• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack phone nhanh dùng chỉ 1 PM không cần qua PC

Status
Không mở trả lời sau này.

traihp9001

Well-Known Member
Máy mình là Nokia N79 Firmware 20.175.53.1 ngày 06-04-09 ngày dùng cái này Hack cũng không được, dùng bằng Helloox cũng không luôn, mình cũng đã đem ra một số tiệm chuyên hack điện thoại nhưng họ cũng hach không được, họ nói Firmware này mới quá chưa hack được. Các bro có ai hack được xin chỉ cho mình với. Thanks so much.

vậy bạn lấy file cer rồi sign các ứng dụng rồi cài nha

THCN

Mình xài N78 ver 21.002 cài secman rồi nhưng k thấy gì cả, vô secman chọn OK nó văng ra, vô explore vào C/sys k thấy có gì hết. Bạn nào đã cài được trên N78 chỉ giúp mình đi! Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
Mình xài N78 ver 21.002 cài secman rồi nhưng k thấy gì cả, vô secman chọn OK nó văng ra, vô explore vào C/sys k thấy có gì hết. Bạn nào đã cài được trên N78 chỉ giúp mình đi! Posted via Mobile Device

bạn intall secma khi nó nhảy ra ngoài bạn vào lại.rồi chọn vào dòng intall root certcificate máy sẽ restasr lại rồi bạn lại vào secman chọn vào dòng turt plat security off chuyển sang on.rồi vào x folre mở lên sẽ vào bin đươc thôi

Hoden

Super V.I.P
Ko thành công với N81 2GB firm 21.0.10
Hiện tượng: vào secman rồi văng ra

bạn vào lại lần nửa xem.cái secman khi intall xong sẽ văng ra .nếu có hiên secman là có nghĩa là bạn hack thành công rồi nếu không dùng được secmman để dùng xflore vào ổ cứng thì bạn dùng pm khác đê63 vào kiểm tra như hellocaribe chẳng hạn để vào kiểm tra
line helocaribehttp://www.4shared.com/file/49626048/a36d6bcb/HelloCarbide.html?cau2=403tNull

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn xem kỹ lại cách hack này: vì với Secman thì N95 v31 mình cũng ko dùng được.
Cách này đúng như traihp nói, có cách đây cũng khá lâu, đơn giản cũng là 1 dạng thu gọn của phương pháp hack Dakkarious.
Đơn giản cho các thành viên mới dùng các máy có fw cũ chứ ko khả thi cho các máy fw mới hiện giờ vì nếu qua cách này làm được thì đã ko cần HelloOX làm gì :)
Ý kiến cá nhân, dù so cũng cảm ơn VIP hoden đã hướng dẫn rất chỉ tiết cho anh em =D>

linhcom149

ban án ok cho nó intall cái secman xog.roi lam theo huöng dän nhé

Posted via Mobile Device

bam Ok xong , văng ra ngoài , sau đó bấm vô lại , nó hiện ra WELCOME to the INSTALLATION , cai OK cái nữa lại văng ra típ , thử mấy lần ùi T_T

Hoden

Super V.I.P
bam Ok xong , văng ra ngoài , sau đó bấm vô lại , nó hiện ra WELCOME to the INSTALLATION , cai OK cái nữa lại văng ra típ , thử mấy lần ùi T_T

nó có tự restart phone không hay sao? bạn restart lại vào rồi thử xem.máy của bạn máy j fw mấy.mà theo bạn nói khi bạn hack nó hiên cái secman là đã hack thành công rồi.vì có thể cái secman không tương thich với phone .nếu bạn cần vào ổi cứng.(ổ c) thì có rất nhiều cách đễ vào.hello carile chẳng hạn.và bạn nên test thử đã được hack hay chưa bằng cách cài game ngage,hoặc rotame ứng dụng xoay ngang màn hình.

linhcom149

N81 FW 21.0.10 , =.= , nản , cái file bin và install sere nó nằm ổ E chứ ko fai o C , em move no vo ổ C mak ko dc T_T

Hoden

Super V.I.P
N81 FW 21.0.10 , =.= , nản , cái file bin và install sere nó nằm ổ E chứ ko fai o C , em move no vo ổ C mak ko dc T_T
ủa sao kì vậy mình cài là vô sẵn trong ổ c.vì hack là can thiệp vào phần cứng ổ c.nên file đó nằm trong ổ c mới gọi là hack.nếu nằm trên ổ e là chưa thành công, kiểm tra lại .và trả lời giúp .mình xem và kiểm tra lại như thế nào .để có bài chính xát.cho ý kiến lại nhé.

