thử file còn lại nhé!

ronaldo07mu

Em vừa hack thử con N81,hack xong mà cài x-plore 1.22 nó báo lỗi cập nhật,cài phần mềm nào cũng báo thế là sao nhỉ,hay là hack chưa đc:-??

Zenki

Super V.I.P
Em vừa hack thử con N81,hack xong mà cài x-plore 1.22 nó báo lỗi cập nhật,cài phần mềm nào cũng báo thế là sao nhỉ,hay là hack chưa đc:-??
Giờ làm thế này nhá, tháo bỏ Drakkarious ra, cài cái X-Plore 1.22 vào trước sau đó hãy cài Drakkarious, X-Plore 1.22 ở Topic trên KJR up rồi đấy, bản sign rồi nên cài vào trước khi hack vẫn ok. Mới hack xong hôm qua, đầu tiên bị tương tự như bạn nhưng sau khi gỡ ra cài X-Plore trước thì Ok rồi :D

Kojiro

Super V.I.P

Em gỡ cái Xplore e dùng để hack ra, sau đó cài vào bản khác (full á) xem sao. E cũng có thể test vài Pm khác xem sao, mà nè, lỗi cập nhật khác lỗi Filecorrupt nhen.

ronaldo07mu

Giờ làm thế này nhá, tháo bỏ Drakkarious ra, cài cái X-Plore 1.22 vào trước sau đó hãy cài Drakkarious, X-Plore 1.22 ở Topic trên KJR up rồi đấy, bản sign rồi nên cài vào trước khi hack vẫn ok. Mới hack xong hôm qua, đầu tiên bị tương tự như bạn nhưng sau khi gỡ ra cài X-Plore trước thì Ok rồi :D

Trc khi hack bạn cài Drakkarious 3.01 X-plore update hay X-Plore 1.22 full trước?

Em gỡ cái Xplore e dùng để hack ra, sau đó cài vào bản khác (full á) xem sao. E cũng có thể test vài Pm khác xem sao, mà nè, lỗi cập nhật khác lỗi Filecorrupt nhen.

Em gỡ Xplore dùng để hack ra ròi mới cài full đó chứ,nó báo lỗi cập nhật to đùng,máy tiếng việt mà anh,mà lỗi Filecorrupt là do j hả anh:-/

Tiện cho em hỏi em thấy có 2 bản RomPatcher,1 là file sis,1 là phải cài thông qua kết nối với PC,cài bản nào hơn hả anh:D

Zenki

Super V.I.P
Trc khi hack bạn cài Drakkarious 3.01 X-plore update hay X-Plore 1.22 full trước?

Em gỡ Xplore dùng để hack ra ròi mới cài full đó chứ,nó báo lỗi cập nhật to đùng,máy tiếng việt mà anh,mà lỗi Filecorrupt là do j hả anh:-/

Tiện cho em hỏi em thấy có 2 bản RomPatcher,1 là file sis,1 là phải cài thông qua kết nối với PC,cài bản nào hơn hả anh:D
Trước khi hack cài X-Plore 1.22 FULL trước, down ở bài đầu tiên của KJR đấy, có kèm cả K3Y rồi đấy, down về cài đặt đăng ký rồi mới bắt đầu hack. Chú ý là không cần chạy Drakkarious 3.01 X-plore update

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mấy MOD chi mình hỏi Nokia E 63 thuộc dòng nào vậy? Mình mới đổi nên k rành lắm.Không biết dùng cách hack này có được k?
Mình làm tới bước extract vào thư mục C\SYS\Bin thì không cách nào mở thư mục này được.
Mong anh em nào đã hack thành công máy này giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
muốn 4mat lại máy thì làm thế nào các bác ơi chỉ cho em với

Bạn bấm *#7370#, mã số là 12345 thì nó đi thôi. Cách 2 bạn tắt máy bấm đồng thời phìm *, 3, phím gọi (phím màu xanh), và nút nguồn giữ nó cho đến khi màn hình hiện lên chọn quốc gia là được.

chinhn81

các bạn cho mình hỏi mình hack rồi mà sao cài trò real football 2009 nó vẫn báo lỗi là sao ta hay tại mình hack chưa thành công

mình đã làm theo rất đúng các hướng dẫn ở trên này rồi mà

MinhThang

Manager
các bạn cho mình hỏi mình hack rồi mà sao cài trò real football 2009 nó vẫn báo lỗi là sao ta hay tại mình hack chưa thành công

mình đã làm theo rất đúng các hướng dẫn ở trên này rồi mà

Lỗi báo thế nào bạn nói rõ xem, để kiểm tra Hack thành công bạn có thể cài thử pm khác xem sao. chúc giáng sinh vui vẻ:D

phuong_wmf072

Bạn cài file vào mà bị tình trạng file corrupt khi cài thêm ứng dụng hay gỡ ứng dụng ra thì chính xác là nhầm file :D hãy thử file còn lại nhé!
ĩ,fiel còn lại là file nào ,ko hiểu,chẳng lẽ chọn PreFP1 ah`,hay chắc là do firmware mới ko hack đc nhì

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn dùng máy gì fw bao nhiêu, Theo bài thì hướng dẫn rất cụ thể rồi.

MOD MINH THANG cho mình hỏi là NOKIA E63 mới ra là thuộc FP1 hay FP2.
Có cách nào để hack không vì khi mình làm theo trên khi vào MENU 1 của HELLOCABID thì không mở được và quan trọng là không thể extract thư mục hack vào C\SYS\BIN do không thấy thư mục BIN.
Nếu được MOD hướng dẫn mình hack em này.
THANK YOU VERY MÚCH!!

MinhThang

Manager
MOD MINH THANG cho mình hỏi là NOKIA E63 mới ra là thuộc FP1 hay FP2.
Có cách nào để hack không vì khi mình làm theo trên khi vào MENU 1 của HELLOCABID thì không mở được và quan trọng là không thể extract thư mục hack vào C\SYS\BIN do không thấy thư mục BIN.
Nếu được MOD hướng dẫn mình hack em này.

Theo tin đồn thì E63 sẽ chạy hệ điều hành Symbian v9.1, S60 v3.1 và được trang bị bàn phím QWERTY đầy đủ. Và quan trọng hơn hết là phiên bản E63 sẽ có giá bán rẻ hơn nhiều so với “đàn anh” E71.

Các máy đời sau có khả năng chống Hack đó bạn, chờ thôi mình chưa được biết về con này.

nguyenmobile

các bạn làm ơn cho mình hỏi với.Mình mới mua con N82,khi extract thư mục hack vào C\SYS\BIN cung không thấy thư mục BIN.vậy thì phải làm sao?

Kojiro

Super V.I.P
các bạn làm ơn cho mình hỏi với.Mình mới mua con N82,khi extract thư mục hack vào C\SYS\BIN cung không thấy thư mục BIN.vậy thì phải làm sao?

Nếu máy bạn là N82 fw ver 30 thì không hack được nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.