• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

i_love_baby387

mình dùng N81 , so seri cua minh : 351935032173983

mình làm theo cách của Kjiro nhưng ko đc , mình làm đến bước :
2.- Đừng thoát X-plore bằng cách: đang mở Xplore nhấn phím Menu nó sẽ thoát ra ngoài rồi mở hellocarbide

thật kì lạ mình bấm vào menu nhưng nó ko thoát ra ngoài hix hix có phải máy mình ko hack dc ko , FW của mình V21.0.010
chắc phải nâng cấp FW mới hack đc sao . giúp với

Firm của bạn là mới nhất rồi:) ! là bạn làm theo cách của Kojiro hướng dẫn ( dùng HelloOX nhé ), 2 là làm theo cách của mình nhé ( cũng là HelloOX vì firm này chỉ dùng cách này mới hack được )! Mình Cũng dùng N81 mà!

1. fomat lại máy đi đã
2. cài helloOx ( đã sign )
3. chạy nó đến bước nó chạy apply.... và chờ mãi không được thì thoát ra, vào lại HelloOX chạy lại sẽ OK:D Con N81 của mình làm thế rất hiệu quả.
4. Remove HelloOX và khởi động lại máy:D

Chúc bạn thành công!

Nhầm toppic :( Firm V21 thì bạn phải qua đây và làm theo hướng dẫn của mình nhé :D http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447

MinhThang

Manager
Firm của bạn là mới nhất rồi:) ! là bạn làm theo cách của Kojiro hướng dẫn ( dùng HelloOX nhé ), 2 là làm theo cách của mình nhé ( cũng là HelloOX vì firm này chỉ dùng cách này mới hack được )! Mình Cũng dùng N81 mà!

1. fomat lại máy đi đã
2. cài helloOx ( đã sign )
3. chạy nó đến bước nó chạy apply.... và chờ mãi không được thì thoát ra, vào lại HelloOX chạy lại sẽ OK:D Con N81 của mình làm thế rất hiệu quả.
4. Remove HelloOX và khởi động lại máy:D

Chúc bạn thành công!

Nhầm toppic :( Firm V21 thì bạn phải qua đây và làm theo hướng dẫn của mình nhé :D http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447

Anh thấy cách khắc phục của SM KJR là hay nhất:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

i_love_baby387

Anh thấy cách khắc phục của SM KJR là hay nhất:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

Trước em cũng đã làm theo cách của SM nhưn lại gặp một số vấn đề rất lạ lùng là Nếu cài X-plore trên thẻ nhớ thì không tài nào cài rompatcher được:-?? Cộng với việc khi nhấn vào cài toàn bị đơ, ấn menu thoát ra ngoài thì mới hết( Chỉ đơ X-plore ) -->lúc được lúc không. Nên em nghĩ không phải là lúc chạy HelloOX, không phải nó không cài được rompatcher mà chỉ bị nghẽn quá trình sau đó, có thể là do làm nhiều việc cùng lúc quá chăng:-? Nên em thoát ra chạy lại HelloOX lần nữa thì Ok ngay:D Thử nhiều lần , lần nào cũng ok, không phải làm thủ công:p

Có thể cách này chỉ tác dụng với con N81 cùi bắp chăng. Em cứ mạnh dạn post lên để anh em test thử:D Nếu không được thì anh em bỏ qua nhé

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Trước em cũng đã làm theo cách của SM nhưn lại gặp một số vấn đề rất lạ lùng là Nếu cài X-plore trên thẻ nhớ thì không tài nào cài rompatcher được:-?? Cộng với việc khi nhấn vào cài toàn bị đơ, ấn menu thoát ra ngoài thì mới hết( Chỉ đơ X-plore ) -->lúc được lúc không. Nên em nghĩ không phải là lúc chạy HelloOX, không phải nó không cài được rompatcher mà chỉ bị nghẽn quá trình sau đó, có thể là do làm nhiều việc cùng lúc quá chăng:-? Nên em thoát ra chạy lại HelloOX lần nữa thì Ok ngay:D Thử nhiều lần , lần nào cũng ok, không phải làm thủ công:p

