• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 chạy Android bị lỗi?

khoaito

Bạn đang ở đâu, nếu Hà nội thì mang qua mình xem cho chứ không thể dễ dàng kết luận hỏng là do Android được ??? Chưa kiểm tra kỹ không nên cảnh báo lung tung

bác cho em gặp nhé , máy em cũng có hiện tượng như trên, em hiện dùng TMOUS

khoaito

Pin hỏng thì có 2 biểu hiện khi nạp : Nạp rất nhanh đầy hoặc ngược lại
Khắc phục tạm thời :
_ Kiếm cái sạc ngoài sạc qua đêm cho nó
_ Xả hết kiệt pin
_ Lại xạc qua đêm cho nó rồi dùng
Khắc phục triệt để : Mua pin mới ;;)

Máy em TMOUS, mới mua, theo bác làm sao chứng minh pin die để còn ra trình bày với bọn bán hàng cho nó chịu

thinhletien

ra tiệm mua cục pin mới cho HD2 cũng okie. Mua pin dung lượng cao Galileo đó, giá ngon mà xài ổn, ai ở hcm cần mua báo e. Hình như thằng bạn nó bán giá 350k/ cục hay sao ý. Chạy ngang ngửa pin zin nếu ko mún nói là hơn tý, dùng rất tốt.

Có gì pm nick yahoo cho e về vụ pin nếu ai cần: silverfang_211
nhớ nói bên PDAViet nhé, ko e lại nói thách =]] cắn cò nữa các bác chửi e tội nghịp

còn vụ lỗi, e chạy thấy vẫn vi vu phí phới khi chạy cũng hơn tháng rùi, toàn xài android vì nhìu game :D chẳng bị gì, chắc chưa tới lúc bệnh

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

ra tiệm mua cục pin mới cho HD2 cũng okie. Mua pin dung lượng cao Galileo đó, giá ngon mà xài ổn, ai ở hcm cần mua báo e. Hình như thằng bạn nó bán giá 350k/ cục hay sao ý. Chạy ngang ngửa pin zin nếu ko mún nói là hơn tý, dùng rất tốt.

Có gì pm nick yahoo cho e về vụ pin nếu ai cần: silverfang_211
nhớ nói bên PDAViet nhé, ko e lại nói thách =]] cắn cò nữa các bác chửi e tội nghịp

còn vụ lỗi, e chạy thấy vẫn vi vu phí phới khi chạy cũng hơn tháng rùi, toàn xài android vì nhìu game :D chẳng bị gì, chắc chưa tới lúc bệnh

Chơi với bạn thì chắc phải lựa chọn mà chơi, giá cục pin đó theo mình biết chỉ 200k, thậm chí có chố rao bán 170k :D , nên check lại người bạn ấy :-?

Theo mình thì đa số các AE sử dụng HD2 đa số đều sử dụng thẻ 8G ( tặng kèm máy mà ), vì vậy nên đầu tư thêm 01 thẻ 8 hay 16G để có thể chạy WM hay AD cho an tâm hơn. Đuơng nhiên, thẻ 16G có thể sử dụng WM hay AD tùy nhu cầu sử dụng dữ liệu cho em nào, ít ra trước mắt loại bớt lo lắng như các AE có kinh nghiệm đã đề cập như trên.

Mặt khác, đã chơi thì phải đánh giá rủi ro, còn không thì giữ nguyên WM, đừng đèo bồng thêm 01 ẻm AD chi cho khổ ( hay sướng >:) ), chấc ăn hơn nữa thì ngay cả việc up ROM cho WM cũng xin kíu :p

hackbabe

He he he vụ này nghe qua thì có vẻ là cục PIN die roài :-?. "Tháo pin để một lúc lâu" Thì pin nó hồi lại >>> Khởi động lại OK>>> Chạy một lúc pin tuy có thể còn Áp nhưng không đủ Dòng>>> Máy lại ngất:p
*** Kiếm cục pin ngon thử lại xem sao.

Thay pin mới cực ngon vào vẫn bị ngất bác ợ.
HD2 Thường chứ không phải hàng TMous tai tiếng bác nhé, không biết có phải do chíp OC nhiều , Overheat , tháo lắp pin nhiều, sạc pin nhồi...v..v mà dẫn tới máy chỉ hơi nóng là teo, thậm chí chả làm gì cũng thỉnh thoảng treo. Ah có bác nào bị xuất hiện thông báo, " ARM11 fatal error Flash_os_wm.c line 582 " không? cái này là lỗi gì vậy
thanks

Chỉnh sửa cuối: