• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack phone bằng norton chỉ cẩn mobile của a.e

hunkenst01

máy mình là nokia 700 khi cài Drweb nó báo lỗi là "Không thể cài đặt. Phần cài đặt này đã có sẵn" khắc phục ntn vậy??

haitayhaiem

máy mình là nokia 700 khi cài Drweb nó báo lỗi là "Không thể cài đặt. Phần cài đặt này đã có sẵn" khắc phục ntn vậy??

cái drweb đó mình chưa thử, bạn thử hack theo cách mình post chưa?

joeD

có ai giúp mình với mình lai wai mà hk dc lúc đầu thì hack đc nhưng sau naỳ máy mình có vấn đề nên phaỉ reset máy lại g thi ko hack bằng notron đc nữa ai có thể giúp mình đc ko mình sai 603

foreverthuy

Mình gặp phải vấn đề là khi mình dùng end clear quét xong thì không truy cập được vào private nữa. Mỗi lần khởi động lại máy thì lại phải vào RomPatcher thì mới chạy được Effects. mình không biết apply cái installservers ntn cả. Mong chỉ giáo.:-?

ace_hp7

Active Member
k vào đc private hay k tìm thấy private hả bạn ,còn vụ restart ấy ,bạn vào rompatcher chọn options ,chọn add to auto cho mấy cái Open4all ,C2Z
cái file installservers bạn chép vào C/ private
nếu dùng app quét rác thì bạn thử đổi sang Mobile cleaner quét xem http://www.mediafire.com/?1jhdbyws0gz3d2y

foreverthuy

k vào đc private hay k tìm thấy private hả bạn ,còn vụ restart ấy ,bạn vào rompatcher chọn options ,chọn add to auto cho mấy cái Open4all ,C2Z
cái file installservers bạn chép vào C/ private
nếu dùng app quét rác thì bạn thử đổi sang Mobile cleaner quét xem http://www.mediafire.com/?1jhdbyws0gz3d2y
Vào xplore thi vẫn thấy private nhưng không truy cập được (như khi chưa hack) Một số app trước khi hack mính khởi động máy sẽ tự khởi động thì giờ không được, VD SymbRecorder_Pro. cứ phải kđ bằng tay thôi.?:((
Tiện thể cho mình hỏi làm thế nào để có thể sắp xếp lại menu ntn và vứt cái thanh trượt ở bên hông đi
scaled.php

Mình mới lần đầu tiên hack máy nên còn gà lắm. Hy vọng mọi người giúp đỡ. Thank

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
để vào đc private bạn phải bật open4all trong Rompatcher lên ,mấy phần mềm tự khởi động là do chế độ auto start của app chứ b nhỷ ,mình k dùng mấy app đó nên cũng k rõ ,nếu app có auto start thì bạn bật lên nhé
menu 4x5 bạn tìm cái menu switcher hay mấy cái mod bên box CFW nhé ,h chả nhớ ở đâu để dẫn link :(

Chỉnh sửa cuối:

foreverthuy

để vào đc private bạn phải bật open4all trong Rompatcher lên ,mấy phần mềm tự khởi động là do chế độ auto start của app chứ b nhỷ ,mình k dùng mấy app đó nên cũng k rõ ,nếu app có auto start thì bạn bật lên nhé
menu 4x5 bạn tìm cái menu switcher hay mấy cái mod bên box CFW nhé ,h chả nhớ ở đâu để dẫn link :(
Chết rùi. Mình nghịch nên không biết sao giờ không vào được xplore nữa, quýnh quá xóa luôn cái C2Z để định tạo lại nhưng báo faile. cài đặt lại NortonHack nhưng máy báo không hack được, hình như là bị trùng hay sao ý. Giờ làm sao được bạn, có phải fomat lại máy không, muốn hack lại thì phải làm ntn? Chán thế:((

Chỉnh sửa cuối:

hung160990

máy mình k cần bật open4 vẫn xem được pri
chỉnh sửa thì vẫn chỉnh sửa được ở ổ E
còn ổ C muốn chỉnh sửa phải bật open4
còn vụ muốn hack máy thì nhanh nhất là flash dùng cho nó ngon ;)

ace_hp7

Active Member
chuyển qua Dr Web đi bạn ,mà bạn đã biết CFW thì Cook xong là máy hack rồi chứ nhỷ ,hack làm j nữa cho mất công

Ducbm213

hjx, mjh m0i' mua k0n nay, nhug chua hak j ka? Khj taj ve thj n0' k kaj dat dc, chj co' chu xoa' thuj, do n0' duoi la .zip hay sju y'

caibang9tui

tình hình là tớ có 1 con 5800 fw60,tính hack = cách này mà nge 1 bác trong topic nói là 5800 fw v60 sẽ 0 hack đc = cách này,nay mong anh em chỉ mình cách hack nhanh mà trên đthoại nhé(anh em nào hack thành công fw60 of 5800 chỉ mình thank lắm)
Hoăc anh em lấy cer,key dùm mình cũg đc

bin_hansome

tình hình là tớ có 1 con 5800 fw60,tính hack = cách này mà nge 1 bác trong topic nói là 5800 fw v60 sẽ 0 hack đc = cách này,nay mong anh em chỉ mình cách hack nhanh mà trên đthoại nhé(anh em nào hack thành công fw60 of 5800 chỉ mình thank lắm)
Hoăc anh em lấy cer,key dùm mình cũg đc

Thằng nào bảo cách này không được oánh tòe mỏ cách này ôkê sym v3 v5 sym 3 luôn .bác cứ thoải mái

thainguu

đúng là chưa có cách nào hack dễ dàng mà lại nhanh như cách này... Nhưng có một nhược điểm là khi chúng ta hard reset thi sẽ mất :))

Hôm qua quyết định chuyển sang dùng original firmware, con 5233 của em sau khi dùng Nokia Suite cập nhật lại phần mềm thì đúng là tuyệt vời, firmware gốc chạy rất tuyệt, nhanh, mượt ổn định ko bị lỗi này lỗi nọ như C6 CFW...

bacnamntp

đúng là chưa có cách nào hack dễ dàng mà lại nhanh như cách này... Nhưng có một nhược điểm là khi chúng ta hard reset thi sẽ mất :))

Hôm qua quyết định chuyển sang dùng original firmware, con 5233 của em sau khi dùng Nokia Suite cập nhật lại phần mềm thì đúng là tuyệt vời, firmware gốc chạy rất tuyệt, nhanh, mượt ổn định ko bị lỗi này lỗi nọ như C6 CFW...
cái này thi thoảng nó băt update notron thì phải:-?

thin130491

cho em hỏi là máy chưa hack cũng cài được file .sis và .sisx hả mấy anh .....

Last edited by a moderator:

bacnamntp

cho em hỏi là máy chưa hack cũng cài được file .sis và .sisx hả mấy anh .....
nếu đã sign thì vô tư. Nếu unsign thì phải hack mới cài được.Không liên quan đến sis hay sisx đâu.:D