• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V5 by OLINEX - HTC TOPAZ (TD2) ★

demonntl

Active Member
bạn đang làm đúng trình tự rồi đấy,đợi và sẽ harSLP thành công thôi
cho e hỏi 1 cái nữa là khi có thông báo thành công thì thanh STATUS của bảng Support Center từ open trở về close phải ko bác?

sheralosh

cho e hỏi 1 cái nữa là khi có thông báo thành công thì thanh STATUS của bảng Support Center từ open trở về close phải ko bác?

chuẩn khỏi cần chỉnh

p.s : trường hợp của mình măn mắn hay sao mà chưa tới 24 đã dc enable IMEI rồi(chắc đúng lúc olinex đang check ticket :D)

Ngvandung

up rom không cần kết nối và cách up rom có kết nối với pc thì nên làm theo cách nào bác QUANG?

PhamQuang

Manager
up rom không cần kết nối và cách up rom có kết nối với pc thì nên làm theo cách nào bác QUANG?

Có thể Up bằng thẻ nhớ tuy nhiên vẫn phải chắc chắn là máy đã chạy thành công HSPL như đã giới thiệu trong bài đầu.

Tmap

Super V.I.P
OliNex đã có bản cập nhật HSPL 2.51 ổn định hơn. Tải và xem hướng dẫn ở bài 1

kingdv

Em co con topaz ma` hard-spl hoa`i ko duoc mac du` da~ lam theo instruction

Bootloader
TOPA210 32M
SPL-1.83.0000
MicroP-Topaz (LED) v11
TỦBO HW/TỦBO SW
TP MFG DÂT
509,554,188,897
198,215 819,207
787,899 Calibrated

ROM version 2.31.502.4 (66023) WWE
ROM date 09/18/09
Radio version 4.48.25.30

Anh em co the giup em duoc ko?

Em co con topaz ma` hard-spl hoa`i ko duoc mac du` da~ lam theo instruction

Bootloader
TOPA210 32M
SPL-1.83.0000
MicroP-Topaz (LED) v11
TỦBO HW/TỦBO SW
TP MFG DÂT
509,554,188,897
198,215 819,207
787,899 Calibrated

ROM version 2.31.502.4 (66023) WWE
ROM date 09/18/09
Radio version 4.48.25.30

Anh em co the giup em duoc ko?
Bạn nên thực hiện trên Win XP thì sẽ tốt hơn, trên Vista hay 7 thì bạn phải cài Mobile Device Center để sync máy với PC... Có 2 cách mà bạn, bạn đã làm thử 2 cách chưa ?

P/S: Bạn nên post bài bằng tiếng Việt có dấu nhé... Cảm ơn !

LuonGThanGtk

cháu up rom đầy 100 phần trăm nhưng chỉ dừng lại ở màn hình Touch Diamond2, đang định cài lại WinXP vì máy đang chạy win7 nghĩ là do xài win7 nên cài rom nó lỗi ko nhận, nhưng sau khi up date lên olinex 1.83 tự dưng máy lại khởi động lại từ đầu với cái rôm cháu vừa cài, ko hỉu nổi luôn

tiện chú cho cháu hỏi về cái khoản loang dầu gì gì đó trên màn hình, hình như do cái này mà cảm ứng nhiều khi bị đơ, cháu thấy có người nói thay gì đó hết hơn triệu vậy đó là thay cái gì ạ, xin ý kiến chú PhamQuang, cảm ơn chú trc

khong_co_ai

Active Member
vừa tậu được con TD2 cũng vọc thử xem chú em có lăn đùng ra ăn vạ không nhỉ?????????????????

htctd2

Bác Quang ơi, giúp cháu với. Cháu muốn update olinex len 2.51 nhưng file tải về khi nhấp chuột vào nó không chạy như up rom có file setup. Cháu phải làm sao để update được vậy bác? giup cháu với bác nhé! Cháu cảm ơn bác nhiều.

