• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

anhabcoi

cho mình hỏi e63 có hack được không?
nếu hack được có thể cho mình xin cer được không, mình đăng ký mãi mà không được
imei của mình là 359319025185818

Hoden

Super V.I.P
nếu hack được có thể cho mình xin cer được không, mình đăng ký mãi mà không được

mình dịnh9 đăng kí lấy cer cho bạn mà bạn đưa IMEI sai nên đăng kí ko được

MinhThang

Manager

mình dịnh9 đăng kí lấy cer cho bạn mà bạn đưa IMEI sai nên đăng kí ko được

Bạn kiểm tra IMEI chính xác pm cho hoden lấy hộ bạn nhé, thấy bạn chạy tung chạy tọt tội nghiệp quá. Chúc bạn sớm thành công với con dế yêu cảu bạn.

Ducvabi

hoden ơi, lấy file cer giúp mình với, IMEI của mình là 354203030176160. Tiện thể cho mình hỏi luôn N86 đã hack được chưa? Thanks ;)

MinhThang

Manager
hoden ơi, lấy file cer giúp mình với, IMEI của mình là 354203030176160. Tiện thể cho mình hỏi luôn N86 đã hack được chưa? Thanks ;)

Đã có Topic rồi bạn nhé, không post bài yêu cầu lấy cer ở đây, Del ráng chịu đó.

speedhack

Trời N82 thì bạn Hack theo cách Này nhé! Cách 3 nha bạn mình đã làm 3 phút đó.

Hiện giờ chưa sign đc cái gì sất nên chưa dùng đc cách này, đang đợi file cert.
huynh đài cũng dùng N82 ah, vậy cho hỏi trc khi chạy cái này có phải cài MapDrive gì đó ko,
dù sao cũng thanks phát, muh huynh đài có ở HN hem.

MinhThang

Manager
Hiện giờ chưa sign đc cái gì sất nên chưa dùng đc cách này, đang đợi file cert.
huynh đài cũng dùng N82 ah, vậy cho hỏi trc khi chạy cái này có phải cài MapDrive gì đó ko,
dù sao cũng thanks phát, muh huynh đài có ở HN hem.

Không cài bất cứ cái gì ngoài cái HelloOX đã Sign bạn à, làm theo cách 3 là xong ngay.

speedhack

Không cài bất cứ cái gì ngoài cái HelloOX đã Sign bạn à, làm theo cách 3 là xong ngay.

thật sao, vậy bạn nghĩ sao về cái này:

Mã:
As a result of the last mass of the Chinese Version HelloOX 1.03 was the name I signed, 
resulting in many of my friends can not be installed, and now a HelloOX 1.04 Chuan Chinese Version. 
把HelloOX 1.04汉化版和MapDrives 下载 。Chinese Version of the HelloOX 1.04 and download MapDrives. 
Please顶顶more to allow more aircraft to break the enjoyment of the Friends of visa procedures.

HelloOXcrack is a simple procedure by bug b
only 2 steps for all S60 3rd, fp1, fp2 phone:
Step 2 will be able to simply pass all the models X

[B][COLOR="Red"][COLOR="SeaGreen"][SIZE="4"]1. Before you install and run signed MapDrives.Unsigned. Sis[/SIZE][/COLOR][/COLOR][/B]

2, the signature HelloOX.HelloOX you install and run for the remaining steps you have done!

Get! 

Well, take a look at this helloOX what has been done to help us (their translation of the next, we will see)

Pre FP1 & amp; FP1 (Pre FP1 and FP1 models):

1. Unpack exe files to E: \ hack \ sys \ bin \
(Remove exe files to E: \ hack \ sys \ bin \)

2. Run MapDrives then uninstall it
 (MapDrives running and then uninstall it)

3. Install ROMPatcher  

4. Apply open4all patch
(This step does not quite understand ... what seems to be acceptable to open access)

5. Move installserver.exe to C: \ sys \ bin \
(Mobile visa-free patch to C: \ sys \ bin \)

6. Install rootCerts (optional)
(Import the root certificate)

7. Remove unneeded E: \ hack folder (no need to delete the folder E: \ hack folder)
8. Done! (Completed!)

cái này đọc từ opda.net.cn, có vẻ như N82 khá là phong phú :-/

Kojiro

Super V.I.P
thật sao, vậy bạn nghĩ sao về cái này:

cái này đọc từ opda.net.cn, có vẻ như N82 khá là phong phú :-/

Giờ thì ai cần cài MapD nữa bạn, chỉ cần cài HelloOX là xong thôi, tin của bạn cũ quá!

speedhack

Giờ thì ai cần cài MapD nữa bạn, chỉ cần cài HelloOX là xong thôi, tin của bạn cũ quá!

