• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

unreal8x

tuyệt

cool thanks tác giả với thanks bác luôn thực sự dễ dàng hơn 2 cách kia rất nhìu :-?

suzuki_sport_rgx

Máy mình là N96, sau khi vô x-ploer và thoát ra = phím menu và vào HelloCarbide và nhấn chọn Menu1 thì chương trình thoát ra mà kg có hỏi Yes hoặc No để mình chọn Yes và thoát ra, mình làm nhiều lần chọn Menu1 nhưng nó kg có hỏi chọn Yes No gì hết, vì vậy khi vô e-ploer thì trong mục sys kg có bin. Các bác giúp em với :(

MinhThang

Manager
Máy mình là N96, sau khi vô x-ploer và thoát ra = phím menu và vào HelloCarbide và nhấn chọn Menu1 thì chương trình thoát ra mà kg có hỏi Yes hoặc No để mình chọn Yes và thoát ra, mình làm nhiều lần chọn Menu1 nhưng nó kg có hỏi chọn Yes No gì hết, vì vậy khi vô e-ploer thì trong mục sys kg có bin. Các bác giúp em với :(

N96 vẫn chưa hack được bạn ơi, nên không thể truy cập vào sys/bin.

ngkhanhhoang

Mình đang xài G810 và cũng bị tình trạng tương tự:

Vào Hello Carbide, chọn Menu1 nhưng không thấy hiện lên YES gì cả ??? Bạn nào hack được G810 thì chỉ giáo giúp với. Many Thanks!!!

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang xài G810 và cũng bị tình trạng tương tự:

Vào Hello Carbide, chọn Menu1 nhưng không thấy hiện lên YES gì cả ??? Bạn nào hack được G810 thì chỉ giáo giúp với. Many Thanks!!!

Mình chưa tìm thấy các bài hướng dẫn con của bạn. Buồn vậy!

PDAMobile

Em dùng 5320 EM,sao sau khi cài "Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis",trong quá trình cài đã chỉnh giờ hệ thống 15/5/2007,bỏ chọn cái PreFP1,install ngon lành,nhưng sau đó lại kô thấy mấy cái "CapsOn,CapsOff,HelloCarbide,X-plore " đâu cả,tìm hoài trong menu vẫn kô thấy đâu.Em mới dùng lại S60 nên kô biết giải quyết sao cả (hồi dùng 6600,mấy cái ứng dụng cài đều tự hiện trong menu mà),ai giúp em với :((!!!!!

Kojiro

Super V.I.P
Em dùng 5320 EM,sao sau khi cài "Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis",trong quá trình cài đã chỉnh giờ hệ thống 15/5/2007,bỏ chọn cái PreFP1,install ngon lành,nhưng sau đó lại kô thấy mấy cái "CapsOn,CapsOff,HelloCarbide,X-plore " đâu cả,tìm hoài trong menu vẫn kô thấy đâu.Em mới dùng lại S60 nên kô biết giải quyết sao cả (hồi dùng 6600,mấy cái ứng dụng cài đều tự hiện trong menu mà),ai giúp em với :((!!!!!

Thường thì cài xong nằm trong Applications đó bạn. Nếu ko có restart máy lại xem sao. 5320 người nói hack được người nói ko, mình thì ko có máy để test nên ko biết nói sao. Chỉ biết nói như trên thôi!

suzuki_sport_rgx

Sau khi cài xong bạn vào Ứng dụng(application)/riêng(My own) nó nằm trong đó, mình thì hack 1 phát Ok, nhưng có cái khi cài ACM 2.62 và vào chương trình thì treo máy kg làm được gì ngoại trừ thoát = nút ngắt cuộc gọi và nhẫn giữ menu thì nó đang treo nhưng vô thì vẫn treo, hellp me :-??:O

MinhThang

Manager
Sau khi cài xong bạn vào Ứng dụng(application)/riêng(My own) nó nằm trong đó, mình thì hack 1 phát Ok, nhưng có cái khi cài ACM 2.62 và vào chương trình thì treo máy kg làm được gì ngoại trừ thoát = nút ngắt cuộc gọi và nhẫn giữ menu thì nó đang treo nhưng vô thì vẫn treo, hellp me :-??:O

Bạn dùng thử bản 2.65 mình thấy rất ổn bản mới hơn đã có, bạn có thể dùng thử để so sánh,hy vọng bạn sẽ có 1 cái ACM như ý.

ngkhanhhoang

Mình chưa tìm thấy các bài hướng dẫn con của bạn. Buồn vậy!

