• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Handy Weather 7.0 - PM dự báo thời tiết (trg 31)

Status
Không mở trả lời sau này.

huyphong7722

:)cài Handy Weather Version 7 Full việt hóa của bạn minhthang và Handy shell ver 1.04 của bạn letrungbuuphucdhct cộng với code Handy shell :47058704-79332525 của bạn vkhoalk thật là tuyệt vời.ok trên n96 v20.050,cảm ơn các bạn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
:)cài Handy Weather Version 7 Full việt hóa của bạn minhthang và Handy shell ver 1.04 của bạn letrungbuuphucdhct cộng với code Handy shell :47058704-79332525 của bạn vkhoalk thật là tuyệt vời.ok trên n96 v20.050,cảm ơn các bạn rất nhiều.

Sao không dùng Handy sehll Việt hóa của mình luôn đi cho đủ bộ.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sao không dùng Handy sehll Việt hóa của mình luôn đi cho đủ bộ.:D

Kha kha. Hôm nay sếp quảng cáo quá nhưng hình như cái handy shell này nó phụ thuộc vào độ phân giải của màn hình nên mỗi model máy đều có một bản riêng đó anh. Một bản không thể phù hợp với all các máy.:))

MinhThang

Manager
Kha kha. Hôm nay sếp quảng cáo quá nhưng hình như cái handy shell này nó phụ thuộc vào độ phân giải của màn hình nên mỗi model máy đều có một bản riêng đó anh. Một bản không thể phù hợp với all các máy.:))

Ặc mất công VH+Quảng cáo = mệt.:((

huyphong7722

mình dùng bản Handy sehll Việt hóa của bạn cài vào nó không có thư mục trong menu nên không kích hoạt được.bạn minhthang ơi cho mình hỏi tí nhé:mình cài VietMap 1.03.0926 cho n96 v20.050 đủ mọi cách mà nó cứ báo:vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần đầu tiên rồi thoát ra.mình mê vietmap này lắm,nếu bạn rành thì giúp mình 1 chiêu nhé.cám ơn bạn nhiều.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình dùng bản Handy sehll Việt hóa của bạn cài vào nó không có thư mục trong menu nên không kích hoạt được.bạn minhthang ơi cho mình hỏi tí nhé:mình cài VietMap 1.03.0926 cho n96 v20.050 đủ mọi cách mà nó cứ báo:vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần đầu tiên rồi thoát ra.mình mê vietmap này lắm,nếu bạn rành thì giúp mình 1 chiêu nhé.cám ơn bạn nhiều.

Những soft của epocware cài vào nó thường tạo thư mục handy và soft cài vào nó có icon nằm trong thư mục handy đó bạn. Còn vụ N96 FW mới thì hình như là Vietmap không tương thích nên cài vào nó bị lỗi. chắc phải chờ bản cập nhật thôi.:-?

thanhlongnd

bác Phúc ơi, E71 của mình nó đã có sẵn các icon màn hình ngoài rùi, nên chắc ko cần dùng Handy Sell nữa nhỉ, bác có dùng ko ?

MinhThang

Manager

Bạn sang Topic VM bài 1340 hướng dẫn rất rõ, do bạn chép dữ liệu không đúng nên nó thế, mình đã bị như bạn nên biết.

MinhThang

Manager
bác Phúc ơi, E71 của mình nó đã có sẵn các icon màn hình ngoài rùi, nên chắc ko cần dùng Handy Sell nữa nhỉ, bác có dùng ko ?

Phải có handy sehll thì mới hiện ra màn hình được bạn nhé!

Khoaaa

Ặc mất công VH+Quảng cáo = mệt.:((

thế sếp Thang cho ae cái file rsc để bỏ vào mà xài. Còn handyshell bản gốc thì lên epocware mà dow xong rồi bỏ file VH vào tiện cả đôi đường=D>

cuthoi

Bạn chọn tải bản đồ khu vực Đông Nam Á, phóng to sẽ thấy Tp.HCM và HN.

