• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

tecong1976

blac100 32m
Spl-1.54.0000
microp- blackstone led 9v60

Bac Quang oi cho em hỏi chút
Có cần chạy spl không
Các thông số trên la thế nào vậy

NhatToai

Super V.I.P
blac100 32m
Spl-1.54.0000
microp- blackstone led 9v60

Bac Quang oi cho em hỏi chút
Có cần chạy spl không
Các thông số trên la thế nào vậy

Máy bạn chưa HardSPL,cho nên cần phải thực hiện trước khi upgrade ROM và Radio.
Với các bản ROM hiện nay thì bạn hãy dùng bản HSPL1.56 nhé.
Sau khi thành công thì tại dòng SPL sẽ là SPL-1.56.OliNex
Bạn quay lại trang đầu đọc thêm để rõ.

tecong1976

Các anh pro cho em hoi chút
EM up Hard DSL 1.56 thì no cư báo lỗi
"The update Utility cannot connect to your PDA phone....
Có anh nào giúp em với, em kết nối được với PDA ma sao nó cứ báo lỗi nhỉ

TranMinhMan

Super V.I.P
Các anh pro cho em hoi chút
EM up Hard DSL 1.56 thì no cư báo lỗi
"The update Utility cannot connect to your PDA phone....
Có anh nào giúp em với, em kết nối được với PDA ma sao nó cứ báo lỗi nhỉ

- Pin của máy HD phải > 50%, bạn ktra lại xem.
- Bạn đang dùng Windows gì cho PC và ctr kết nối với HD là gì!?

tecong1976

Pin cua em 100%
Công cụ kết nối la syn 4.5
Ma cho em hỏi luc up Hard DSL thi PDA mình tắt máy hay bật máy hả anh

TranMinhMan

Super V.I.P
Pin cua em 100%
Công cụ kết nối la syn 4.5
Ma cho em hỏi luc up Hard DSL thi PDA mình tắt máy hay bật máy hả anh

Bạn dùng Win7 hay XP!? Theo bạn thì muốn kết nối với PC thì PDA nên bật hay tắt!?:|

tecong1976

Em nghĩ là bật máy
Máy em dùng Win SP và chạy syn 4.5
Em thấy có biểu tượng kết nối được với HD
Lúc cài đặt cứ dưng ở 0% và báo lỗi kết nối với HD. Em đã reset máy mà vẫn không được
Anh giúp em với, em chưa cài đặt lần nào

NhatToai

Super V.I.P
Em nghĩ là bật máy
Máy em dùng Win SP và chạy syn 4.5
Em thấy có biểu tượng kết nối được với HD
Lúc cài đặt cứ dưng ở 0% và báo lỗi kết nối với HD. Em đã reset máy mà vẫn không được
Anh giúp em với, em chưa cài đặt lần nào

Bây giờ bạn hãy thực hiện lại theo trình tự sau.
1- Dùng PIMBackup để sao lưu lại danh bạ,tin nhắn...vào thẻ nhớ(nếu thấy cần thiết)
2- Tiến hành Hard Reset lại máy,setup hoàn chỉnh và khi máy đã khởi động vào win rồi thì cho kết nối với PC.
3- Tắt chương trình diệt Virus trên PC,cho PPC và PC sync hoàn chỉnh.
3- Chạy lại HSPL theo như HD.
Lưu ý trong khi thực hiện HSPL hay up ROM tuyệt đối không được động chạm vào PPC hoặc cáp,đề phòng hở (lỏng) kết nối.

wan

e sài win vista sao hard SPL cả 2 lần nó cứ đòi e enterbootloader ko tự vào bootloader như mấy con khác
lần đầu lên 1.14 olinex thì ok
lần 2 lên 1.56 thì e bị nhòe màn hình lun hix,mà e sài wn vista nó ko có SSPL lại đau quá mai phải cài lại xp hix

Màn hình bị nhòe khi e khởi động lại,tắt nút power 1 phát mở lại thì ko bị nữa hix

Chỉnh sửa cuối:

m6ps

Bây giờ bạn hãy thực hiện lại theo trình tự sau.
1- Dùng PIMBackup để sao lưu lại danh bạ,tin nhắn...vào thẻ nhớ(nếu thấy cần thiết)
2- Tiến hành Hard Reset lại máy,setup hoàn chỉnh và khi máy đã khởi động vào win rồi thì cho kết nối với PC.
3- Tắt chương trình diệt Virus trên PC,cho PPC và PC sync hoàn chỉnh.
3- Chạy lại HSPL theo như HD.
Lưu ý trong khi thực hiện HSPL hay up ROM tuyệt đối không được động chạm vào PPC hoặc cáp,đề phòng hở (lỏng) kết nối.

