• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD WM6.5 ROM COM2: V104 (Core 21916) ★ MANILA 2.5_2018 (FINAL)

huydong0164

Đã UP xong bản ROM V103 của Phạm Quang. Quả thực bản này đã fix hết các lỗi trước đây. Có lẽ mình UP bản này cho Blacstone là bản cuối, ngày mai mình sẽ chuyển sang sử dụng HD2 :D Có một số nhận xét về ROM của Pham Quang cho đến bản V103.
Có nhiều bản ROM khác chạy rất tốt như: Energy, Kwbr, Cloudy... tuy nhiên các bản này có bản quá tham tích hợp các tools trong ROM, có bản thì lại sạch quá phải bổ sung sau khi cài. 1 số tính năng như ZOOM của Camera, ghi âm 2 chiều không có hoặc lỗi... Sau khi UP ROM phải chỉnh sửa nhiều mới phù hợp với ý thích (Chỉ của riêng mình thôi nhé). Mình rất thích các bản ROM của PHAMQUANG, nhất là các bản sau này vì các bản ROM này sạch sẽ, giao diện đẹp, chạy nhanh, cảm ứng nhạy, các tools cần thiết đều được tích hợp sẵn. Tuy nhiên mình thấy còn 1 số thiết lập chưa thực sự ưng ý sau (cũng là do ý thích của mình thôi nhé):
1. Background của Sence và Start sử dụng đẹp nhưng khó đọc chữ, nên sử dụng nền đen chấm trắng nhỏ có sẵn trong ROM (Vì nó dễ đọc và đúng với tên của máy Blackstone hơn).
2. Nên bỏ chế độ Weather full trên màn hình home (Theo mình thì không đẹp) nó làm hệ thống chạy chậm hơn và kém mượt khi touch.
3. Thiết lập hệ thống rings tone và new message chuẩn về chế độ vibrate and ring và có âm thanh khi nhận tin nhắn ngay khi UP ROM xong vì hầu như ai cũng cần điều này (hiện nó không có chuông khi có tin nhắn mới).
4. Nên tích hợp thêm tools kiểm soát và test GPS.
5. Nên cập nhật thêm Tools NODATA để khóa 3G, GPRS khi cần vì nhiều lúc không kiểm soát được việc kết nối làm giầu cho nhà dịch vụ 1 cách vô ích. :D

Chỉnh sửa cuối:

tuananhvn2004

Chú Quang cho hỏi cái lỗi khi gọi mình bấm số mà không có hiện số trong sim, mấy bản rom cũ mỗi lần bấm số hiện ra da sách trong sim mình cần gọi mà bản 102 này không hiện, bản V103 V104 này khắc phụ được sự cố đó không? thanks

PhamQuang

Manager
Cám ơn ý kiến nhận xét của bạn, chứng tỏ bạn test ROM khá kỹ !!! :D
Nếu ROM tích hợp các ứng dụng nêu trên như: tắt GPRS, test GPS,... thì không phải là ROM sạch nữa rồi, và cũng không giống ROM Default, hơn nữa các ứng dụng nêu trên cài dễ dàng mà.
Xu hướng của mình là tạo các bản ROM gần gũi với ROM của hãng cho HTC, không tích hợp nhiều quá các Tool.
- Về phần tránh bật GPRS tự động, khi Up ROM xong, phần Setup các bạn nên để "Manual Update data..." thì sẽ OK.
- Về phần Vibration và Ringtone thì đúng là mình hơi "cá nhân" vì mình quen để như vậy. Làm ROM trước hết là phục vụ mình mà !!! :D

PhamQuang

Manager
Chú Quang cho hỏi cái lỗi khi gọi mình bấm số mà không có hiện số trong sim, mấy bản rom cũ mỗi lần bấm số hiện ra da sách trong sim mình cần gọi mà bản 102 này không hiện, bản V103 V104 này khắc phụ được sự cố đó không? thanks

Lỗi này là lỗi gì vậy? Sao trong SIM lại không hiện số? Bạn hãy khái quát lại ý muốn nói của mình xem nào !!!

hikaruvt

Cảm ơn Bác Quang. Bác làm việc nhanh quá, hi vọng bản này khắc phục hết các lỗi về camera và multimedia, cháu down về test đây .......

tuananhvn2004

Chú Quang cho hỏi nếu như mình up lên 103 thì những cài đặt trước có cách nào giữ nguyên không hay là phải cài lại từ đầu? mong Chú chỉ dùm thanks còn vài cái lỗi ở rom 102 là khi mình cài phần mềm lên thẻ nhớ nó không nằm ngoài start mà mình phải vào File Explorer mở ra. bản 103 này có khắc phục được chuyện đó không chú Quang?

