• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD WM6.5 ROM COM2: V104 (Core 21916) ★ MANILA 2.5_2018 (FINAL)

TDK2

Sau khi test bản V103 mình cảm thấy chạy rất mượt mà , rất cảm ơn Bác Quang đã dành thời gian quý báu của mình cho ra những bảm Rom ngày càng có chất lượng để phục vụ cộng đồng anh em chúng tôi.
Thank's so lot.

hanhfam

Em đang dùng bản ROM V102 của bác Quang với sim Mobifone và sử dụng GPGS tốt, không cần cài đặt gì. Nhưng gần đây, em chuyển sang dùn Sim của Viettel, khi em cập nhật thời tiết nó luôn báo lỗi kết nối GPRS. Em đoán là cấu hình vào GPRS của 2 mạng này khác nhau nhưng ko biết cấu hình lại thế nào. Các bác giúp em với.

Em xin cảm ơn nhiều.

Em đang dùng bản ROM V102 của bác Quang với sim Mobifone và sử dụng GPGS tốt, không cần cài đặt gì. Nhưng gần đây, em chuyển sang dùn Sim của Viettel, khi em cập nhật thời tiết nó luôn báo lỗi kết nối GPRS. Em đoán là cấu hình vào GPRS của 2 mạng này khác nhau nhưng ko biết cấu hình lại thế nào. Các bác giúp em với.
Bạn vào Start/Settings/Connections/Connection Setup, ở phần Country chọn Vietnam, phần Operator chọn Viettel, ok là xong...

micco

Cam on Bac Pham Quang da tao dieu kien cho anh em co Rom moi de up lien tuc.

Bài sau bạn nhớ post bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn.

hcqp

He he... mình không test, chỉ biết cài bản V103 này thôi.... bà xã sài... và phát biểu:
"Anh ơi! Bản này anh mới cài cho em hả, dùng ngon lắm! Không bị treo, mượt mà và nhanh nữa... Cám ơn ông xã!"
.... và em xin chuyển lời cảm ơn này đến bác Quang!
Vâng, cảm ơn bác Quang nhiều nhé!

takaru

bản rom này đúng là nhanh thật , chỉ hơi lăn tăn size chữ của icon tại home tab nhỏ quá , hiển thị không được tốt lắm . sau khi tắt quả " mây mưa full " thì đúng là vuốt rất nhanh , không bị khự . hihihi . rom sạch sẽ mà lại rất đầy đủ . càng dùng càng sướng

hunter_tht

Bản này vẫn bị lỗi camera chụp hình xong bị trắng xóa một lúc Bác Quang ah.........................

haicasper

Em Newbie vừa chuyển qua dùng HD1 thấy rất hay và muốn vọc, sau khi thử bản V101 của bác rùi chuyển sang dùng V103 cảm nhận thấy khác hẳn, nhanh và mượt hơn rất nhiều, cảm nhận ban đầu là vậy còn chưa tìm hiểu sâu. Cám ơn bác Quang đã xây dựng cho ace dùng HD1 có những bản Rom sạch và nhanh như vậy. Hi vọng sẽ được Up nhiều rom của bác hơn với nhiều cải tiến mới hơn.

binhvti

bản rom này đúng là nhanh thật , chỉ hơi lăn tăn size chữ của icon tại home tab nhỏ quá , hiển thị không được tốt lắm . sau khi tắt quả " mây mưa full " thì đúng là vuốt rất nhanh , không bị khự . hihihi . rom sạch sẽ mà lại rất đầy đủ . càng dùng càng sướng

Bạn cho hỏi làm thế nào để tắt được quả " mây mưa full " mà k cài thêm chương trình khác. Thanhs

AnhPheCT

Bạn cho hỏi làm thế nào để tắt được quả " mây mưa full " mà k cài thêm chương trình khác. Thanhs

Nếu không dùng CHT chỉnh regedit sau:
Tắt Weather Animations Home Tab
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"Home.WallpaperMode"=dword: Từ 0 thành 1 hoặc 2
Hoặc nếu có dùng Co0kie's Home Tab thì Add Quicklink Toggle Weather chọn ON/OFF thôi

cuongtqg

Bản này em chạy có hiện tượng như sau: Kết nối bluetooth với tai nghe (biểu tượng Bluetooth hiển thị ra gần cột sóng) nhưng nếu ngắt kết nối bluetooth thì biểu tượng vẫn còn cứ như là Bluetooth vẫn đang được kích hoạt mặc dù kiểm tra trong Commanager thì Bluetooth đã disable

mrlap80

Mình vừa up xong rồi bản Rom khá mượt,nhưng sao khi nhắn tin và lướt web ko tắt đc chế độ rung phản hồi của bàn phím mặc dù mình đã tắt rung trong TouchFlo rồi.Có pác nào cùng cảnh ko chỉ mình với.Rất cám ơn pác Phạm Quang

mrlap80

5. Nên cập nhật thêm Tools NODATA để khóa 3G, GPRS khi cần vì nhiều lúc không kiểm soát được việc kết nối làm giầu cho nhà dịch vụ 1 cách vô ích. :D
Nếu bạn muốn tắt 3G ,GPRS thì dow NODATA về cà là đc mà.

Last edited by a moderator:

hunter_tht

Dao nay Bác Quang ưu tiên HD2 nhiều quá??? Chẳng nhẽ lại phải nâng cấp lên HD2??? buồn ..............

lycucu

hix! dạo này HD2 chơi dual boot đã quá! đang nóng lòng đợi em HD2 đáp máy bay về để vọc cho bằng anh bằng em !

draknight2511

mình chỉ mới gia nhập hội BlackStone thui nhưng củng thanks bac PhamQuang vì những đóng góp của bác.
Thanks

draknight2511

Bác PhamQuang ơi, xin giúp dùm em với! hôm qua em đang up con
"RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5_Radio_52.64.25.34_1.14.25.24_Ship"
xong, ko biết sao nhắm mắt nhắm mũi chạy update file "Radio 1.1.7.25.09 and Task29" giờ mở máy lên chỉ hiện đến màn hình đen "smart mobility" dù em đã HardReset hay softreset củng thế.
ko biết bác có cách nào giúp giùm em với.
Xin cảm ơn bác thật nhiều.
Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Bác PhamQuang ơi, xin giúp dùm em với! hôm qua em đang up con
"RUU_BlackStone_Telstra_WWE_1.59.841.5_Radio_52.64.25.34_1.14.25.24_Ship"
xong, ko biết sao nhắm mắt nhắm mũi chạy update file "Radio 1.1.7.25.09 and Task29" giờ mở máy lên chỉ hiện đến màn hình đen "smart mobility" dù em đã HardReset hay softreset củng thế.
ko biết bác có cách nào giúp giùm em với.
Xin cảm ơn bác thật nhiều.
Thanks

1 vấn đề không hỏi nhiều nơi như vậy Bạn nhé!