Có thể cách này chỉ tác dụng với con N81 cùi bắp chăng. Em cứ manh dạn post lên để anh em test thử:D Nếu không được thì anh em bỏ qua nhé

Ôi dào chia sẻ mà em, tại anh cài X-Plore trên máy nên làm thế thì không bị đơ, anh chỉ muốn nói cách đó nó dễ hiểu thôi, chung qui cách của em và cách đó cũng là cho thằng Romp nó chạy được thôi mà.:D

mckenzise

Anh Kojiro ơi , em là lính mới anh vui lòng chỉ dẫn em nha . Em xài N78 FimWare là 21.002

Em làm y hệt những gì anh đã hướng dẫn nhưng lúc cuối khi bung 2 file installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd thì kô mở được thư mục C:\sys\bin .

Với lại lúc em vào HelloCabride mở lên Menu1 thì nó không báo Done Probadlly như hình anh đã minh họa mà nó tự thoát lun .

AndyCuong

Supper Moderators
Anh Kojiro ơi , em là lính mới anh vui lòng chỉ dẫn em nha . Em xài N78 FimWare là 21.002

Em làm y hệt những gì anh đã hướng dẫn nhưng lúc cuối khi bung 2 file installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd thì kô mở được thư mục C:\sys\bin .

Với lại lúc em vào HelloCabride mở lên Menu1 thì nó không báo Done Probadlly như hình anh đã minh họa mà nó tự thoát lun .

N78 firmware 21.002 thì bạn nên hack bằng HelloOX nhé ! link hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447

killmanu

cho hỏi là nếu hack thành công thì dấu hiệu nào cho mình biết là thành công thế?

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho hỏi là nếu hack thành công thì dấu hiệu nào cho mình biết là thành công thế?

Bác dùng Xplore mở thư mục Private trên ổ C nếu mở được các file trên thư mục này thì máy đã hack và khi cài PM UNSIGN sẽ không bị cảnh báo chứng chỉ nữa. Bạn có thể cài all các PM unsign thoải mái.

killmanu

hack xong cài thì thoải mái rồi nhưng những phần mềm đòi key kích hoạt như KAV mobile chẳng hạn thì sao ạ? vẫn phải tìm key hack của nó phải ko ạ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho em hỏi lun là con n81 có GPS thì dùng sao ạ> hayno1 ko hỗ trợ vậy?

thanks

N81 không có GPS tích hợp sẵn trong máy. Bạn muốn xài tính năng bản đồ, định vị thì phải mua thêm thiết bị thu sóng GPS kết nối với điện thoại qua bluetooth thì mới xài được.

killmanu

cho em hoi la file .cer va file .key để làm gì, có cần kích hoạt ko? nếu có thì kích hoạt thế nào ? vì lúc em vào thẻ nhớ mở ra thì nó rất nhiều số và chữ, ko biết làm sao?

Kojiro

Super V.I.P
cho em hoi la file .cer va file .key để làm gì, có cần kích hoạt ko? nếu có thì kích hoạt thế nào ? vì lúc em vào thẻ nhớ mở ra thì nó rất nhiều số và chữ, ko biết làm sao?

File cer và k3y dùng để sign các ứng dụng bạn muốn cài vào máy. Ko biết nói thêm gì cho bạn nữa :-??

sontuan

Cách hack cũ mà mới.

Đây có thể xem là cách hack cũ tuy nhiên được tác giả giới thiệu có thể hack được các máy OS9.3 như N96, N78...

Trước khi làm các bạn cần đổi ngày hệ thống về 15-05-2007.

