• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V5 by OLINEX - HTC TOPAZ (TD2) ★

PhamQuang

Manager
Nếu nói không đưa được về ROM gốc Ship thì đúng là không còn gì để nói. Mình có thể kết luận hoặc là bạn chưa biết làm hoặc máy của bạn có vấn đề...

Cũng có thể máy bạn đang bị Stuck tại Boot, nếu bạn có kinh nghiệm sử dụng mtty, hãy sử dụng lệnh set 16 0 xem sao...

Bất kỳ máy nào, nếu còn vào được Bootloader và chưa bị các bạn phá SPL thì đều có thể Up các ROM Ship gốc của nó, đó là cách cứu máy bằng Up ROM cuối cùng.

Có lẽ bạn nên nghe theo chỉ dẫn của NguyenNhatHoa thì hơn, tránh để máy hỏng thêm.

linhtinhtaolao

Mình sẽ đến mdphoneshop thử xem. Thật ra mình cũng thấy lạ, vì mình đã dùng PDA từ thời còn đen trắng 2001 thay khá nhiều model, WM thì cũng từ 2005 rồi nên vọc và phá cũng nhiều. Mình chỉ refer đến việc đưa ra Gia Kiên và Huy Thuận thì cả 2 nơi đều không làm được mà sau một hồi lâu thử đều nói phải để lại làm tiếp thì các bác thấy có vấn đề gì rồi. Có gì sẽ cập nhật lại các bác. Thanks nhiều lắm.

nghianga

Bạn thử Up ROM gốc WM6.1 (nhớ là WM6.1 chứ ko phải WM6.5) cho máy rồi sau đó chạy thử HSPL 1.33.OliNex thử xem sao.

Mình cũng đã dùng win gốc 6.1 nhưng không ăn thua gì. Chắc là có 1 đợt máy SX có gì đó không hợp với HSPL của OliNex.

linhtinhtaolao

Chà vậy là bạn nghianga cũng gặp vấn đề như mình rồi. Bữa nay mình ghé mdphoneshop luôn, sau hơn 1 tiếng rưỡi loay hoay, đành xác nhận là không được, chắc có lỗi gì đó. Thế là mình về vô trang HTC các nước, thử số S/N máy mình, ai dè nó nhận ra là ở TW. Mình vô trang HTC TW down bản ROM 6.5 xuống, nạp trực tiếp thì ăn liền, nhưng thôi rồi, toàn tiếng Tàu không ! Nó báo lên SPL 1.83. Mình thử lại Olinex vẫn không được, giờ ôm con WM6.5 tiếng Tàu, không biết sao đưa sang tiếng Anh. Lại phải nhờ các bác ra tay dùm... Thanks...

PhamQuang

Manager
Chà vậy là bạn nghianga cũng gặp vấn đề như mình rồi. Bữa nay mình ghé mdphoneshop luôn, sau hơn 1 tiếng rưỡi loay hoay, đành xác nhận là không được, chắc có lỗi gì đó. Thế là mình về vô trang HTC các nước, thử số S/N máy mình, ai dè nó nhận ra là ở TW. Mình vô trang HTC TW down bản ROM 6.5 xuống, nạp trực tiếp thì ăn liền, nhưng thôi rồi, toàn tiếng Tàu không ! Nó báo lên SPL 1.83. Mình thử lại Olinex vẫn không được, giờ ôm con WM6.5 tiếng Tàu, không biết sao đưa sang tiếng Anh. Lại phải nhờ các bác ra tay dùm... Thanks...

- Bạn hãy HR lại máy, tháo hết thẻ và SIM ra.
- Tắt hết các trình Antivirus đang chạy trên máy.
- Cho máy Sync hoàn chỉnh với PC và nhớ bật NET.
- Chạy lại Tool OliNex 1.83 xem sao nhé.