NhatToai

Super V.I.P
Chú Quang cho hỏi nếu như mình up lên 103 thì những cài đặt trước có cách nào giữ nguyên không hay là phải cài lại từ đầu? mong Chú chỉ dùm thanks còn vài cái lỗi ở rom 102 là khi mình cài phần mềm lên thẻ nhớ nó không nằm ngoài start mà mình phải vào File Explorer mở ra. bản 103 này có khắc phục được chuyện đó không chú Quang?

Kiểm tra lại cách sử dụng và cả thẻ nhớ của bạn đi,chưa có ROM nào mà sau khi cài soft lại phải vào file explorer để mở chương trình cả.

php

hi bạn, lỗi này là do một số phần mềm mặc định như thế, nó không tạo được shortcut trong start menu; hic, phải chịu khó vào explorer tuỳ chọn file chạy và chọn send to start menu (create shortcut), lúc này sẽ có trong programe thôi!
chúc vui!

thangbom

đang lấy ROM v104 (cám ơn bác Quang), nhưng cho tôi hỏi phiên bản này có khắc phục tính năng thiếu option chụp hình có GPS/geotag chưa vậy bác? Trong v103, tôi đã cài cái HD Tweak để enable nó nhưng vẫn không được. Thỉnh thoảng tôi cần chụp hình upload lên Flickr (gắn hình vô bản đồ cần geotag) nên cần tính năng này. Cám ơn bác đã đọc (và hồi âm giúp)

takaru

úi , có bản 104 rùi ạ ? hichic . không biết khi nào Man PhamQuang chia sẻ cho bọn cháu đây ? mong chờ quá

cuongtqg

Bác Quang ơi Link trên là V104 hay V103 cũ hay là V103 fix vi em down về vẫn thấy ghi là V103 ?

PhamQuang

Manager
úi , có bản 104 rùi ạ ? hichic . không biết khi nào Man PhamQuang chia sẻ cho bọn cháu đây ? mong chờ quá

Ghi nhầm thôi, đã có bản V104 đâu, vẫn là bản V103 thôi mà.
Khi nào có Build mới chạy ổn định sẽ làm bản V104 sau các bạn nhé.

tuananhvn2004

Chú Quang cho hỏi nếu như có Build chạy ổn định chú làm phiên bản V104 có thể thêm các chương trình cần thiết theo rom đó luôn được không? mỗi lần up là mỗi lần phải cài lại font rồi nào là bàn phím việt mỗi lần là mệt gần chít đã vậy cài lại game rồi viêtmap mà sao cài việt map nó không nằm ngoài programs mỗi lần mở là phải vào File Explorer, có cách nào đưa nó ra ngoài đó được không chú?

Chú Quang cho hỏi nếu như có Build chạy ổn định chú làm phiên bản V104 có thể thêm các chương trình cần thiết theo rom đó luôn được không? mỗi lần up là mỗi lần phải cài lại font rồi nào là bàn phím việt mỗi lần là mệt gần chít đã vậy cài lại game rồi viêtmap mà sao cài việt map nó không nằm ngoài programs mỗi lần mở là phải vào File Explorer, có cách nào đưa nó ra ngoài đó được không chú?
Những cooker thường chỉ tích hợp những phầm mềm thực sự rất cần thiết và dung lượng nhỏ, còn font thì nhưng bản rom PV mình đều có sẵn font Tiếng Việt rồi mà bạn. Những yêu cầu của bạn không thể đáp ứng được đâu, nhất là VietMap là PM Việt và là phần mềm thương mại nữa... Để có VietMap trong Program thì bạn copy file VietmapR12.exe (VD với VietMap R12) theo đường dẫn My Device/Windows/Start Menu/Programs là được.