Thực hiện:

Down file trong link này về

Mã:
http://www.megaupload.com/?d=YWLTQALL

hoặc

http://rapidshare.com/files/141738250/Drakkarious_3.01.zip.html

hoặc

http://www.mediafire.com/?x0d1n3243my

Trong file down về có 6 file:

- 1 file video để hướng dẫn
- 2 file text hướng dẫn bằng tiếng Anh
- Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.sis
- Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis
- Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis (đừng quan tâm đến cái này nha)

Dựa vào bảng dưới để lựa chọn được file .sis cần thiết cho máy mình

Mã:
Pre-FP1 devices:
-------------------
Nokia N77
Nokia E61i
Nokia E65
Nokia N93i
Nokia N91 8GB
Nokia E62
Nokia E50
Nokia 5500
Nokia N93
Nokia N73
Nokia N80
Nokia N71
Nokia N92
Nokia E70
Nokia E60
Nokia E61
Nokia 3250

FP1 devices:
---------------
Nokia 6124 classic
Nokia N82
Nokia N95-3 NAM
Nokia E51
Nokia N95 8GB
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia 6121 classic
Nokia 6120 classic
Nokia 5700 XpressMusic
Nokia 6110 Navigator
Nokia E90 Communicator
Nokia N76
Nokia 6290
Nokia N95

FP2 devices
-------------
Nokia 5320 XpressMusic
Nokia N78
Nokia N96
Nokia 6210 Navigator
Nokia 6220 classic

Specific devices
-------------
Nokia 3250 v4.14
Nokia 3250 v4.60
Nokia 5500
Nokia E50
Nokia E51
Nokia E61

Sau khi cài file .sis theo đúng dành cho máy mình thì máy sẽ có các ứng dụng sau:
- CapsOn
- CapsOff
- HelloCarbide
- X-plore (cài này chưa full :D)

Chú ý khi cài file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis, lúc nó chạy sẽ kêu bạn chọn máy bạn thuộc FP1,FP2 hay PreFP1. Vậy dựa theo bảng trên các bạn bỏ dấu tick trước cái không phải thuộc máy mình rồi cài tiếp tục nhé.

Tiếp tục thực hiện các bước:

1.- Mở X-plore rồi nhấn số "0" xem có 4 cái tick sẵn chưa (nó tự tick, nếu chưa tick thì tự làm, 4 cái tick trước các dòng bắt đầu bằng chữ Show...)

2.- Đừng thoát X-plore bằng cách: đang mở Xplore nhấn phím Menu nó sẽ thoát ra ngoài rồi mở hellocarbide

3.- Vào hellocarbide nhấn Options, chọn Menu1 rồi nhấn Yes (chương tình tự thoát)

4.- Vào lại X-plore, vào c:\hack.rar, nhấn Open, nhấn số 4 rồi di chuyển thanh sáng tới c:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin)

5.- Restart lại máy.

6.- Xong! Bây giờ các bạn tha hồ mà cài các ứng dụng không cần sign.

Xong các bước trên thì ta có thể gỡ Xplore trên ra, cài Xplore bản 1.22 full và RomPatcher để sử dụng

Đây là cách được up vào ngày 1/9, hôm nay mới up fw nên test cho anh em luôn và thấy kết quả tốt. Anh em nào chưa hack thì làm thử, anh em nào hack rồi thì tham khảo, anh em nào có máy mới dùng OS9.3 thì test xem có được không.

Lưu ý là sau khi làm hết các bước thì nhớ chỉnh lại giờ hệ thống và cài bản Xplore full vào mà dùng nhé :D

=============

Các bạn nên qua đây để nắm được thông tin fw nào của máy nào hack được nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=41892

sao mình làm trên n81 và n95-8gb thì ok,mà con n95-2gb của mình thì cài ko được,bấm vào Menu 1,nó ko có hiện yes-no,mà nó nhảy ra Menu ko là sao vậy pác,có cách nào khắc phục ko pác.

Hoden

Super V.I.P
N81 không có GPS tích hợp sẵn trong máy. Bạn muốn xài tính năng bản đồ, định vị thì phải mua thêm thiết bị thu sóng GPS kết nối với điện thoại qua bluetooth thì mới xài được.

bác này nói sao ấy nhỉ .n81 có gps mà định được vị trí của mình mà .các bạn cài google map vào xem và chọn vào vị trí của tôi.thì n1 sẽ hiên ra thôi.máy phải kết nôi gprs hoặc wifi nha.load nhanh lắm.kiểm tra lại xem nhé=D>=D>:-?:-?

Status
Không mở trả lời sau này.