Kojiro huynh ơi, tại hạ đã sign cái HelloOX từ file cer và key lấy trên OPDA về roài nhưng khi cài nó cứ báo lỗi "constrained by the certificate"
chỉnh thời gian tiến lùi đủ kiểu, dù cài vào máy hay cài vào thẻ nhớ cũng thế, chả hiểu làm sao nữa, đã lên OPDA kiểm tra đúng số IMEI, mấy hum nay hao tổn tâm huyết về cái vụ này wa, bít N82 khó hack thía này lụm xừ con Bold cho roài :(

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Kojiro huynh ơi, tại hạ đã sign cái HelloOX từ file cer và key lấy trên OPDA về roài nhưng khi cài nó cứ báo lỗi "constrained by the certificate"
dù cài vào máy hay cài vào thẻ nhớ cũng thế, chả hiểu làm sao nữa, đã lên OPDA kiểm tra đúng số IMEI, mấy hum nay hao tổn tâm huyết về cái vụ này wa, bít N82 khó hack thía này mua xừ con Bold cho roài :(

Có thể là do file cer không đáng tin cậy, chứ N82 thì Hack xong ngay không vẫn đề gì cả.

BuuPhucCT

Well-Known Member
chỉnh thời gian tiến lùi đủ kiểu, dù cài vào máy hay cài vào thẻ nhớ cũng thế, chả hiểu làm sao nữa, đã lên OPDA kiểm tra đúng số IMEI, mấy hum nay hao tổn tâm huyết về cái vụ này wa, bít N82 khó hack thía này lụm xừ con Bold cho roài :(

Qua Imobile xin CER OK hơn bạn ơi. Vừa nhanh hơn lại vừa tốt nữa.;;);;)

n3h1p5

Cách hack cũ mà mới.

Đây có thể xem là cách hack cũ tuy nhiên được tác giả giới thiệu có thể hack được các máy OS9.3 như N96, N78... Nếu các bạn ko thấy máy của mình trong list hoặc hack theo cách này ko được thì mời các bạn qua đây.

4.- Vào lại X-plore, vào c:\hack.rar, nhấn Open, nhấn số 4 rồi di chuyển thanh sáng tới c:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin) [COLOR=""][SIZE=""]====>>> EM BỊ VƯỚNG NGAY BƯỚC NÀY CÁC ANH ƠI, NHỜ GIÚP ĐỠ. MAY EM CÓ THƯ MỤC C:SYS MÀ KO CÓ C:SYS\BIN, EM TỰ TẠO THƯ MỤC BIN CŨNG HOK ĐC, máy em n95-8gb fw 31.0.015 nhé các anh:-??[/SIZE][/COLOR]

5.- Restart lại máy.

6.- Xong! Bây giờ các bạn tha hồ mà cài các ứng dụng không cần sign.

Xong các bước trên thì ta có thể gỡ Xplore trên ra, cài Xplore bản 1.22 full và RomPatcher để sử dụng

Đây là cách được up vào ngày 1/9, hôm nay mới up fw nên test cho anh em luôn và thấy kết quả tốt. Anh em nào chưa hack thì làm thử, anh em nào hack rồi thì tham khảo, anh em nào có máy mới dùng OS9.3 thì test xem có được không.

Lưu ý là sau khi làm hết các bước thì nhớ chỉnh lại giờ hệ thống và cài bản Xplore full vào mà dùng nhé :D

=============

Các bạn nên qua đây để nắm được thông tin fw nào của máy nào hack được nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=41892

Nhờ các anh giúp em nhé 8-|

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
bác nào hack dùm em con N78 v21.002 đã 1/2tháng nay rồi mà vẫn chưa xong em muốn bỏ cuộc luôn:((

Bạn sang bên BOX thảo luận N78, thấy có mấy anh em đã Hack được rồi đấy, bạn có thể hỏi anh em về cách Hack như thế nào bạn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.