• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

amateur_no1

Bác DUNGPHP ới!em thấy bản MOD của bác có 02 vấn đề:
-Camcorder does not
-Ngốn pin như uống nước
Em đã lên http://forum.xda-developers.com lấy cái bản, cơ bản là giống của bác về chạy khá mượt và khắc phục được 02 lỗi trên. Tuy nhiêu thiếu cái soft về 05 nút điều khiển mềm lại không có, bác biết nó ở app nào hay là MOD bác chỉ cho em cái!
thanks

Mạo muội, Cái đó đây nè, tải cái mới nhất nhé.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=865525

cuongtv8085

Bác đã xly được cái cam khi dung video chưa và đã fix đỡ ngốn pin chưa?Em thấy bản MOD ngốn pin khiếp quá mặc dù em đã Taskille hết các ứng dụng sau khi không sử dung.

dungphp

Bác đã xly được cái cam khi dung video chưa và đã fix đỡ ngốn pin chưa?Em thấy bản MOD ngốn pin khiếp quá mặc dù em đã Taskille hết các ứng dụng sau khi không sử dung.

Mình đang xem lại Camcorder ! Mình dùng Advanced Task killer - Dòng nghỉ là 3mA

cuongtv8085

Bác dungphp ơi!bác có dùng nick yahoo không?cho em xin em chát, em hỏi bác một số vấn đề!
Thanks

andyhoang

Sao cái bản mới nhất này mình cài thì nhấn install.exe thì nó lại báo là in not vaild pocket PC application là sao nhỉ

dungphp

Sao cái bản mới nhất này mình cài thì nhấn install.exe thì nó lại báo là in not vaild pocket PC application là sao nhỉ

Có virus ăn file không ? copy file DAF.exe ở rom khác sang chạy xem đc kg ?

dungphp

FIX LỖI CAMCORDER ĐÂY ! Download về, giải nén ra, cắm cáp với máy tính rồi chạy file fix_camcorder_DUNGPHP.bat nhé !
Bản HD này mình dùng rất chuẩn, dòng nghỉ luôn là 3mA, kể cả chưa cài Taskiller !
CÁC BẠN NÊN THAY KERNEL CỦA PROJECTION Ở BÀI 1 NHÉ ! RẤT RẤT TỐT !
Cảm ơn mọi người đã feetback !

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Version tiếp theo bác dũng làm bản Desire HD2 on NAND dc ko, thanks bác nhiều :(

dungphp

Desire thì nhiều bản của nước ngoài rất tốt ! Mình chủ yếu làm theo giao diện mình thích nên để làm như bản gốc thì khác gì các bản nước ngoài !

dungphp

HD2 thường chờ chút, mình Deodexer cái rom xem nó nhẹ đc chút nào kg ! Được thì HD2 thường sẽ dùng đc !

hatnaf

Bác dũng có đưa bản desire Glass của bác lên NAND ko, e đang chờ tin đây :D .....

sonkeu

bác cho hỏi fix lỗi camcorder cho bản HD2 - DESIRE HD V1.0 Glass thì làm thế nao? và có cần phải thay kernel ko?

dungphp

bác cho hỏi fix lỗi camcorder cho bản HD2 - DESIRE HD V1.0 Glass thì làm thế nao? và có cần phải thay kernel ko?

Thay kernel cho tốt hơn ! và fix lỗi camcorder bằng cách tải file về giải nén ra pc, cám cáp vào rồi chạy file fix_camcorder_DUNGPHP.bat. Tương tự như thế cho thay kernel !

hatnaf

Các bản NAND của bác dũng có cách nào bỏ glass đi ko, mình thích bản của bác nhưng ko thích cái glass. thích cái black của HTC mới chết @@

abc3650

HD2 Desire V2.0.1 Glass - NAND (kernel v0.3 Projection)

Bản này kết nối cable nó k ra ổ nhớ thẻ trong laptop chủ thớt ơi .. có cách nào fix đc k .. vì tháo thẻ ra vào hoài k tốt cho cả 2 ..