• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

trunghieu13189

Như vậy là máy bạn đã được HardSPL rồi đó, bạn có thể uprom được rồi.
Hiện nay bản Radio được mọi người đánh giá tốt là Radio 1.17 hoặc 1.14 (thường đi kèm trong các bản rom ship 1.5x)
Còn các bản rom hiện nay có rất nhiều cho bạn lựa chọn, ngoài các bản rom ship 6.1, bạn có thể sử dụng các bản rom cook 6.5 (ví dụ như các bản rom V68 hoặc V71 của Man. PhamQuang dùng khá ổn định). Bạn nên bỏ chút thời gian lướt qua khu vực Rom dành cho Touch HD, chắc sẽ tìm được bản rom ưng ý.
Thanks bạn đã giúp đở...đọc thì ngày nào mình cũng lên nghiên cứu đọc...mà UP ROM thì ko dám UP...sợ ảnh hưởng tới máy...Nhưng đã HardSPL thì oki...chiều nay mình sẽ test bản ROM của chú Quang:D

dinosaur2506

Chào tất cả AE forum PDA...E mới mua HD đc 2 tuần...e muốn up các ROM hay RADIO mới cho máy lắm...Vì mới nghiên cứu nên cũng hok rành lắm..Làm đại thì sợ hư máy..nên mong các sư huynh hãy giúp e up ROM cũng như HardSPL cho máy.
Thông số HardSPL máy e + ROM RADIO:

BLAC100 32M
SPL-1.56.0lINex
MicroP-BlackStone(LED) V6

ROM version Mario Full WWE
ROM date 18/06/2009
Radio versin 1.09.25.14
Protocol version 52.49a.25.26U

Theo các a thì ROM và RADIO nào hiện nay là ổn định nhất?
Nếu biết xin chỉ giáo dùm e nhé...
Thanks tất cả ACE forum PDA...

Pác cho mình hỏi làm sao để coi dc cái SPL vậy ạ

touch_diamond

Hỏi anh PhamQuang về HardSPL

Em vừa mới chuyển từ Diamond sang HD nên kiến thức cơ bản về up rom em cũng nắm sơ sơ, lúc trước em up khá nhiều rom cho diamond k bị gì nhưng sao giờ chuyển qua HD là gặp ngay trục trặc. Em hardspl 1.14 thì ok nhưng khi up 1 số rom bên XDA thì màn hình ngay từ lúc boot bị phai màu (y như PC chưa cài driver card màn hình vậy). Em thử up hardspl 1.56 cũng bị tình trạng phai và mất màu tương tự (ngay cả khi chưa cài rom mới) . Vậy con HD của em bị gì hay em làm sai chỗ nào, mong a Quang và các bác giúp đỡ.

PhamQuang

Manager
Em vừa mới chuyển từ Diamond sang HD nên kiến thức cơ bản về up rom em cũng nắm sơ sơ, lúc trước em up khá nhiều rom cho diamond k bị gì nhưng sao giờ chuyển qua HD là gặp ngay trục trặc. Em hardspl 1.14 thì ok nhưng khi up 1 số rom bên XDA thì màn hình ngay từ lúc boot bị phai màu (y như PC chưa cài driver card màn hình vậy). Em thử up hardspl 1.56 cũng bị tình trạng phai và mất màu tương tự (ngay cả khi chưa cài rom mới) . Vậy con HD của em bị gì hay em làm sai chỗ nào, mong a Quang và các bác giúp đỡ.

- Đã có mấy Topic viết và nói về điều này rồi kia mà, bạn nên tìm đọc thêm sẽ rõ.
- Nguyên nhân nếu chạy hspl 1.14 và Up mấy ROM trên XDA thì tất nhiên là bị màn hình phai màu là đúng rồi.
- Trước hết bạn nên tải ROM Ship 1.56, 1.57 hoặc 1.59 (đã có Link).
- Sau đó nếu đã chạy hspl 1.56 rồi (hãy vào Bootloader kiểm tra lại) thì chạy 1 lần ROM ship tải về xem sao.
- Nếu mọi chuyện bt thì hãy Up các ROM mới khác.

Mình nghĩ là máy của bạn vẫn bình thường, do bạn chưa chạy đúng quy trình mà thôi.

touch_diamond

Cảm ơn aQuang đã trả lời gấp giúp em nhưng em còn 1 thắc mắc nữa là tại sao khi vừa up hardspl 1.56 (chưa cài rom mới) là máy em cũng bị phai màu. lúc mua về thì bootloader báo 1.07 olinex, up 1.14 thì k bị lỗi phai màu màn hình.

PhamQuang

Manager
Cảm ơn aQuang đã trả lời gấp giúp em nhưng em còn 1 thắc mắc nữa là tại sao khi vừa up hardspl 1.56 (chưa cài rom mới) là máy em cũng bị phai màu. lúc mua về thì bootloader báo 1.07 olinex, up 1.14 thì k bị lỗi phai màu màn hình.

