• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

Nguyenson318

Hiện giờ đã cài song song được WP7 và Android (SD) cho HD2, đề nghị bác Dũng ngâm cứu những bản ROM Android chạy mượt trên WP7!!! Thanks

Mr_bi0511

rom chơi game thi thoảng cảm ứng bị đơ anh ạ . Nghe nói nand không mượt bằng trên SD đúng không anh

Mr_bi0511

ko biết máy bác như nào cùng rom desire của bác dũng Trên sd của em ko bị đơ cảm ứng khi game . Trên Nand lại bị

saube7610_sg

Em đang xài bản desire SD.Sử dụng cảm thấy mượt lắm, nhưng sao k down được soft từ market vậy?Chỉ cài được từ file apk thôi!Bác chủ topic giúp dùm.Cám ơn nhiều lắm ah!

dungphp

Thay Kernel đi bạn ! và fix camcorder nữa nhé !
A`, chính xác bản nào nhỉ ?

saube7610_sg

Thay Kernel đi bạn ! và fix camcorder nữa nhé !
A`, chính xác bản nào nhỉ ?

Bản này đấy ah: Bản HD2 Desire V2.0.1 Glass - SD - Kernel Hastarin r8.6.Thay kernel nào vậy bác?Em mới xài nên còn gà.Mới dọc phá WM và android, cài android sd và nand qua usb, chưa thử nghiệm CWM dù đã đọc rồi.Cám ơn bác đã trả lời.Bản android sd này bác mod chạy rất mượt ( em xài rom WM final của bác ancola)

dungphp

Nếu chạy Android trên thẻ nhớ thì download kernel về giải nén ra, copy vào thư mục Android trên thẻ và khởi động lại máy ! bản này vào Market tốt mà. Nếu vẫn kg vào đc thì cần thay app Market khác vậy (file Vending.apk trong /system/app)

Mr_bi0511

trước em thay bản khác dùng đc lúc đó xong rs lại máy vẫn bị đó anh a` . trên Nand thì không sao

videolan

Thanks chủ thớt, bản 2.01 chạy ngon wa, nhưng muốn tắt bản nhạc lúc start thì tắt chỗ nào vậy bạn. Sorry vì 68 trang ko có time đọc hết được, vui lòng trả lới lại nếu đã trả lời ai đó rồi nha bạn

dungphp

Thanks chủ thớt, bản 2.01 chạy ngon wa, nhưng muốn tắt bản nhạc lúc start thì tắt chỗ nào vậy bạn. Sorry vì 68 trang ko có time đọc hết được, vui lòng trả lới lại nếu đã trả lời ai đó rồi nha bạn

Dùng chương trình trong rom xóa file nhạc theo đường dẫn: /system/customize/resource/....mp3 là xong !

videolan

Xin chủ thớt cho thên tý muối cho bát thang gà ngon hơn:
1. Loa ngoài hơi nhỏ
2. Ko update đươc yahoo. Curentwidget,ko.thấy chỗ uníntall 1 số ctrình
3. Lăm thế nào để đạt 3h./1% pin (đã kill all vẫn chỉ đc 7ma)
Thanks!

hieudao777

toi cai ban rom nay roi
voi nand bay gio muon tro lai winmo thi phai lam sao xin cac bac chi giao cho cam on cac bac
cai rom nay chay rat nhanh,nhung sao ko xem phim tren mang duoc vay,ra tieng ma ko co hinh nen muon tro lai winmo roi lam lai tu dau
cho android
nhung ko biet lam sao tro lai voi botloader co 3 mau xang do va vang do
de flash lai winmo tmo
cac bac chi dum em voi

dungphp

toi cai ban rom nay roi
voi nand bay gio muon tro lai winmo thi phai lam sao xin cac bac chi giao cho cam on cac bac
cai rom nay chay rat nhanh,nhung sao ko xem phim tren mang duoc vay,ra tieng ma ko co hinh nen muon tro lai winmo roi lam lai tu dau
cho android
nhung ko biet lam sao tro lai voi botloader co 3 mau xang do va vang do
de flash lai winmo tmo
cac bac chi dum em voi

Tắt máy, ấn giữ phím Volume down, ấn rồi nhả phím Power (đỏ), vẫn giữ tiếp phím Volume down đến khi ra màn hình 3 mầu thì thả ra !

videolan

xin hỏi cách gỡ currentwidget trong rom glass 2.01 SD hoặc cách update nó?
bản này có thể dùng song song với wm7 ko bạn?

dungphp

xin hỏi cách gỡ currentwidget trong rom glass 2.01 SD hoặc cách update nó?
bản này có thể dùng song song với wm7 ko bạn?

Kg dùng Currentwidget thì xóa biểu tượng đi là đc (nó nhẹ, kg đáng kể). Bản SD có thể dùng với WP7 được !