Tôi cũng bị hiện tượng như bác tecong1976, tôi đã thử Hard SPL 1.56 OliNex trên 03 PC WinXP, đã tắt hết firewall và trình virus nhưng máy vẫn báo error connection. Kể cả cách dùng vào boot load thì máy HD cũng chỉ hiện lên là 0% sau đó thì báo lỗi.

NhatToai

Super V.I.P
Tôi cũng bị hiện tượng như bác tecong1976, tôi đã thử Hard SPL 1.56 OliNex trên 03 PC WinXP, đã tắt hết firewall và trình virus nhưng máy vẫn báo error connection. Kể cả cách dùng vào boot load thì máy HD cũng chỉ hiện lên là 0% sau đó thì báo lỗi.

Trong thiết lập của Active sync,bạn thử bỏ dấu chọn cho mục"Allow usb connections"
Mình làm trên W7 hay XP đều không gặp trở ngại nào.

TDK2

Bác Quang và các anh em có thể giúp em được không ? Máy của em đã cái HSPL 1.56 Olinex , và đã úp một vài rom rồi nay muốn úp Rom mới ( tải rom -giải nén -đổi tên Blacking.nbh-chép vào Sd card ) nhưng khi đưa máy về Bodloader( nhấn giữ Volum down+ power) màng hình chỉ hiện ra 3 màu rồi treo máy ở đó luôn, làm đi làm lại cả 10 lần , và cả Hard rest nhưng vẫn vậy , mong bác Quang và các anh em cho vài lời khuyên , thank's a lot

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Bác Quang và các anh em có thể giúp em được không ? Máy của em đã cái HSPL 1.56 Olinex , và đã úp một vài rom rồi nay muốn úp Rom mới ( tải rom -giải nén -đổi tên Blacking.nbh-chép vào Sd card ) nhưng khi đưa máy về Bodloader( nhấn giữ Volum down+ power) màng hình chỉ hiện ra 3 màu rồi treo máy ở đó luôn, làm đi làm lại cả 10 lần , và cả Hard rest nhưng vẫn vậy , mong bác Quang và các anh em cho vài lời khuyên , thank's a lot

Thẻ phải Format FAT32,tên file là BLACIMG.nbh chứ không phải Blacking.nbh đâu nhé(thừa chữ k)

TDK2

Cảm ơn bác đã nhác nhở , Em đã up Rom thành công rồi ,

sadoka007

Tool HardSPL CHO HTC TouchHD​

Tool HardSPL dành cho HTC Blackstone (TouchHD) của OliNex.
Sau khi Up thành công bạn có thể Up bất kỳ ROM nào bạn muốn.

Các buớc tiến hành:

* Cho máy (TouchHD) kết nối với PC và đợi Sync hoàn chỉnh (quả cầu hết quay).
* Tải file thứ nhất (Unsigned_HardSPL_for_Blackstone_OliNex.7z) đưa kèm dưới bài, giải nén sẽ là file: HardSPLWrapper_Blackstone.exe
* Nhấn chạy Tool trên PC, sẽ như quá trình Up ROM vậy. Khi chạy, máy sẽ tự chuyển về màn hình 3 màu với SPL là 1.07.OliNex - tốt, quá trình còn lại sẽ tự tiến hành.

Sau ít phút, quá trình hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại.
Nếu vào Bootloader (Volume Down. + nhấn Power), bạn sẽ thấy thông số:
SPL: 1.14.OliNex

Máy của bạn đã có HardSPL.
Trường hợp trục trặc, bạn có thể:
- Tải file SSPL-Manual-TouchHD.7z thứ 2, giải nén sẽ là SSPL-Manual-TouchHD.exe
- Copy nó vào máy, nhấn chạy, máy sẽ vào SPL "tạm thời".
- Chạy lại HardSPL (File 1), cũng sẽ có kết quả như mong muốn.
File thứ 3 đưa kèm trường hợp cần thiết để Restore về SPL 1.14.

