• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

mod ơi cho e hỏi với ,e vừa làm lại thì đc rùi, nhưng sao màn hình lại nhòe vậy ,hix
Tại máy bạn có HSPL 1.14.Olinex mà bạn úp Ship Rom có OS là 1.56 nên màn hình bị nhòe. Bạn chỉ cần HSPL 1.56.Olinex là hết nhòe ngay...

b0n_b0n2010

Tại máy bạn có HSPL 1.14.Olinex mà bạn úp Ship Rom có OS là 1.56 nên màn hình bị nhòe. Bạn chỉ cần HSPL 1.56.Olinex là hết nhòe ngay...
thế bjo pai làm tn ak mod, tải hspl 1.56.Olinex về cài lại ak, vậy mod cho m link tải với,

Chỉnh sửa cuối:

b0n_b0n2010

Bạn vui lòng tải tại đây.
mod cho e hỏi hiện giờ bản rom nào dùng ổn đinh , cảm ứng mượt, và có giao diện đẹp nhất ak, mod biết thì cho e với. thank mod .

e vừa nhờ a gần phòng HS cho giờ bl ra màn hình 4 màu với thông số
Blac100 32M
spl-1.56.0liNex
MicroP-Blackstone
liệu những thông số trên đã up rom ổn chưa vậy mod

Chỉnh sửa cuối:
mod cho e hỏi hiện giờ bản rom nào dùng ổn đinh , cảm ứng mượt, và có giao diện đẹp nhất ak, mod biết thì cho e với. thank mod .

e vừa nhờ a gần phòng HS cho giờ bl ra màn hình 4 màu với thông số
Blac100 32M
spl-1.56.0liNex
MicroP-Blackstone
liệu những thông số trên đã up rom ổn chưa vậy mod
Máy bạn đã được HSPL rồi, bạn úp rom thỏa mái. Dùng rom của AnhPheCT ý...

b0n_b0n2010

Máy bạn đã được HSPL rồi, bạn úp rom thỏa mái. Dùng rom của AnhPheCT ý...

tải bản rom về giải nén kết nối với pc là up ak a, qua trinh up diễn ra nhiều bươc k ak, có bài nào hướng dẫn bằng hình ảnh k a, e muốn tìm hiểu kỹ 1 chút trước khi up k máy nó tèo là chết e :D

tải bản rom về giải nén kết nối với pc là up ak a, qua trinh up diễn ra nhiều bươc k ak, có bài nào hướng dẫn bằng hình ảnh k a, e muốn tìm hiểu kỹ 1 chút trước khi up k máy nó tèo là chết e :D
Có gì đâu, bản tải rom về, giải nén ra sẽ có file RUU_signed.nbh và các file khác hay file CustomRUU.exe thì bạn chạy ROMUpdateUtility.exe hay CustomRUU.exe, một cửa sổ hiện ra, bạn tích vào ô I understand..., Next, tích tiếp vào ô I complete..., Next, Update, khi nào thanh % tới 100% thì nhấn Finish, rút cable ra và thưởng thức thôi... Nhớ là bạn nên đưa về Bootloader để úp nhé...

b0n_b0n2010

Có gì đâu, bản tải rom về, giải nén ra sẽ có file RUU_signed.nbh và các file khác hay file CustomRUU.exe thì bạn chạy ROMUpdateUtility.exe hay CustomRUU.exe, một cửa sổ hiện ra, bạn tích vào ô I understand..., Next, tích tiếp vào ô I complete..., Next, Update, khi nào thanh % tới 100% thì nhấn Finish, rút cable ra và thưởng thức thôi... Nhớ là bạn nên đưa về Bootloader để úp nhé...
up xong là dùng luôn hay có phải up thêm j về nữa k vậy a, thank mod nhiều,

YanYen

Tư vấn giúp mình cái. Ban đầu mình dùng ROM SHip mặc định,
Bước 1 mình thực hiện thao tác HardSPL v1.56.OliNex, thành công
Bước 2 mình vào Bootloader, thấy SPL-1.56.OliNex, thành công
Bước 3: Khởi động máy, màn hình bị nhòe, bấm nút power tắt màn hình, rồi mở lại thì bình thường.

Vậy nguyên nhân có phải là do ROM SHIP của mình đụng với SPL-1.56.OliNex hay không. Thanks mọi người

NhatToai

Super V.I.P
Tư vấn giúp mình cái. Ban đầu mình dùng ROM SHip mặc định,
Bước 1 mình thực hiện thao tác HardSPL v1.56.OliNex, thành công
Bước 2 mình vào Bootloader, thấy SPL-1.56.OliNex, thành công
Bước 3: Khởi động máy, màn hình bị nhòe, bấm nút power tắt màn hình, rồi mở lại thì bình thường.

Vậy nguyên nhân có phải là do ROM SHIP của mình đụng với SPL-1.56.OliNex hay không. Thanks mọi người

Bạn lưu ý như sau.
- ROM ship có version 1.1x.xxx sẽ đi đôi với SPL 1.14
- ROM ship có version 1.5x.xxx và các ROM cook sẽ phù hợp với SPL 1.56.
Chỉ đơn giản như vậy thôi.

YanYen

Bạn lưu ý như sau.
- ROM ship có version 1.1x.xxx sẽ đi đôi với SPL 1.14
- ROM ship có version 1.5x.xxx và các ROM cook sẽ phù hợp với SPL 1.56.
Chỉ đơn giản như vậy thôi.

Vậy bây giờ mình chỉ cần kiếm ROM thuộc vẻ 1.5xx hay ROM cook thì màn hình sẽ hết nhòe đúng không bạn

b0n_b0n2010

mod ơi cho e hỏi e tải bản cua AnhPhe Manila 2.5.20191914 về đùng đẹp phết, nhưng k hiểu sao pin tụt nhanh lắm, dùng tý nó đã tụt 25% rùi. hĩ. liệu có cách napf khắc phục k ak, nếu k mod có thể cho e bản nào pin dùng ổn tý mà giao diện màu đen đẹp ấy,hj.thank mod nhiều.

AnhPheCT

Rom HD1

mod ơi cho e hỏi e tải bản cua AnhPhe Manila 2.5.20191914 về đùng đẹp phết, nhưng k hiểu sao pin tụt nhanh lắm, dùng tý nó đã tụt 25% rùi. hĩ. liệu có cách napf khắc phục k ak, nếu k mod có thể cho e bản nào pin dùng ổn tý mà giao diện màu đen đẹp ấy,hj.thank mod nhiều.
PIN gì sục kinh thế? Xem lại PIN có chay ko? Mình vẫn dùng bình thường mà! 25% Pin dùng cả nữa ngày cơ...! Làm thử v29019 hay 29020 xem!