• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL CHO HTC BLACKSTONE (TouchHD) by OliNex ★

NhatToai

Super V.I.P
sao ko tai dc ha bac

Lưu ý cần gõ tiếng Việt có dấu khi đăng bài trên forum nhé bạn.
Tạm thời các file đính kèm bị lỗi không tải được,mình đưa thêm link download các tools trên bài 1.

harley

các bác cho em hỏi
em muốn cài hệ điều hành Androi cho con HTC touch HD của em thì có được k a.
bởi vì em thấy trên mang đưa tin có người hack con nokia n900 chạy androi 2.3 đc nên mới tò mò
ai biết xin chỉ giao
em xin hậu tạ hậu hĩnh
:D :D

Last edited by a moderator:
các bác cho em hỏi
em muốn cài hệ điều hành Androi cho con HTC touch HD của em thì có được k a.
bởi vì em thấy trên mang đưa tin có người hack con nokia n900 chạy androi 2.3 đc nên mới tò mò
ai biết xin chỉ giao
em xin hậu tạ hậu hĩnh
:D :D
Chạy được nhưng trên thẻ nhớ và thông qua WM bạn ạ...

Pig_ma

[Help] Các pro giúp em

Em tham khảo bài của các pro .Nên làm theo.Em cho chạy HSPL 1.14.OliNex thành công rồi tiếp tục cho chạy HardSPL v1.56.OliNex Update. Thế rồi tưởng mọi chuyện ok ! khi khởi động màn hình bị nhèo.Nên nhờ các pro chỉ giáo . Và xin fill để dowload HSPL 1.14 và 1.56 .EM dowload trên mạng v:(:)(:)(:)((

Last edited by a moderator:
Em tham khảo bài của các pro .Nên làm theo.Em cho chạy HSPL 1.14.OliNex thành công rồi tiếp tục cho chạy HardSPL v1.56.OliNex Update. Thế rồi tưởng mọi chuyện ok ! khi khởi động màn hình bị nhèo.Nên nhờ các pro chỉ giáo . Và xin fill để dowload HSPL 1.14 và 1.56 .EM dowload trên mạng v:(:)(:)(:)((
Bạn vào Bootloader xem thông số SPL đã là 1.56.OliNex chưa? Nếu SPL là 1.56.OliNex rồi thì bạn úp các bản rom cook gần đây thì sẽ hết nhòe...

qdung888

Chào các ban, mình xài HTC HD1, sau khi backup và khởi động lại thì màn hình máy là một màu xanh, chỉ vào được calendar và contacs. không có icons nào trên màn hình nhưng vẫn nghe gọi bình thường. Nhờ các bác tư vấn giúp phải làm sao.

AnhPheCT

Chào các ban, mình xài HTC HD1, sau khi backup và khởi động lại thì màn hình máy là một màu xanh, chỉ vào được calendar và contacs. không có icons nào trên màn hình nhưng vẫn nghe gọi bình thường. Nhờ các bác tư vấn giúp phải làm sao.

Vào Homes chọn theme TochFlo hay HTC Sense là có chứ gì!

qdung888

Đã chỉnh được rồi sau khi qua 1 giờ tham quan diễn đàn. Mình hardreset lại là oke. Cảm ơn anh em đã quan tâm.

nguyenthuanbg_pv

Lâu quá không dùng WM, sao mình không tải được các tools đính kèm của chú Quang nhỉ? Ai giúp mình với, Thanks.
Một thắc mắc nhỏ (không muốn post sang box Thảo luận...): Up Rom Ship cũng phải làm HSPL sao? Và chỉ cần Làm cái SPL-1.56 là đủ hay phải làm cái SPL-1.14 rồi mới nâng cấp lên 1.56 nhỉ :-?

Chỉnh sửa cuối:

loaken

Các bác cho em hỏi ngu tí:
HD1 của em khi ở màn hình bootloader thì thấy thông số SPL-1.54.0000
Thế là đã HardSPL chưa ạ? Và có thể up rom khác được không? Hiện em nó đang chạy rom 1.59.841.6 của Telstra ạ

Các bác cho em hỏi ngu tí:
HD1 của em khi ở màn hình bootloader thì thấy thông số SPL-1.54.0000
Thế là đã HardSPL chưa ạ? Và có thể up rom khác được không? Hiện em nó đang chạy rom 1.59.841.6 của Telstra ạ
Máy của bạn chưa được HSPL và đang chạy Ship Rom, bạn nên HSPL 1.56.OliNex cho máy rồi mới úp các rom khác được nhé.

loaken

Máy của bạn chưa được HSPL và đang chạy Ship Rom, bạn nên HSPL 1.56.OliNex cho máy rồi mới úp các rom khác được nhé.

Cảm ơn bác. Nhưng mà mấy cái link HSPL trên này sao em không thấy hiển thị cái nào? Làm sao tải được ạ?

gaconlonton1988

HTC TOUCH T8282 cần giúp!

tình hình là em mới tậu được cây HTC T8282 máy hàng TAIWAN không có tiếng anh,định uproom mà ko HSPL được nên hơi run.nhờ các bác chỉ giùm em cách uproom cho nó với.thông số của máy là:BLAC100 32M,SPL-1.15.0000.

tình hình là em mới tậu được cây HTC T8282 máy hàng TAIWAN không có tiếng anh,định uproom mà ko HSPL được nên hơi run.nhờ các bác chỉ giùm em cách uproom cho nó với.thông số của máy là:BLAC100 32M,SPL-1.15.0000.
Bạn tiến hành HSPL trước sau đó mới úp được rom Tiếng Anh nhé. Để HSPL thì bạn thực hiện như hướng dẫn bên trên là được.

gaconlonton1988

cảm ơn bác nhé nhưng em làm đúng theo hướng dẫn mà không HSPL được.cứ chạy tool HSPLWrapper_Blackstone_156OliNex.exe qua hết phần hương dẫn lại bị lỗi device not responding.em làm đi làm lại hoài vẫn ko được.nhưng dùng tool BlackStone_USPL_2.5 thì up được room khác rồi.Chết cái là mỗi lần khởi động lên là lại bị nhòe màu,khi vào trong ấn phím khóa màn hình rồi bật lên lại ok.Em kiểm tra thông số HW thì độ colors chỉ có 65536 thôi.Các bác giúp em khắc phục lỗi này với.em đang dùng bản room ROM HD v29020 Black with Manila v2.5.20212114.0 [02-05-2011].

cảm ơn bác nhé nhưng em làm đúng theo hướng dẫn mà không HSPL được.cứ chạy tool HSPLWrapper_Blackstone_156OliNex.exe qua hết phần hương dẫn lại bị lỗi device not responding.em làm đi làm lại hoài vẫn ko được.nhưng dùng tool BlackStone_USPL_2.5 thì up được room khác rồi.Chết cái là mỗi lần khởi động lên là lại bị nhòe màu,khi vào trong ấn phím khóa màn hình rồi bật lên lại ok.Em kiểm tra thông số HW thì độ colors chỉ có 65536 thôi.Các bác giúp em khắc phục lỗi này với.em đang dùng bản room ROM HD v29020 Black with Manila v2.5.20212114.0 [02-05-2011].
Lỗi nhòe màu là do bạn có SPL thấp mà úp rom có Base cao (1.5X.XXX). Giờ bạn dùng USPL để úp 1 bản Ship Rom có base 1.5X.XXX thì sẽ hết. Khi nâng SPL lên thì bạn có thể HSPL 1.56.OliNex cho máy.