Sau khi có HardSPL, bạn có thể tiến hành Up ROM thoải mái.

Thank CMONEX !!!

===============================================================================

HardSPL v1.56.OliNex Update​

Phiên bản HardSPL 1.56.OliNex dành cho HD, hỗ trợ các ROM mới (1.56.xxx, 1.57.xxx và 1.59.xxx)
Cách chạy cũng đơn giản, tuần tự như trên:
- Cho máy kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC.
- Tải và cho chạy Tool (file đính kèm).
Sau khi hoàn thành, máy tự khởi động lại.
Nếu vào Bootloader, bạn sẽ thấy hiển thị: SPL-1.56.OliNex

Lưu ý:
- Nếu bạn sử dụng HSPL 1.14 mà Up các ROM mới 1.56.xxx, 1.57.xxx, 1.59.xxx màn hình sẽ bị nhoè.
- Để Up các ROM mới bắt buộc phải nâng cấp HSPL lên phiên bản này - 1.56.OliNex.
(Có thể dùng cách khác Up ROM mới, sử dụng USPL, tuy nhiên chạy HSPL sẽ đảm bảo máy tuyệt đối an toàn lâu dài).

up gặp trục trăc?
PC: Window XP
HTC touch HD:
rom 1.18.707.3
date 12/10/08
radio 1.09.25.14
protocol 52.49a.25.26u

Theo hướng dẫn vì la` rom 1.18.xxx, nen em up bằng HardSPLWrapper_Blackstone.exe với SPL là 1.07.OliNex
sau do' em up len WM 6.5 từ web HTCPDIA với kwbr TouchHD ROM :: Sense 2.5 Leo :: wm6.5 (21907)
nhưng khi mỗi lần rrestart man` hình mất màu, phải power Off roi On, mới trở về đúng màu.
Cho em hỏi , e có thưc hiện sai phần nào không. NHờ các anh giúp dùm
cám ơn nhiều

NhatToai

Super V.I.P
up gặp trục trăc?
PC: Window XP
HTC touch HD:
rom 1.18.707.3
date 12/10/08
radio 1.09.25.14
protocol 52.49a.25.26u

Theo hướng dẫn vì la` rom 1.18.xxx, nen em up bằng HardSPLWrapper_Blackstone.exe với SPL là 1.07.OliNex
sau do' em up len WM 6.5 từ web HTCPDIA với kwbr TouchHD ROM :: Sense 2.5 Leo :: wm6.5 (21907)
nhưng khi mỗi lần rrestart man` hình mất màu, phải power Off roi On, mới trở về đúng màu.
Cho em hỏi , e có thưc hiện sai phần nào không. NHờ các anh giúp dùm
cám ơn nhiều

SPL 1.14 chỉ dùng cho các bản ROM ship cũ với chỉ số đầu 1.1x
Trường hợp của bạn nên dùng SPL 1.56 là ổn thôi nhé.

sadoka007

SPL 1.14 chỉ dùng cho các bản ROM ship cũ với chỉ số đầu 1.1x
Trường hợp của bạn nên dùng SPL 1.56 là ổn thôi nhé.

Tai em thấy hướng dẫn neu 1.18xxx thì dùng SPL 1.14 còn rom 1.5xxx thì mới dùng SPL 1.56 mà. Vậy thến nào là dúng vậy. cám' ơn

DucLong

Super V.I.P
Tai em thấy hướng dẫn neu 1.18xxx thì dùng SPL 1.14 còn rom 1.5xxx thì mới dùng SPL 1.56 mà. Vậy thến nào là dúng vậy. cám' ơn
Các phiên bản để Hard SPL trên HD thích hợp theo từng đời của OS, ROM phiên bản cũ thì Hard SPL cũ 1.14, các rom ra sau có chỉ số về OS mới hơn bạn Hard SPL sau này sẽ hết lem màu.
Sau khi Hard SPL xong, hard reset lại máy cho triệt để.