• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V5 by OLINEX - HTC TOPAZ (TD2) ★

PhamQuang

Manager
Cám ơn sự tìm tòi và phổ biến kinh nghiệm rất hữu ích của SM Tmap.
Hy vọng các máy của các bạn chưa chạy đc HSPL sẽ đạt kết quả.
Bài viết rất cụ thể và hữu ích !!!

ntanh2605

Hi không phải ticket nào cũng được trả lời hết đâu. Mình trên Xda than vãn mãi, cmonex nó đọc chán quá mới bảo vào trang support tạo cái ticket đi rồi tao giúp cho. Ngày hôm sau là có trả lời ngay. Trong khi nhiều người tạo ticket rồi chờ mãi k thấy hồi âm. Ngay sau khi HSPL được mình đã donate đễ cám ơn họ.
Có 1 trường hợp đã donate và imei được add vào list nhưng vẫn không HSPL được đấy, nếu ai hay theo dõi trên xda chắc cũng biết. Nhưng chỉ có 1 trường hợp duy nhất đấy thôi, cho nên các bác nào k HSPL được thì vào trang support tạo ticket rồi chờ đi, nếu không quá xui thì đâu sẽ vào đấy :))
Tiếc là vừa HSPL xong up được 1 lần rom TEST 2 thì đã sắp phải chia tay Topaz để tậu Nexus :)

Tmap

Super V.I.P
Hi không phải ticket nào cũng được trả lời hết đâu. Mình trên Xda than vãn mãi, cmonex nó đọc chán quá mới bảo vào trang support tạo cái ticket đi rồi tao giúp cho. Ngày hôm sau là có trả lời ngay. Trong khi nhiều người tạo ticket rồi chờ mãi k thấy hồi âm. Ngay sau khi HSPL được mình đã donate đễ cám ơn họ.
Có 1 trường hợp đã donate và imei được add vào list nhưng vẫn không HSPL được đấy, nếu ai hay theo dõi trên xda chắc cũng biết. Nhưng chỉ có 1 trường hợp duy nhất đấy thôi, cho nên các bác nào k HSPL được thì vào trang support tạo ticket rồi chờ đi, nếu không quá xui thì đâu sẽ vào đấy :))
Tiếc là vừa HSPL xong up được 1 lần rom TEST 2 thì đã sắp phải chia tay Topaz để tậu Nexus :)

Post bài than vãn hay PM chỉ làm bà cimonex bực mình thêm thôi, chỉ cần bạn làm đúng trình tự sẽ được hỗ trợ, những bạn nào không muốn đợi thì vào trang http://topaz.htc-unlocks.com/hardspl.php?donateid=123456789012347 sau khi donate 4 bảng xong bạn sẽ chạy HSPL được ngay.

linhtinhtaolao

Chào các bạn, mình thử ticket nhưng chờ hơn 24hr chưa thấy gì cả, nên đã donate 4 bảng rồi mà thử vẫn chưa được.
Sau khi donate thi có phải check cái gì nữa không ? Hay chỉ việc chạy HSPL auto bình thường ? Mình hơi thắc mắc làm sao Olinex cài đặt thông số để open cho máy mình, vì không thấy hỏi IMEI hay gì đó.

Thanks

PhamQuang

Manager
Chào các bạn, mình thử ticket nhưng chờ hơn 24hr chưa thấy gì cả, nên đã donate 4 bảng rồi mà thử vẫn chưa được.
Sau khi donate thi có phải check cái gì nữa không ? Hay chỉ việc chạy HSPL auto bình thường ? Mình hơi thắc mắc làm sao Olinex cài đặt thông số để open cho máy mình, vì không thấy hỏi IMEI hay gì đó.

Thanks

Chắc chắn phải ĐK IMEI chứ.
Bạn không thấy khi chạy Tool HSPL có bước phải có NET đó sao, sau khi check IMEI xong mới chạy HSPL được đó.

Tmap

Super V.I.P

Thanks

Bạn phải chắc là lỗi giống như mình đã nêu ở trên, nếu đúng vậy mà vẫn chưa được thì bạn ghi lại mã số giao dịch lúc donate rồi vào trang ticket của bạn viết bài báo cho họ biết, cố lên bạn và cần chút kiên nhân nữa, mình tin là sẽ có kết quả tốt.