Hi Kojiro,

Tinh hình update là mình đã run được Hello Carbide (phiên bản cho Samsung) và bấm khoảng trên 20 lần yes, và đã vào được C:\sys hay C:\private. Mình cũng đã chép installserver.exe, CProfDriver_SISX.ldd vào C:\sys\bin rồi. Sau đó restart lại cài Caps On/Off (mình ko xài Drakkarious vì trong Hello Carbide trong gói đó ko thể run trên G810).

Mở Caps Off lên, chạy X-plore thì ko thể vào lại 'private' folder nữa..hic..hic..Phải run lại Hello Carbide thì mới vào lại được.

Không biết như vậy là mình đã hack được phone chưa? Nêu được bạn có thể gởi cho mình 1 app hay game nào đó mà chỉ có hacked phone mới install dược thôi để mình test xem.

Thanks bạn nhiều!=D>

MinhThang

Manager
Hi Kojiro,

Tinh hình update là mình đã run được Hello Carbide (phiên bản cho Samsung) và bấm khoảng trên 20 lần yes, và đã vào được C:\sys hay C:\private. Mình cũng đã chép installserver.exe, CProfDriver_SISX.ldd vào C:\sys\bin rồi. Sau đó restart lại cài Caps On/Off (mình ko xài Drakkarious vì trong Hello Carbide trong gói đó ko thể run trên G810).

Mở Caps Off lên, chạy X-plore thì ko thể vào lại 'private' folder nữa..hic..hic..Phải run lại Hello Carbide thì mới vào lại được.

Không biết như vậy là mình đã hack được phone chưa? Nêu được bạn có thể gởi cho mình 1 app hay game nào đó mà chỉ có hacked phone mới install dược thôi để mình test xem.

Thanks bạn nhiều!=D>
Mở X-Plore lên bấm phím số 8 xong tích vào những ô vuông đó bạn,mới thấy và vào được bạn làm thử xem.chúc thành công.(Thử dung ROMpatcher đi bạn)

tiny1990

Mở X-Plore lên bấm phím số 8 xong tích vào những ô vuông đó bạn,mới thấy và vào được bạn làm thử xem.chúc thành công.(Thử dung ROMpatcher đi bạn)

Phải bấm số 0 rồi mới tích đc :-?
Sorry lộn số 8.

Last edited by a moderator:

ngkhanhhoang

Sure với bạn là mình đã tick các options đó hết rồi...vẫn ko được mới nói chứ..:((
Vậy bản gởi cho mình Rompatcher của OS 9.2 FP1 đi. Thanks bạn!

Phải bấm số 0 rồi mới tích đc :-?
Sorry lộn số 8.

Hi Hoang Anh,

Bạn pm là đã hack được G810? Làm thế nào vậy? Đã xài được Caps On/Off chưa?

Zenki

Super V.I.P
Các bạn đang dùng N96 thử dùng AppTRK v2.8.9 để hack thử xem có được không :D

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn đang dùng N96 thử dùng AppTRK v2.8.9 để hack thử xem có được không :D

Cái này đồng chí up cũ rồi nhá! Đã có link bài đầu rồi mà. Bỏ qua vì con người bao giờ cũng có sai sót :D

Chú ý hơn nhé!

luongxuanthai

Trước em có cài bản Rompatcher (hình ở dưới) nhưng thấy dùng không hiệu quả (không biết dùng nó thế nào) nên em chuyển sang hack kiểu cũ, em muốn xoá cái Romp đi mà không xoá được, em chỉ sợ 2 thằng nó ở trong đấy nó lại "đánh nhau" trâu bò đánh nhau ruồi muỗi chết thì toi, Bro có cách xoá thì cho em xin cái thẻ đỏ để đuổi nó ra ngoài ko?

Status
Không mở trả lời sau này.