• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Handy Weather 7.0 - PM dự báo thời tiết (trg 31)

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlongnd

Đã có Bản Việt hóa tại Đây.

cho mình hỏi là mình đã cài bản 7.0 tiếng anh .
Nhưng mình đã xóa file tool trong thư mục handy, và xóa cả thư mục handy đi rùi .
Giờ remove bản tiếng Anh để cài luôn bản việt hóa có được ko hay phải chạy lại bản 6.0 rùi update đã ?

MinhThang

Manager
cho mình hỏi là mình đã cài bản 7.0 tiếng anh .
Nhưng mình đã xóa file tool trong thư mục handy, và xóa cả thư mục handy đi rùi .
Giờ remove bản tiếng Anh để cài luôn bản việt hóa có được ko hay phải chạy lại bản 6.0 rùi update đã ?

Chỉ cần 1 bản VH thôi bạn, remove hết đi, bản mình đã Mod lại nhẹ hơn và hiệu quả không thua kém, bạn cài và cho biết thực tế về bản VH nhé.

thanhlongnd

Chỉ cần 1 bản VH thôi bạn, remove hết đi, bản mình đã Mod lại nhẹ hơn và hiệu quả không thua kém, bạn cài và cho biết thực tế về bản VH nhé.

Ái chà, vậy nếu fomat máy rùi ( tức chưa update bản 6.0x lần nào ), cài bản 7.0 việt hóa của bác cũng ăn ngay hả bác ?

MinhThang

Manager
Ái chà, vậy nếu fomat máy rùi ( tức chưa update bản 6.0x lần nào ), cài bản 7.0 việt hóa của bác cũng ăn ngay hả bác ?

Chưa Format chưa thử chưa biết, hay là bạn format máy đi và thử xem sao.:D

thanhlongnd

Chưa Format chưa thử chưa biết, hay là bạn format máy đi và thử xem sao.:D

bác tha cho em. Em gà lắm nên mới phải hỏi nhìu cho kĩ càng thế, mỗi lần test phần mềm hay fomat máy với em là cả vấn đề : ra tiệm. tìm trình quét virut, đợi lúc khách quang down ( đông mà down chúng nó kêu ngậu ) , cài vào >> nên rất hạn chế :( . Máy vợ nó khóa vì tội nghiện game online rùi ...

Đợi các pro xem xét vậy, trước đó cứ dùng thử đã :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nghĩ cứ gỡ hết bản cũ ra rồi cài lại từ đầu là được mà chứ đâu cần phải Format. Format máy cài lại all PM chắc mệt người luôn quá.:-?

MinhThang

Manager
bác tha cho em. Em gà lắm nên mới phải hỏi nhìu cho kĩ càng thế, mỗi lần test phần mềm hay fomat máy với em là cả vấn đề : ra tiệm. tìm trình quét virut, đợi lúc khách quang down ( đông mà down chúng nó kêu ngậu ) , cài vào >> nên rất hạn chế :( . Máy vợ nó khóa vì tội nghiện game online rùi ...

Đợi các pro xem xét vậy, trước đó cứ dùng thử đã :(

Mình nghĩ cứ gỡ hết bản cũ ra rồi cài lại từ đầu là được mà chứ đâu cần phải Format. Format máy cài lại all PM chắc mệt người luôn quá.:-?

Chờ hoài mà không thấy ai test bản VH xem có được không?:|

thanhlongnd

ý mình là bây giờ thì cài luôn đc .

Nhưng nếu fomat máy mà ko update lại bằng file 6.0x , cài đặt luôn file việt hóa có đc ko á .

@MinhThang . Mình rất thích đây nhưng EDGE buổi tối dạo này cùi quá down file ko đc nè, nãy giờ down đc mỗi cái Jback Taskman .

Auto

Testing...
Đang down 13kb/s
Edit sau 15'
Haizzz!
Phải cài 6.x nhé!
Test x0ng
Rì m0

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
ý mình là bây giờ thì cài luôn đc .

Nhưng nếu fomat máy mà ko update lại bằng file 6.0x , cài đặt luôn file việt hóa có đc ko á .

@MinhThang . Mình rất thích đây nhưng EDGE buổi tối dạo này cùi quá down file ko đc nè, nãy giờ down đc mỗi cái Jback Taskman .

File 6.0x là file c rack làm nền để giúp đăng ký bản 7.0. Mình nghĩ nếu không cài thì làm sao đăng ký được bản 7.0.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chờ hoài mà không thấy ai test bản VH xem có được không?:|

Báo cáo sếp em đã test xong, rất là OK nhưng vẫn phải làm bước cài bản 6.0x thì mới đăng ký thành công.
Nếu ai đã cài thành công bản 7.0 tiếng Anh rồi thì chỉ cần gỡ bản tiếng Anh ra cài bản VH vào rồi đăng ký và update là xong.
Nếu format máy lại thì phải cài lại từ bước cài file 6.0x.
Nói túm lại là bản VH dịch rất chuẩn xác. Còn gì mà không down về xài và cám ơn sếp Thắng hả các bạn.=D>=D>

thanhlongnd

Báo cáo sếp em đã test xong, rất là OK nhưng vẫn phải làm bước cài bản 6.0x thì mới đăng ký thành công.
Nếu ai đã cài thành công bản 7.0 tiếng Anh rồi thì chỉ cần gỡ bản tiếng Anh ra cài bản VH vào rồi đăng ký và update là xong.
Nếu format máy lại thì phải cài lại từ bước cài file 6.0x.
Nói túm lại là bản VH dịch rất chuẩn xác. Còn gì mà không down về xài và cám ơn sếp Thắng hả các bạn.=D>=D>

đã xóa file Tool trong thư mục handy rùi thì có phải cài lại từ bước cài file 6.0x ko bác ?

Mạng cùi vẫn chưa down test đc, ghét quá :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
đã xóa file Tool trong thư mục handy rùi thì có phải cài lại từ bước cài file 6.0x ko bác ?

Mạng cùi vẫn chưa down test đc, ghét quá :(

Cái PM handy tool nó hay kèm vào khi cài các PM của handy phải k bác?:-?
Nếu là nó thì hình như nó chẳng liên quan gì tới các Pm cài đặt cả. Mình xoá nó lâu rùi mà có bị gì đâu.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đính kèm cho mấy bạn nào down bằng mobile. Down hết cả 5 file về rồi đổi tên các file thành .rar.00x rồi dùng Hjsplit nối lại sẽ có file HandyWeather_v7.0_S60_3_SymPViet.sis.rar. Bỏ tiếp cái đuôi .rar thì sẽ có ngay file HandyWeather_v7.0_S60_3_SymPViet.sis để cài đặt.

Khoaaa

Mình đính kèm cho mấy bạn nào down bằng mobile. Down hết cả 5 file về rồi đổi tên các file thành .rar.00x rồi dùng Hjsplit nối lại sẽ có file HandyWeather_v7.0_S60_3_SymPViet.sis.rar. Bỏ tiếp cái đuôi .rar thì sẽ có ngay file HandyWeather_v7.0_S60_3_SymPViet.sis để cài đặt.

Ôi chu đáo wá. Giờ tìm cái " Hjsplit" ở đâu ta ?

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ôi chu đáo wá. Giờ tìm cái " Hjsplit" ở đâu ta ?

Posted via Mobile Device

Khuyến mãi cho anh em luôn nè. Giải nén ra sẽ có file .exe. PM này chạy trực tiếp trên PC nên k cần cài vào máy.

Status
Không mở trả lời sau này.