• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V5 by OLINEX - HTC TOPAZ (TD2) ★

toiloic

con máy của mình cũng bi lỗi i hệt như linhtinhtaolao.Khi minh up rom cũng báo như vậy và ko thể cài đwowcj , mà máy mình còn tự nhiên bị mất loa trong nữa(hiện đang phải nghe bằng tai nghe rất bất tiện) mình đang muốn up bản 6.5 về thử coi xem có phải bị lỗi ko mà ko thể nào hardSPL được>mình ở Hà Nội nếu bro nào cũng ở Hà Nội xin chỉ giáo cho mình với.Mình xin mời cf.Mình ở Ngoc Hà - Ba đình - HN.SDT :0915968930

Máy em bị giông anh nì. Vừa call anh ấy. Vẫn chưa up được. Bác nào có phương án rồi chỉ giúp với. Thanks nhiều.

vudungbg2877

Trời đất ơi, nghe mọi người nói tôi buồn thêm.CẢ ngày hôm nay xin nghỉ lam đi up Rom con HTC Diamond 2, Qua 3 cửa hàng nổi tiếng ở HN, nhưng tất cả đều bó tay không làm được> Kĩ thuật viên nào cũng nói không hiểu tại sao lại không HSPL đươc. Khi HSPL máy cứ ở 0% rồi đơ luôn. MÀ máy mua ở FPT đàng hoàng> Thật sự bác nào đã gặp tình huống này rồi mà làm dươc giup mình với

nghianga

Trời đất ơi, nghe mọi người nói tôi buồn thêm.CẢ ngày hôm nay xin nghỉ lam đi up Rom con HTC Diamond 2, Qua 3 cửa hàng nổi tiếng ở HN, nhưng tất cả đều bó tay không làm được> Kĩ thuật viên nào cũng nói không hiểu tại sao lại không HSPL đươc. Khi HSPL máy cứ ở 0% rồi đơ luôn. MÀ máy mua ở FPT đàng hoàng> Thật sự bác nào đã gặp tình huống này rồi mà làm dươc giup mình với

Đừng cố gắng làm gì mất công thôi. Mình có 2 con máy (1 con HSPL được còn 1 con không thể). Bạn đọc kỹ lại các bài trên đi. Rất nhiều người bị trường hợp này đấy.
Khi nào có tool fix lỗi HSPL thì hãy làm. Còn bây giò tốt nhất là đừng cố làm gì, không khéo lại bị Lock hẳn luôn máy đấy chứ chẳng chơi.

linhtinhtaolao

Mình thấy để xử lý sớm lỗi này, chúng ta hãy nhờ trực tiêp Olinex. Mình đề nghị các bạn nào có thời gian và nhiệt tình giúp liên lạc với họ, trả tiền cho họ fix lỗi này luôn. Mình sẵn sàng đóng góp USD 10 (hoặc 200,000đ).
Đang xài ROM 6.5 tiếng Tàu, coi như không xài được soft tiếng Việt, web cũng thua luôn:(

PhamQuang

Manager
Mình thấy để xử lý sớm lỗi này, chúng ta hãy nhờ trực tiêp Olinex. Mình đề nghị các bạn nào có thời gian và nhiệt tình giúp liên lạc với họ, trả tiền cho họ fix lỗi này luôn. Mình sẵn sàng đóng góp USD 10 (hoặc 200,000đ).
Đang xài ROM 6.5 tiếng Tàu, coi như không xài được soft tiếng Việt, web cũng thua luôn:(

Có thể sử dụng cách tạo GoldCard để Up các ROM tiếng Anh cho máy đấy.

duy81

nếu có thể e cũng xin góp 10usd =D>.bi giờ nhìn các rom 6.5.1 mà thèm nhỏ dãi, hix :-??

linhtinhtaolao

Có thể sử dụng cách tạo GoldCard để Up các ROM tiếng Anh cho máy đấy.

Xin nhờ bác Quang chỉ dẫn thêm cách tạo Goldcard dùm, anh em sẽ cố thử xem. Cảm ơn bác nhiều. =D>

PS: Mình đang ở HCMC, bạn nào có cùng quan tâm thì chia sẻ nhé. Mobile mình 0903-925-650 (Nam)

PhamQuang

Manager
Xin nhờ bác Quang chỉ dẫn thêm cách tạo Goldcard dùm, anh em sẽ cố thử xem. Cảm ơn bác nhiều. =D>

PS: Mình đang ở HCMC, bạn nào có cùng quan tâm thì chia sẻ nhé. Mobile mình 0903-925-650 (Nam)

Cách tạo GoldCard bạn có thể tham khảo cách mình viết tạo cho Leo ở đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=75827

Hoặc dùng QMAT trên XDA tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=591314

Chỉ là thay LEO thành TOPAZ mà thôi.

thaikinh

Ko download được Rapidshit, may mà vào xda-dev download được từ attachment :))

Updated: Chính xác là máy mình cũng không up lên HardSPL được, máy cứ báo lỗi thế này

Khi cho cái SSPL-Manual-TopazV5_01.exe vào máy rồi click là máy đơ luôn, chỉ có cách soft reset.