Last edited by a moderator:

tysuu

tiện chú cho cháu hỏi về cái khoản loang dầu gì gì đó trên màn hình, hình như do cái này mà cảm ứng nhiều khi bị đơ, cháu thấy có người nói thay gì đó hết hơn triệu vậy đó là thay cái gì ạ, xin ý kiến chú PhamQuang, cảm ơn chú trc

Vết loang dầu này do khi dán màn hình thợ dán bôi 1 lớp dầu nhớt lên phía dưới tấm dán để chống không khí lọt vào nên mới nhìn thấy mỗi khi soi dưới bóng đèn neon.Ko biết có hại gì ko vì thỉnh thoảng màn hình TD2 của mình cũng đơ cu lơ 1 lúc rồi mới dùng đựoc.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Không biết có ai bị như mình khi Hard-Spl cho Topaz vậy ko nè:
Làm cả 2 cách auto lẫn Manual đều đơ cu lơ máy ra( thào pin khởi động lại thì bt)
nếu auto thì cứ sao khi màn hình Bootloader chuyển sang 0% là đơ luôn
còn nếu manual thì sau khi kick vao file manual Topax.ễ (đã copy vào bộ nhớ trong) là cũng đơ luôn
Máy mình TD2 đã upRom Ship của HTC trên trang chủ.
H thì ko thể xài được ROM cook nào vì ko tài nào HSPL đựoc. :(

Chỉnh sửa cuối:
Không biết có ai bị như mình khi Hard-Spl cho Topaz vậy ko nè:
Làm cả 2 cách auto lẫn Manual đều đơ cu lơ máy ra( thào pin khởi động lại thì bt)
nếu auto thì cứ sao khi màn hình Bootloader chuyển sang 0% là đơ luôn
còn nếu manual thì sau khi kick vao file manual Topax.ễ (đã copy vào bộ nhớ trong) là cũng đơ luôn
Máy mình TD2 đã upRom Ship của HTC trên trang chủ.
H thì ko thể xài được ROM cook nào vì ko tài nào HSPL đựoc. :(
Bạn nên HardReset trước khi HSPL, nếu không được thì phải nhờ đến Olipro thôi...:p Bạn sang topic này để xin Olipro hỗ trợ nhé...

PhongQuang

Super V.I.P
Bác Quang ơi, giúp cháu với. Cháu muốn update olinex len 2.51 nhưng file tải về khi nhấp chuột vào nó không chạy như up rom có file setup. Cháu phải làm sao để update được vậy bác? giup cháu với bác nhé! Cháu cảm ơn bác nhiều.

Cách update olinex 2.51 cho HTC Topaz bằng thẻ nhớ tương tự UP ROM như sau:

1/ Dùng thẻ miniSD, tốt nhất là thẻ nhỏ hơn 2Gb, dùng loại 256, 512Mb hay 1Gb càng tốt. Format thẻ cẩn thận với FAT32.

2/ Tải RUU_Signed.nbh về đổi tên thành topaimg.nbh

3/ Copy file đã đổi tên trên vào thư mục gốc của thẻ và cắm vào máy.

4/ Đưa máy vào Bootloader (nhấn giữ Volume Down và Power button), tuân thủ các bước tiếp theo...
Chờ đợi vài phút nó báo thành công là xong.

skycrusher

các bác cho em hỏi là sau khi HSPL cho máy xong thì up rom cook hay rom ship đều được và không quan trọng đời máy T535x hay diamond 2 hay t-mobile đúng không ạ. Máy em là tozpad t5353 WWE

Bkteam

hic,HardSPL TD2 có tác dụng gì nhỉ,xưa giờ dùng cài rom cook nên ko để ý :(

hic,HardSPL TD2 có tác dụng gì nhỉ,xưa giờ dùng cài rom cook nên ko để ý :(
Máy bạn phải được HSPL thì mới úp được các bản rom Ship và Rom cook khác nhau... Còn nếu không HSPL thì máy bạn chỉ úp được bản rom Ship gốc dành cho máy thôi.

tinh_online

Loay hoay mấy ngày bị dính toàn lỗi khoai :( vừa nãy mới HSPL được con T5353 :)

1/ Phần mềm cần có enablerapinew.cab & Topaz-HardSPL_V5_09R6.exe
2/ Cài ActiveSync 4.5 cho PC (WinXP) ~> cài .NET CF 3.5 cho PC & PPC
3/ Cài enablerapinew.cab cho PPC
4/ Kết nối PPC vs PC qua ActiveSync ~> chạy file Topaz-HardSPL_V5_09R6.exe quá trình diễn ra như up rom, máy sẽ về Bootload lúc này sẽ hiển thị SPL-5.09.0000 ~> bắt đầu quá trình Up ~> 100% ~> Ok