Màn hình bị phai màu là do phiên bản SPL không phù hợp.
Nếu chạy hspl 1.14 mà bạn Up các ROM 1.14, 1.18 hoặc 1.19 cũng sẽ bình thường không bị phai màu.
Nếu Up các ROM cao 1.56, 1.57, 1.59 sẽ bị phai màu, vì các OS mới phải được nâng SPL qua việc up các ROM ship lên mà có.
Bạn hãy đọc tham khảo các bài viết cũ của mình, đã không dưới 1 lần mình giải thích vấn đề này.
Sau khi bạn đã hiểu, Topic này sẽ gộp lại với Topic cùng chức năng đã có.

touch_diamond

cảm ơn anh, con HD bị sai hardspl nên cứ treo hoài, thử mãi mới sync được với pc, em đã up 1.56, giờ ok rồi, cứ tưởng hd như diamond, k ngờ ....a gộp topic lại giúp em nhé

tomcathct

Chú Phạm Quang ơi. Cháu không hiểu rom nào thì cần phải SPL 1.14 và Rom nào cần SPL 1.56 ạ? Vì cháu không thấy các Rom chú build có ghi chú về vấn đề trên

ThaiKien

Super V.I.P
Chú Phạm Quang ơi. Cháu không hiểu rom nào thì cần phải SPL 1.14 và Rom nào cần SPL 1.56 ạ? Vì cháu không thấy các Rom chú build có ghi chú về vấn đề trên
Các bản rom 1.1x thì cần SPL 1.14 và SPL 1.56 thì phù hợp với các bản rom từ 1.5x trở đi. Các rom hiện nay đều yêu cầu SPL 1.56. Vậy nếu bạn up thì bạn nên up HardSPL 1.56, như vậy sẽ thoải mái up các bản rom mới nhất bây giờ.

trieunt2112

Xin hỏi bác Phạm Quang:
Máy của em mang từ Úc về, em đã update bản _HTC Touch HD_MR_2009_RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.6_Radio_52.64.25.34_1.14.25.24_Ship
Như vậy khi em up các bản ROM 1.5xxxxxxxxxxx co cần phải chạy HardSPL 1.56.OliNex không
Rất mong sụ phản hồi của bác

HuynhThanh

Xin hỏi bác Phạm Quang:
Máy của em mang từ Úc về, em đã update bản _HTC Touch HD_MR_2009_RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.6_Radio_52.64.25.34_1.14.25.24_Ship
Như vậy khi em up các bản ROM 1.5xxxxxxxxxxx co cần phải chạy HardSPL 1.56.OliNex không
Rất mong sụ phản hồi của bác

Cứ chạy HSPL xong thì bạn muốn úp bản nào cũng được!(Mà chú ý HSPL 1.56 hỗ trợ các bản rom 1.5x sau này, HSPL 1.14 hỗ trợ các bản 1.1x)

Kenny09

các bác cho hỏi nếu muốn update lên bản v76 thì có phải download cái unsigned không hay chỉ cần cái bản 1.56 mới là đủ ? Mình dùng windows vista không rõ sync kiểu gì mới được ?

ThaiKien

Super V.I.P
các bác cho hỏi nếu muốn update lên bản v76 thì có phải download cái unsigned không hay chỉ cần cái bản 1.56 mới là đủ ? Mình dùng windows vista không rõ sync kiểu gì mới được ?
Máy bạn trước khi up rom cần phải kiểm tra xem đã HardSPL chưa. Nếu bạn kiểm tra máy đã được up lên phiên bản 1.56 là có thể up được các bản rom mới nhất hiện nay.
Với trường hợp trên vista, bạn cần phai dùng Windows Mobile Device Center.

arsenal777

anh ơi máy của em la hàng công ty,sau khi em up ban hardspl ban 1.14 thi man hinh khởi động của em bị mất màu và rât nhòe cứ để may khởi động xong vao đến màn hình chính thì em phải tắt màn hình đi bật lại màn hình mới hiện lên bình thường,có ai bị như em không cứu em với.bác nào biết cho em xin chỉ dẫn sửa với,đang cần gấp ah.thanks mọi người

PhamQuang

Manager
anh ơi máy của em la hàng công ty,sau khi em up ban hardspl ban 1.14 thi man hinh khởi động của em bị mất màu và rât nhòe cứ để may khởi động xong vao đến màn hình chính thì em phải tắt màn hình đi bật lại màn hình mới hiện lên bình thường,có ai bị như em không cứu em với.bác nào biết cho em xin chỉ dẫn sửa với,đang cần gấp ah.thanks mọi người

Bạn cần phải Up phiên bản HSPL 1.56 và sau đó Up lại ROM ship 1.56, 1.57 hay 1.59 (đã có link giới thiệu), mọi chuyện sẽ bình thường.
Nếu chạy HSPL 1.14 mà Up các ROM mới, sẽ bị nhoè hình, điều này đã nói nhiều lần trong các Topic hướng dẫn Up ROM rồi.

haola

Bác PhạmQuang cho hỏi sao khi cài xong tool HardSPL hinh như cái màn hình lúc khởi đông chỉ có 8 màu hay sao ấy, phải nhấn nút power thì mới được, bác có cách nào không, tôi dùng WM 6.1

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác PhạmQuang cho hỏi sao khi cài xong tool HardSPL hinh như cái màn hình lúc khởi đông chỉ có 8 màu hay sao ấy, phải nhấn nút power thì mới được, bác có cách nào không, tôi dùng WM 6.1

Nếu thích WM6.1 thì bạn down Rom Ship về up lại, còn ko thì giờ bạn có thể vọc Rom "nấ́u"thoải mái rùi!