Mình có cảm giác là bạn sẽ chạy được Hspl đó.

linhtinhtaolao

Cảm ơn bác Quang, mình cũng đã thử Tool 1.83 như bác chỉ nhưng vẫn như cũ. Đúng là botay.com cho cái máy này. Chắc chờ Olinex ra thêm version mới may ra có the HSPL, giờ chọt tiếng Tàu, oải quá !!! Anyway thanks các bác. Ai gặp thêm vấn đề giống mình thì chia sẻ với nhé.

toiloic

Máy mình mới mua chưa làm phát nào. paste cái SN vô web, nó báo của HK-CN. up theo hướng dẫn mãi mà không được. Ai ở HN có khinh nghiệm giúp mình với. Thanks

PhamQuang

Manager
Máy mình mới mua chưa làm phát nào. paste cái SN vô web, nó báo của HK-CN. up theo hướng dẫn mãi mà không được. Ai ở HN có khinh nghiệm giúp mình với. Thanks

Không biết bạn đang muốn nói tới tải ROM Ship hay về vấn đề gì đây? :-?

ghekua

Cảm ơn bác Quang, mình cũng đã thử Tool 1.83 như bác chỉ nhưng vẫn như cũ. Đúng là botay.com cho cái máy này. Chắc chờ Olinex ra thêm version mới may ra có the HSPL, giờ chọt tiếng Tàu, oải quá !!! Anyway thanks các bác. Ai gặp thêm vấn đề giống mình thì chia sẻ với nhé.

bạn copy file SSPL-Manual-TopazV5_01 vào phần device của máy, rồi chạy, sau đó máy sẽ restart, rồi sau đó chạy em Topaz-HardSPL_V5_00R5 là ok, kiểu gì cũng ok, mình HSPL cho Topaz gần chục em rồi em nào cũng 1 phát là bóc tem luôn :))

Bạn download HSPL mới nhất mà chú PhamQuang đã đính kèm ở bài đầu về, sau đó tiến hành như các bước trên. ;;)

linhtinhtaolao

bạn copy file SSPL-Manual-TopazV5_01 vào phần device của máy, rồi chạy, sau đó máy sẽ restart, rồi sau đó chạy em Topaz-HardSPL_V5_00R5 là ok, kiểu gì cũng ok, mình HSPL cho Topaz gần chục em rồi em nào cũng 1 phát là bóc tem luôn :))

Cảm ơn bạn ghekua, nhưng như mình đã đề cập, mình đã thử các kiểu rồi, đưa ra 3 nơi chuyên HSPL nhưng vẫn không được.

nghianga

SSPL-Manual không có tác dụng với những máy này đâu. Chạy SSPL-Manual sẽ treo máy luôn và không có động tĩnh gì nữa. Chốt lại là không thể HSPL được. Không phải máy của thị trường TW là bị thế đâu. Máy mình kiẻm tra không phải của TW khi download ROM gốc (EN) nhưng cũng bị. Chứng tỏ là do có đợt hàng bị như thế chứ không phải phụ thuộc vào thị trường xuất máy đâu.

zakka

Bạn download HSPL mới nhất mà chú PhamQuang đã đính kèm ở bài đầu về, sau đó tiến hành như các bước trên. ;;)

Bạn giỏi ghé thử qua cửa hàng về làm thử dùm bác linhtinhtaolao thử xem ha,nói thì rất dễ lắm ở đây mình ko có khẳng định được gì về cái máy này nhưng lần đầu tiên mình bỏ ra 3 ngày liền thức đến 4-5h sáng vẫn chưa xong,có lẽ kĩ thuật mình kém(=Gia kiên=MD)

PhamQuang

Manager
Bạn giỏi ghé thử qua cửa hàng về làm thử dùm bác linhtinhtaolao thử xem ha,nói thì rất dễ lắm ở đây mình ko có khẳng định được gì về cái máy này nhưng lần đầu tiên mình bỏ ra 3 ngày liền thức đến 4-5h sáng vẫn chưa xong,có lẽ kĩ thuật mình kém(=Gia kiên=MD)

Chính xác là có 1 loạt HTC Diamond-2 chạy HSPL V5 không được, điều này trên XDA cũng phản ánh nhiều.
Chắc phải chờ tác giả OliNex fix lại bản sau mà thôi.