Em cài trên máy 5320 anh à, trong đó nó không có chọn cho từng khu vực mà nó tải luôn toàn bộ Châu Á, khi phóng to lên thì một số nước nhỏ như mình và Đài Loan không có hiện tên thành phố, trong khi Thái Lan lại có, bực mình chết đi được

MinhThang

Manager
thế sếp Thang cho ae cái file rsc để bỏ vào mà xài. Còn handyshell bản gốc thì lên epocware mà dow xong rồi bỏ file VH vào tiện cả đôi đường=D>
File Vh thì dùng sisware bung ra lấy bạn à, trong pm Vh đó.
Em cài trên máy 5320 anh à, trong đó nó không có chọn cho từng khu vực mà nó tải luôn toàn bộ Châu Á, khi phóng to lên thì một số nước nhỏ như mình và Đài Loan không có hiện tên thành phố, trong khi Thái Lan lại có, bực mình chết đi được

Chọn cập nhật bản đồ có 2 lụa chọn: Tất cả bản đồ và Bản đồ hiện tại. chọn hiện tại.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Muốn hiện thời tiết ra màn hình desktop thì mấy bác phải xài cùng với Handy shell mới được chứ bản thân Handy weather thì không có tính năng này đâu.

huyphong7722

Những soft của epocware cài vào nó thường tạo thư mục handy và soft cài vào nó có icon nằm trong thư mục handy đó bạn. Còn vụ N96 FW mới thì hình như là Vietmap không tương thích nên cài vào nó bị lỗi. chắc phải chờ bản cập nhật thôi.:-?
Handy sehll phiên bản tiếng anh vào menu>>handy sẽ thấy 2 thư mục :tools và shell ,kích vào shell chạy tốt.còn Handy sehll Việt hóa chỉ có shell.mình kích vào không thấy tác dụng gì hết,không lẽ nó không tương thích n96 v20.050 hả bạn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Handy sehll phiên bản tiếng anh vào menu>>handy sẽ thấy 2 thư mục :tools và shell ,kích vào shell chạy tốt.còn Handy sehll Việt hóa chỉ có shell.mình kích vào không thấy tác dụng gì hết,không lẽ nó không tương thích n96 v20.050 hả bạn.

Có lẽ vậy. Mình thấy trên trang chủ của nó thì mỗi một kiểu máy đều có một topic và một bản cài đặt riêng nên có lẽ mỗi máy sẽ có một file phù hợp với nó. mình ít khi xài soft VH nên cũng k rõ. Mình thường vào luôn trang chủ down bản chính thức về cài rồi đăng ký vào là xài rất OK.;;)

huyphong7722

Bạn sang Topic VM bài 1340 hướng dẫn rất rõ, do bạn chép dữ liệu không đúng nên nó thế, mình đã bị như bạn nên biết.
bạn minhthang nói rất chính xác,phải copy thư mục vietmap cho vào ổ E.chạy file vietmap cũng tại ổ E thì mới ok.mình tặng bạn cái Thanks nữa nè.

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn minhthang nói rất chính xác,phải copy thư mục vietmap cho vào ổ E.chạy file vietmap cũng tại ổ E thì mới ok.mình tặng bạn cái Thanks nữa nè.

Nếu bạn muốn thảo luận về̉ Vietmap thì bạn nên qua topic của vietmap thảo luận thì hay hơn vì đây là topic Handy weather mà bạn.:|

thanhlongnd

cho mình hỏi là mình quên mất để apply cái open4rum trong Rompacher , sau đó chạy pm dọn rác nên nó xóa mất nhìu file hệ thống.

Giờ pm dự báo thời tiết xóa đi cài lại cũng ko thể hiện icon.

Ai có cách nào giúp mình ko ? Híc

Status
Không mở trả lời sau này.