vandunga3

bạn vào lại lần nửa xem.cái secman khi intall xong sẽ văng ra .nếu có hiên secman là có nghĩa là bạn hack thành công rồi nếu không dùng được secmman để dùng xflore vào ổ cứng thì bạn dùng pm khác đê63 vào kiểm tra như hellocaribe chẳng hạn để vào kiểm tra
line helocaribehttp://www.4shared.com/file/49626048/a36d6bcb/HelloCarbide.html?cau2=403tNull

Mình thử cài trò Bubblies (trò nuôi thú qua camera ế) rồi cài file cr@ck của trò đó nhg ko cài đc. Nếu máy đã hack thì file cr@ck sẽ cài đc

Hiện tượng của mình giống bạn linhcom149

nó có tự restart phone không hay sao? bạn restart lại vào rồi thử xem.máy của bạn máy j fw mấy.mà theo bạn nói khi bạn hack nó hiên cái secman là đã hack thành công rồi.vì có thể cái secman không tương thich với phone .nếu bạn cần vào ổi cứng.(ổ c) thì có rất nhiều cách đễ vào.hello carile chẳng hạn.và bạn nên test thử đã được hack hay chưa bằng cách cài game ngage,hoặc rotame ứng dụng xoay ngang màn hình.

Nó ko tự restart. Mình restart thủ công nhg cũng ko cài đc file cr@ck của trò Bubblies => máy chưa hack đc

Hoden

Super V.I.P
Mình thử cài trò Bubblies (trò nuôi thú qua camera ế) rồi cài file cr@ck của trò đó nhg ko cài đc. Nếu máy đã hack thì file cr@ck sẽ cài đc

Hiện tượng của mình giống bạn linhcom149

Nó ko tự restart. Mình restart thủ công nhg cũng ko cài đc file cr@ck của trò Bubblies => máy chưa hack đc

bạn dùng hello caribe vao ổ c xem co file intall exe ko.thak

linhcom149

vãi chưởng quá pác ơi , hôm qua em bùn bùn xóa hết tất cả install lại , màk lần này chọn thẳng vào ổ C ... thì dùng X-plore để xem thì trong folder sys có folder bin rồi , vô trong bin thì đã có install serve nhưng lại có một đống file trong đó nữa , làm bộ nhớ máy em gảm từ 24MB xuống 10MB... Vậy em xóa hếttập tin trong bin dc ko , chỉ chừa lại Install serve dc ko pác ?

Kojiro

Super V.I.P
vãi chưởng quá pác ơi , hôm qua em bùn bùn xóa hết tất cả install lại , màk lần này chọn thẳng vào ổ C ... thì dùng X-plore để xem thì trong folder sys có folder bin rồi , vô trong bin thì đã có install serve nhưng lại có một đống file trong đó nữa , làm bộ nhớ máy em gảm từ 24MB xuống 10MB... Vậy em xóa hếttập tin trong bin dc ko , chỉ chừa lại Install serve dc ko pác ?

Nếu hack đúng cách thì file chép nhiều nhất vào sys/bin chỉ là 2 file thôi sao mà nặng được bạn :) Chắc lần đầu tiên vào được nên bạn thấy thế á. Ab5n xóa file trong đ1o máy đơ luôn ráng chịu nha :D

THCN

Mình cài helocaribe của bạn hoden thì máy báo chứng chỉ hết hạn. Đến nay vẫn không chạy được secman, bấm Ok là nó văng ra ngoài...
Posted via Mobile Device

Nynk_102

Tình trạng như trên với con 82 v30. 6220c cũng thế. Cứ vào lần nào là văng lần đó
Posted via Mobile Device

linhcom149

Nếu hack đúng cách thì file chép nhiều nhất vào sys/bin chỉ là 2 file thôi sao mà nặng được bạn :) Chắc lần đầu tiên vào được nên bạn thấy thế á. Ab5n xóa file trong đ1o máy đơ luôn ráng chịu nha :D

thế màk sý/bin em mấy chục tập tin =.= , nặng gần 10 MB , là sao hả mấy pác

Status
Không mở trả lời sau này.