ghekua

Bình tĩnh làm gì mà nóng thế bạn, mình cũng ko biết có đợt máy Topaz nào bị thế không nhưng theo kinh nghiệm chủ quan của mình khi HSPL cho BS, Topaz hay Rhodium, Iolite cũng vài chục con rồi toàn thế thôi mà. Nói chung là chia buồn với các bạn nào mua máy về ko HSPL được. Thân!

zakka

Bình tĩnh làm gì mà nóng thế bạn, mình cũng ko biết có đợt máy Topaz nào bị thế không nhưng theo kinh nghiệm chủ quan của mình khi HSPL cho BS, Topaz hay Rhodium, Iolite cũng vài chục con rồi toàn thế thôi mà. Nói chung là chia buồn với các bạn nào mua máy về ko HSPL được. Thân!

Bạn đừng hiểu lầm,tại nghe bạn nói mình nghĩ bạn làm được nên nhờ bạn qua làm dùm bác kia thôi sau đó anh em cafe chứ ko hề nóng :p

@Vừa PM cho olinex hi vọng sẽ có câu trả lời sớm.

linhtinhtaolao

Cảm ơn bạn Zakka, nếu Olinex có phản hồi thì cho biết với nhé, chắc một số TD2 gặp vấn đề này cũng đang kẹt đây. Olinex có muốn donate thì cứ cho mình biết. Thanks =D>

ghekua

Vô ích bạn ơi, đa số trường hợp PM Olinex với lý do như vầy đều nhận được PM lại và với tiêu chí bạn donate 1 chút và bác ý sẽ fix cái HSPL cho bạn hihihi...Mình cũng từng PM bác ý rồi :D

xuanhair

con máy của mình cũng bi lỗi i hệt như linhtinhtaolao.Khi minh up rom cũng báo như vậy và ko thể cài đwowcj , mà máy mình còn tự nhiên bị mất loa trong nữa(hiện đang phải nghe bằng tai nghe rất bất tiện) mình đang muốn up bản 6.5 về thử coi xem có phải bị lỗi ko mà ko thể nào hardSPL được>mình ở Hà Nội nếu bro nào cũng ở Hà Nội xin chỉ giáo cho mình với.Mình xin mời cf.Mình ở Ngoc Hà - Ba đình - HN.SDT :0915968930

linhtinhtaolao

Bữa trước mình có hỏi HTC:

Dear Sirs, I got a Diamond2 from my friend with original WM6.1. Then when I tried to up ROM to WM6.5 with its S/N: HT97EL100406, I downloaded the ROM in TW HTC and up. Now my phone come with Chinese characters ! Now I wish to use English language, how can I turn it to English. Thanks a lot.

Và nhận được trả lời như sau, gởi các bạn tham khảo. (Vậy là hết nhờ HTC giúp rồi)

Thank you for contacting HTC Corporation.

With regards to your enquiry, we have confirmed that your device was original shipped to Taiwan. Due to the copy right of Microsoft, the language is depended on the official language which the shipped country used. It means that your device was changed to the unofficial ROM to become English language. Therefore, when you upgrade the official ROM from Taiwan website, it is automatically change to be the original language.
We are sorry that we may not offer the English ROM to you due to above reason.

We are sorry for any inconvenience to you.

Thank you for your continuous support of our products and services.
Should you require further assistance, please do not hesitate to contact us again.

We look forward to be of service to you again.

HTC
Hotline: 0800088858/ (02)87615959
Service Hours: 8 am - 8 pm, Monday - Friday;
:9 am - 6 pm, Saturday - Sunday (Except Public Holidays)

toiloic

Không biết bạn đang muốn nói tới tải ROM Ship hay về vấn đề gì đây? :-?

Ý mình là máy mình cùng nơi sản xuất với bác kia. Làm mọi kiểu không được.
Hard SPL cứ đơ ở 0%, rồi nó báo lỗi. Đành tháo PIN ra khởi động lại.
Help!!!!!!