• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL thành công ngay lần đầu tiên

Lamson

Well-Known Member
sorry mọi người mình là mem mới vào, ai có bài hướng dẫn cụ thể và up các file lên giúp mình ko, trên dd nhiều quá mình đọc 1 hồi lung tung lên hết, ai giúp mình và các mem mới 1 bài thật hoàn chỉnh với. Mình cám ơn rất nhiều.
* Cũng sorry bạn, vì sau một hồi đọc yêu cầu của bạn cũng không biết bạn cần hưỡng dãn cái gì, bài gì hoàn chỉnh ? files cần thiết gì ?
* Bạn cần gì cần nêu cụ thể ra mọi người mới biết, còn hỏi như vậy thì chịu...
=> Nói tóm lại bạn cần một câu hỏi hoàn chỉnh, rõ ràng

ttxuso

sao mình chạy cái upgrade_spl_g3.bat ma ko dc.nó chỉ hiện ra 1 cửa sổ dos rồi biến mất sau đó 1s

CongNam

sao mình chạy cái upgrade_spl_g3.bat ma ko dc.nó chỉ hiện ra 1 cửa sổ dos rồi biến mất sau đó 1s
Bạn cứ để máy PPC chạy bình thường, cắm cáp vào rồi chạy hardspl là sẽ được. không nên đưa máy về bootloader.

BraDo

Máy mình là chip G4, mới sài O2 Neo nên hy vọng mọi chuyện sẽ suông sẻ. Cám ơn bạn nhiều!

IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
GSM 02.19.21
OS 2.15.13.27

cakiem123

Mình đã tải HardSPL_Prophet_G4 về nhưng sao ko thấy file Upgrade_SPL_G4.bat. Chỉ có mấy file này thui :Upgrade_SPL_G4, ROMUpdateUtility_NV_G4, Sleep4, RUUGetInfo, EnterBootloader, JumpSPL, CeRun, CeCopy:pac nào có thể chỉ cho em em fải chạy file nào trước đc ko. Nếu có thẻ thì chỉ dẫn cho em từng bc 1 nhé. Thank

CongNam

Mình đã tải HardSPL_Prophet_G4 về nhưng sao ko thấy file Upgrade_SPL_G4.bat. Chỉ có mấy file này thui :Upgrade_SPL_G4, ROMUpdateUtility_NV_G4, Sleep4, RUUGetInfo, EnterBootloader, JumpSPL, CeRun, CeCopy:pac nào có thể chỉ cho em em fải chạy file nào trước đc ko. Nếu có thẻ thì chỉ dẫn cho em từng bc 1 nhé. Thank

Chạy Upgrade_SPL_G4 bạn nhé.:D:D

cakiem123

Có nhiều máy (thường là DOPOD 818) ko hardspl trực tiếp từ file Upgrade_SPL_G4.bat được.
Vì vậy, để chắc ăn sẽ thành công ngay lần đầu hardSPL các bạn hãy làm như sau :

1. Tải jumspl.zip về: http://www.4shared.com/file/54502208/1acead66/jumpspl.html
2. Giải nén và xóa ngay thư mục G3 hoặc G4 tùy theo máy mình. Các bước sau đây sẽ lấy G4 làm ví dụ.
3. Sync PC và PPC. Copy thư mục G4 vào ổ cứng của PPC.
4. Rút cáp.
5. Mở file explorer và Chạy file SPL. PPC sẽ xuất hiện màn hình trắng.
6. Cắm cáp vào.
7. Chạy file Upgrade_SPL_G4.bat (Link tải : http://pdaviet.com/showthread.php?t=17894 ) trên PC và làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Lúc này trên PC sẽ hoạt động bình thường trong khi PPC chỉ vẫn 1 màn hình trắng.
8. PC hiện lên cửa sổ finish. Bấm vào chữ finish và rút cáp.

Chúc các bạn thành công.
Có rất nhiều file JumSPL thì tải bản nèo về hả bạn

cocvuon

các bác ơi máy mình là g4 mình đã cop bản hardspl g4 về và cop vào ppc rồi. sau đó mình bấm cài spl.nb nhưng nó ko ra màn hình trắng mà nó xuất hiện báo lỗi như này. There is no application associated with 'SPL'. Run the application frist, then open this file from within the application" các bác giúp giùm mới. huuu khổ wa.

CongNam

các bác ơi máy mình là g4 mình đã cop bản hardspl g4 về và cop vào ppc rồi. sau đó mình bấm cài spl.nb nhưng nó ko ra màn hình trắng mà nó xuất hiện báo lỗi như này. There is no application associated with 'SPL'. Run the application frist, then open this file from within the application" các bác giúp giùm mới. huuu khổ wa.

Kết nối PPC với PC rồi chạy trực tiếp file Upgrade_SPL_G4.bat trên PC chứ copy vào PPC làm sao mà chạy được.:D:D:D Chịu khó nguyên cứu thêm đi nhé.:D:D

cakiem123

có pác nào ở HN đã HardSPL thành công rồi, em nhờ HardSPL cho cục ưng của em cái, em làm mãi chả đc.

tiensylao

Banned
Có nhiều máy (thường là DOPOD 818) ko hardspl trực tiếp từ file Upgrade_SPL_G4.bat được.
Vì vậy, để chắc ăn sẽ thành công ngay lần đầu hardSPL các bạn hãy làm như sau :

1. Tải jumspl.zip về: http://www.4shared.com/file/54502208/1acead66/jumpspl.html
2. Giải nén và xóa ngay thư mục G3 hoặc G4 tùy theo máy mình. Các bước sau đây sẽ lấy G4 làm ví dụ.
3. Sync PC và PPC. Copy thư mục G4 vào ổ cứng của PPC.
4. Rút cáp.
5. Mở file explorer và Chạy file SPL. PPC sẽ xuất hiện màn hình trắng.
6. Cắm cáp vào.
7. Chạy file Upgrade_SPL_G4.bat (Link tải : http://pdaviet.com/showthread.php?t=17894 ) trên PC và làm theo hướng dẫn trên màn hình.
Lúc này trên PC sẽ hoạt động bình thường trong khi PPC chỉ vẫn 1 màn hình trắng.
8. PC hiện lên cửa sổ finish. Bấm vào chữ finish và rút cáp.

Chúc các bạn thành công.
bác ơi đường link không down được.Bác cho em đường link khác với. Thanks bác trước!!!

DaddyKK

có pác nào ở HN đã HardSPL thành công rồi, em nhờ HardSPL cho cục ưng của em cái, em làm mãi chả đc.

Bạn không nên đưa về BL, chỉ cần khởi động PPC bình thường rồi chạy Upgrade_SPL_G4.bat (hoặc G3) là được. Nếu bạn gần khu Ngọc Khánh - Láng Hạ thì chạy qua chỗ tôi, tôi giúp cho. DT 0905 553 559

nguyenthuanbg_pv

Bạn không nên đưa về BL, chỉ cần khởi động PPC bình thường rồi chạy Upgrade_SPL_G4.bat (hoặc G3) là được. Nếu bạn gần khu Ngọc Khánh - Láng Hạ thì chạy qua chỗ tôi, tôi giúp cho. DT 0905 553 559
Đúng rồi, có thể chạy luôn Upgrade_SPL_G4.bat (hoặc G3), nó sẽ tự động đưa PPC của bạn về trạng thái BL. Nhưng tốt hơn cả là bạn hãy đưa PPC của bạn vào trạng thái BL bằng tay, như thế quá trình sẽ nhanh hơn và không hay phát sinh những lỗi không đáng có (đấy là kinh nghiệm của một số pác trên 4rum).