Posted via Mobile Device

linhtinhtaolao

Mình đã gởi mail tới olipro@gmail.com, post cả trong ticket về thông tin mình đã trả bằng Paypal 4bảng, nhưng tới giờ là thanh toán được hơn 10 tiếng mà chưa thấy hồi âm gì cả... đang chờ hồi tiếp.

Thanks

linhtinhtaolao

Chào các bạn, mình đã donate tối qua, rồi gởi thơ thông báo mã số giao dịch, gởi tin nhắn trong ticket, nhưng tới giờ đã gần 24 tiếng rồi mà chưa thấy hồi âm gì cả. Thật là ngạc nhiên, vì mình thấy trong mail họ trả lời ticket của mình:

<<
A request for support has been created and assigned ticket #811717. A representative will follow-up with you as soon as possible.

IF YOUR ISSUE IS DUE TO A "COMMERCIAL USAGE" ERROR, YOU CAN SIMPLY CLICK YES WHEN ASKED TO DONATE AND AFTER MAKING A SMALL DONATION, YOUR DEVICE WILL BE IMMEDIATELY AND AUTOMATICALLY AUTHORISED!!!
>>

Vậy mà donate rồi im re luôn, coi không được. Bạn nào có biết cách xử lý không chỉ dùm mình. Thanks

ntanh2605

Bác chịu khó chờ đi :) 2 3 ngày là chuyện thường mà ! Mình thì HSPL được rồi mới donate nên cũng chẳng để ý mấy cái số giao dịch. Bao giờ nhận được thư hồi âm ticket đã được trả lời thì hãy HSPL lại.

linhtinhtaolao

Bác chịu khó chờ đi :) 2 3 ngày là chuyện thường mà ! Mình thì HSPL được rồi mới donate nên cũng chẳng để ý mấy cái số giao dịch. Bao giờ nhận được thư hồi âm ticket đã được trả lời thì hãy HSPL lại.

Nếu mình chỉ chờ ticket thôi thì không sao, nhưng mình đã donate rồi, mà theo như thông tin của nó:
AFTER MAKING A SMALL DONATION, YOUR DEVICE WILL BE IMMEDIATELY AND AUTOMATICALLY AUTHORISED!!!
thì không phải, mà phải chờ, không biết khi nào, vậy mới bực mình chứ ! Có bạn nào biết địa chỉ chính thức để mình thông tin trực tiếp với Olinex. Xin cảm ơn trước.

Tmap

Super V.I.P
Nếu mình chỉ chờ ticket thôi thì không sao, nhưng mình đã donate rồi, mà theo như thông tin của nó:
AFTER MAKING A SMALL DONATION, YOUR DEVICE WILL BE IMMEDIATELY AND AUTOMATICALLY AUTHORISED!!!
thì không phải, mà phải chờ, không biết khi nào, vậy mới bực mình chứ ! Có bạn nào biết địa chỉ chính thức để mình thông tin trực tiếp với Olinex. Xin cảm ơn trước.
Bạn vào forum.xda-developers.com PM trực tiếp cho cmonex, phải kiên trì bạn à.

toiloic

Cám ơn bài viết của bạn.
Mình đã tạo 1 vé, họ e-mail hỏi thêm thông tin.
Đến hôm nay( chưa tới 01 tuần), họ đã add IMEI của mình vào danh sách
KQ: Đã HSPL được
Tuy nhiên hem có cách nào trả tiền cho họ mặc dù rất muốn.
Một lần nữa cảm ơn bài viết có ích.