Vậy nên bó tay rồi, hay đồng chí Olinex cố tình làm thế để mọi người donate nhỉ?

À nói thêm mình đang ở Bỉ, ROM nguyên bản tiếng Hà Lan nhé!

Chỉnh sửa cuối:

ntanh2605

:) Mình cũng đang ôm 1 con k up HSPL được. Up rom ship thì chạy vù vù, nhưng cú HSPL là đứng ở 0% :( Đợi Olinex cho bản fix thôi :(

vudungbg2877

Mình và ntanh2605 cùng cảnh. Con HTC TD2 của mình cũng không HardSPL được. Đành phải UP Rom ship và chờ đợi. Nếu có phiên bản mới nhắn tin mình biết với nhé. 0988055077

linhtinhtaolao

Mình đã thử cách "Golden card" của bác Quang, tạo thẻ, chép TOPAIMG.nbh OK, đến bootloader thì chỉ hiển thị "checking..." sau đó là báo "not allow", xong quay về bootloader lại. Không biết tại sao? Bác nào có biết thì chỉ giáo thêm. Qua một thời gian không biết Olinex đã cho HSPL cho TD2 ?

ghekua

hix đúng là các bác mới mua Topaz khổ thật...HSPL ko xong mà goldcard cũng ko được ...
em thì vừa mới restock cái SPL về 1.33.000 để bán em Topaz...cưới em HD2...~~

toiloic

Cách tạo GoldCard bạn có thể tham khảo cách mình viết tạo cho Leo ở đây:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=75827

Hoặc dùng QMAT trên XDA tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=591314

Chỉ là thay LEO thành TOPAZ mà thôi.

Mình làm theo. vào bootloader nhưng nó hiện thông báo 2 dòng: "checking..." và "No image file!" rất nhanh rồi lại trở lại màn hình bootloader. Vậy mình sai ở bước nào vậy?
Bạn nói rõ hơn được không? Các bước y hệt, chỉ có đổi tên file "RUU_signed.nbh" thành "TOPAZIMG.nbh" đúng không vậy. Mong chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Mình đã thử cách "Golden card" của bác Quang, tạo thẻ, chép TOPAIMG.nbh OK, đến bootloader thì chỉ hiển thị "checking..." sau đó là báo "not allow", xong quay về bootloader lại. Không biết tại sao? Bác nào có biết thì chỉ giáo thêm. Qua một thời gian không biết Olinex đã cho HSPL cho TD2 ?

Chắc chắn hoặc:
- Bạn tạo thẻ Gold Card chưa đúng
- Thẻ không tốt. Nên dùng thẻ 512Mb hoặc 1Gb thử xem. Thẻ lớn hơn đôi khi không dùng được.

Phương pháp dùng Gold Card chắc chắn phải được, mình đã thử, chạy rất tốt.

PhamQuang

Manager
Nếu các bạn có QMAT bản đăng ký thì tạo GoldCard rất nhanh và đơn giản.

- Cho máy kết nối với PC, Sync hoàn chỉnh.
- Nên format thẻ định dạng FAT32, thẻ nhỏ hơn 2Gb chạy tốt nhất.
- Cho QMAT chạy.

Tiến hành như hình minh họa sau:

Thực hiện thứ tự các bước 1,2,3 như đã đánh dấu duới hình:

ntanh2605

Xin hỏi bác Quang dùng golden card có up được rom cook không ? hay chỉ dùng cho rom ship thôi ?
Đối với những máy không HSPL được có ai thử thành công chưa vậy ? Hix tình hình là k đào đâu ra cái card 1 gb để test. Ai đã thử thành công cho các máy k chạy HSPL được thì cho cái phản hồi nha !

linhtinhtaolao

Mình đã thử bằng thẻ 1GB, làm đúng tất cả các bước HEX, để chắc ăn, làm luôn 2 file TOPAIMG.nbh, TOPAZIMG.nbh vô thư mục gốc thẻ, vậy mà vẫn báo "not allow"... postay. Còn đăng ký QMAT cũng OK, nhưng có chắc được không ?

PhamQuang

Manager
Mình đã thử bằng thẻ 1GB, làm đúng tất cả các bước HEX, để chắc ăn, làm luôn 2 file TOPAIMG.nbh, TOPAZIMG.nbh vô thư mục gốc thẻ, vậy mà vẫn báo "not allow"... postay. Còn đăng ký QMAT cũng OK, nhưng có chắc được không ?

Đổi thành TOPAIMG.nbh là đúng rồi !!!
Sử dụng QMAT có đăng ký chắc chắn là được đó.
Về thẻ nên chọn thẻ 1Gb hoặc nhỏ hơn.