• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã down file mới của bạn về cài thử rùi, cũng không đc nữa. Cứ báo file corrupted. T_T
Làm sao hack dc bi giờ???

Bạn cài trên máy gì? Fw bao nhiêu? và lỗi này xuất hiện khi cài hay là cài xong rồi cài các Pm khác rồi xuất hiện.

kanvicofbon

KJR ơi, mình dùng máy N6110 Navigator ver 04.22,mình có làm theo hướng dẫn nhưng khi cài file "Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS" vào máy được gần xong thì thấy dừng lại và báo là "Không thể cài đặt".Plz help me!

huy

các cao thủ cho mình hỏi chút ? sao mình copy tat cả chuơng trình gì mình cần từ PC vào trong thẻ nhớ điẹn thoại mà không được nhỉ ? nó báo cannot copy the disk is write-protected or use another disk . là thế nào vậy ? mong sự giúp đỡ của các bạn ! thaks

MinhThang

Manager
các cao thủ cho mình hỏi chút ? sao mình copy tat cả chuơng trình gì mình cần từ PC vào trong thẻ nhớ điẹn thoại mà không được nhỉ ? nó báo cannot copy the disk is write-protected or use another disk . là thế nào vậy ? mong sự giúp đỡ của các bạn ! thaks

Kiểm tra thẻ của bạn có đặt Passt bảo vệ không? hoặc kết nối không thành công của 2 thiết bị.

Bạn cài trên máy gì? Fw bao nhiêu? và lỗi này xuất hiện khi cài hay là cài xong rồi cài các Pm khác rồi xuất hiện.

Mình cài trên N80, nên chọn PreFP1, cài hoàn tất các bước đến copy hack.rar vào sys/bin/ rồi restart lại máy, sau đó cài thử các phần mềm thì nhận được file corrupt hiện lên tức khắc, không có giới thiệu sản phẩm luôn (dù đã thử với file trước khi hack cài được và không cài được luôn)

MinhThang

Manager
Mình cài trên N80, nên chọn PreFP1, cài hoàn tất các bước đến copy hack.rar vào sys/bin/ rồi restart lại máy, sau đó cài thử các phần mềm thì nhận được file corrupt hiện lên tức khắc, không có giới thiệu sản phẩm luôn (dù đã thử với file trước khi hack cài được và không cài được luôn)

Bạn chọn là bỏ dấu tích 2 cái không phải của mình hay chọn ok vào dấu của PreFP1.

Kojiro

Super V.I.P
KJR ơi, mình dùng máy N6110 Navigator ver 04.22,mình có làm theo hướng dẫn nhưng khi cài file "Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS" vào máy được gần xong thì thấy dừng lại và báo là "Không thể cài đặt".Plz help me!

Khi cài bạn có chọn dấu tíck trước các dòng cho đúng file dành cho máy bạn không? Có chỉnh năm chưa? Không biết máy bạn có up fw lên lần nào chưa?

Có nghĩa là bạn đã chọn nhầm file dành cho N80, bạn chọn lại file kia nhé!

0938399557

MOD ơi!Em bị trục trặc ở phần "4.- Vào lại X-plore, vào c:\hack.rar, nhấn Open, nhấn số 4 rồi di chuyển thanh sáng tới c:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin)".Ko có cách nào làm được.MOD giúp em với!Em xài n96

Kojiro

Super V.I.P
MOD ơi!Em bị trục trặc ở phần "4.- Vào lại X-plore, vào c:\hack.rar, nhấn Open, nhấn số 4 rồi di chuyển thanh sáng tới c:\sys\bin (việc này nghĩa là giải nén 2 file có trong hack.rar là installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào c:\sys\bin)".Ko có cách nào làm được.MOD giúp em với!Em xài n96

N96 không làm được theo cách này nha bạn. N96 chưa hack được đâu!

phhuy

Member
sau khi mình làm các bước như trên và hack đc rồi thì mình muốn cài bản xploxe khác thì làm thế nào hả bạn mình remove xploxe bản cũ đi để cài bản mới thì nó remove lun cả drakkarious còn cài đè bản khác nên thì nó báo là update error đáng nhẽ định dùng bản cũ cug đc nhưg mấy hôm nay cai xploxe nó hết hạn muốn cài đè bản dùng đến 2039 mà cugx hok xog nữa:(mình dùng n73

MinhThang

Manager
sau khi mình làm các bước như trên và hack đc rồi thì mình muốn cài bản xploxe khác thì làm thế nào hả bạn mình remove xploxe bản cũ đi để cài bản mới thì nó remove lun cả drakkarious còn cài đè bản khác nên thì nó báo là update error đáng nhẽ định dùng bản cũ cug đc nhưg mấy hôm nay cai xploxe nó hết hạn muốn cài đè bản dùng đến 2039 mà cugx hok xog nữa:(mình dùng n73

Remove hết đi bạn, không ảnh hưởng gì tới việc bạn vữa Hack, xong bạn cài lại ROMPcher thay cho CapsOff, tiện hơn. Còn X-plore thì bạn vẫn cài theo hướng dẫn của pm đó ở từng Topic.

anhbaba

Mình xài N78
Sau khi mò mẩm mình đã cài được X-plore 1.20 và HelloCarbide. Nhưng khi thực hiện theo các bước chỉ dẫn thì đến chỗ mở HelloCarbide thì giao diện không giống như hướng dẫn: trong Option không có Menu 1 mà chỉ có Message ??? Bấm Mesage thì hiện ra cửa sổ ghi exp: 1 -> bấm yes thì nó chuyển thành exp: 0 -> bấm yes lần nữa lại cho 1 số khác... rồi tự thóat ra khỏi HelloCarbide.
Không biết có cách nào khác không?

MinhThang

Manager
Mình xài N78
Sau khi mò mẩm mình đã cài được X-plore 1.20 và HelloCarbide. Nhưng khi thực hiện theo các bước chỉ dẫn thì đến chỗ mở HelloCarbide thì giao diện không giống như hướng dẫn: trong Option không có Menu 1 mà chỉ có Message ??? Bấm Mesage thì hiện ra cửa sổ ghi exp: 1 -> bấm yes thì nó chuyển thành exp: 0 -> bấm yes lần nữa lại cho 1 số khác... rồi tự thóat ra khỏi HelloCarbide.

Ý của bạn là đang nói đến Hack phone? bạn làm theo bài 1 đọc kỹ hướng dẫn bạn nhé. Chọn đúng file.

Kojiro

Super V.I.P
Mình xài N78

Nếu không được như hướng dẫn là hack không được rồi đó :( Mình thấy cũng có bạn hack được N78, không biết fw bạn bao nhiêu :-?

MinhThang

Manager
Có bác nào hack được E65 v.4.0633.74.00 chưa vậy ?

Nếu FW này từ trước giờ vẫn chưa Hack được thì phải chờ bạn à, còn bạn không rõ về FW thì bạn có thể thử theo cách Hack ở trên, chúc bạn vui vẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.