"
"HI..
I have big problem with HARD-SPL.
When I run Topaz-HardSPL_V5_00R5.exe and then click on automatic, in few seconds I have this window:
"Fatal Error:
Hard-SPL is for non-commercial purposes only, we have detected that you appear to already have to unlocked another device, if you wish to unlock commercial please e-mail olipro@gmail.com to discuss solutions;However if this is your first device, then please ensure that the radio is turned ON and retry"
My device information:
-Model No.: Touch Diamond2 T5353
-Plaform: PocketPC
-IMEI: *************************

Pls Help me!
Thank you for your help!
Fri, 8 Jan 2010 12:49am - Cmonex
how many devices do you have?
Fri, 8 Jan 2010 4:46am
I have only one devices TP2
I have tried many times, 2 OS: Windows XP, Windows 7

Please Help me!
Thank you for your help!
Sun, 10 Jan 2010 11:55pm - Cmonex
hi I enabled this IMEI for you, please use Automatic mode in the program.

however, in future, if you need to flash more phones, please use the donation/payment link in the program (it asks for a really small amount).

please do not reply to this message unless absolutely necessary, to save us processing time, thank you!

"

baden

Tôi không tải được ROM Ship V6.5 vì không đúng SN.
Xin bạn vui lòng cho tôi SN hoặc Ship ROM V6.5 bạn đã tải về.Cám ơn nhiều

Chào bác,
Sory hổm rày em đi suốt, không vào 4r nên em không thấy bài của bác.
Em đã load ROM ship tại đây, các bác test thử xem sao. Em nhắc lại, là ROM ship này em đã cài được cho máy của em, còn em chưa test ở máy nào khác nhé.
http://www.4shared.com/file/195630466/a720b37d/_HTC_Touch_Diamond2_WM65_RUU_T.html

hanoiwap

Super V.I.P
Cám ơn bài viết của bạn.

"
"HI..
I have big problem with HARD-SPL.
When I run Topaz-HardSPL_V5_00R5.exe and then click on automatic, in few seconds I have this window:
"Fatal Error:
Hard-SPL is for non-commercial purposes only, we have detected that you appear to already have to unlocked another device, if you wish to unlock commercial please e-mail olipro@gmail.com to discuss solutions;However if this is your first device, then please ensure that the radio is turned ON and retry"
My device information:
-Model No.: Touch Diamond2 T5353
-Plaform: PocketPC
-IMEI: *************************

Pls Help me!
Thank you for your help!
Fri, 8 Jan 2010 12:49am - Cmonex
how many devices do you have?
Fri, 8 Jan 2010 4:46am
I have only one devices TP2
I have tried many times, 2 OS: Windows XP, Windows 7

Please Help me!
Thank you for your help!
Sun, 10 Jan 2010 11:55pm - Cmonex

however, in future, if you need to flash more phones, please use the donation/payment link in the program (it asks for a really small amount).

please do not reply to this message unless absolutely necessary, to save us processing time, thank you!

"

Tôi cũng nhận được thông báo sau:
<hardspl@htc-unlocks.com> nói:
-- HTC-Unlocks --

Chạy được HardSPL V5 by OLINEX .Cuối cùng SPL vẫn như cũ.Chắc phải trả tiền cho họ thì mới được.

hanoiwap

Super V.I.P
Cám ơn bài viết của bạn.
"

Tôi đã HardSPL thàng công rồi.Không có tài khoản để donate cho tác giả.Thật áy náy

TranMinhMan

Super V.I.P
khi mình up topaz 1.83 rùi song rùi thì nó hiện ra thông báo và cho đường lik thế này:http://topaz.htc-unlocks.com/hardspl.php?donateid=123456789012347
có nghĩa là gì vậy mod mình kiểm tra xem máy đã nên 1.83 chưa bằng cách ấn phím nguồn và vldown thì thấy có 1.83 rùi. vậy bây h mình up rom ngon lành rùi chứ?
thanks nha.

Bạn đã unlock thành công rùi đấy, giờ có thể thoải mái up Rom rùi. Đường link đó là link donate cho tác giả thui!;;)

bit701

Tết đến rồi mà ko up rom được, hjx...mình chờ gần 2 ngày rồi ko thấy hồi âm

demonntl

Active Member
HardSPL 0% ----->giúp e với

tình hình là con td2 của e chưa hard
e sync với máy tính thành công
tiếp theo chay CustomRUU để lên 1.83 từ image 1.40.707.1 nhưng máy cứ chạy ở 0%
e chuyển wa Topaz-HardSPL_V5_00R5 thì báo lỗi fatal error
cho nên e wa http://support.htc-unlocks.com đăng kí
e làm vậy có đúng ko ah?

sheralosh