• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 khi sử dụng pin dung lượng cao

nam222

Mình đưa ra vấn đề áy vì chưa có ai giải quyết được . Vấn đề là HD2 khi dùng pin dung lượng cao thì khi máy sử dung hết lượng pin tương đương pin chuẩn ( 1230mah ) là máy báo hết pin . Do đó người dùng lầm tưởng pin dung lượng cao bị lởm . Thực sự nếu pin 2400mah nếu khi sử dụng máy báo hết pin , tháo pin ra lắp lại có khả năng sẽ còn 50% dung lượng và tiếp tục sử dụng tốt . Mình đã thử nhiều phần mềm giám sát pin vẫn thấy đúng như vậy . Vì vậy làm sao để HD2 nhận đúng dung lượng pin còn lại , không lê cứ tháo ra lắp lỡ nó làm cái bùm thì chết.

cfbarca

Active Member
@Ủa sao kỳ vậy pác? ko lẽ con FW HD2 lại kém thông minh dữ vậy? nó ko thể nhận ra dung lg của 2 cục pin khác nhau àh? ko lẽ FW của nó lock ở mức 1230mah còn trên mức đó thì nó ko thèm xài nguồn mà cục pin > 1230 cung cấp hả? vụ này mới nghe lần đầu, chắc phải kiếm cục pin > pin zin thử thui (thật ra nếu phải mua pin dự phòng thì tui chọn 1 cục pin zin 1230 nữa là đủ, pin dung lg cao chỉ cần cho các bác chiên gia ôm NET và luyện phim thui)

MrAlexx

mình dùng winmo thì nó dùng hết 100% pin 1500mah còn dùng android thì còn 305 là nó die . có bật cũng ko lên nhưng sạc thì lên và lên luôn 30%

senshin

Tuần trước mình ra tiệm mua cục pin hd2 nhìn y chang pin zin có 55 k biết hàng face rồi nhưng về xài lâu hơn cả pin zin.hix.Có khi nào tiệm bán nhầm pin xịn ko ta?????????

quanthien84

Mình đưa ra vấn đề áy vì chưa có ai giải quyết được . Vấn đề là HD2 khi dùng pin dung lượng cao thì khi máy sử dung hết lượng pin tương đương pin chuẩn ( 1230mah ) là máy báo hết pin . Do đó người dùng lầm tưởng pin dung lượng cao bị lởm . Thực sự nếu pin 2400mah nếu khi sử dụng máy báo hết pin , tháo pin ra lắp lại có khả năng sẽ còn 50% dung lượng và tiếp tục sử dụng tốt . Mình đã thử nhiều phần mềm giám sát pin vẫn thấy đúng như vậy . Vì vậy làm sao để HD2 nhận đúng dung lượng pin còn lại , không lê cứ tháo ra lắp lỡ nó làm cái bùm thì chết.
;)) Mình cũng tương tự như vầy ;)) Ban đầu tưởng pin rởm ;))

vuphong

bạn có thể chỉ giúp mình địa chỉ bán pin đó không ? thanks !

ambition1006

Tuần trước mình ra tiệm mua cục pin hd2 nhìn y chang pin zin có 55 k biết hàng face rồi nhưng về xài lâu hơn cả pin zin.hix.Có khi nào tiệm bán nhầm pin xịn ko ta?????????

Cung cấp địa chỉ cho AE biết với, nghe hấp dẫn quá. Thanks

nam222

thêm cục pin 1230 nữa chi bằng sắm cục dung lượng cao rồi khi hết pin tháo ra lắp lại là được mà.

senshin

Cung cấp địa chỉ cho AE biết với, nghe hấp dẫn quá. Thanks

hix mình ở phú yên mua ở phú yên luôn.Lại mua mà chủ hàng đi vắng bà chủ nhà bán hộ he he.Ko biết có nhầm giá không nữa :-? Giờ ko dám ghé lại nữa lỡ đòi thêm tiền thì chết>:).Xài hơn tuần.Để chế độ chờ tận 2 ngày rưỡi có dùng S2U2 :O

cfbarca

Active Member

@Đã vậy........nhưng pác ko nói cục pin zin HTC của pác xài bao nhiêu lâu rùi, hiện nạp full nó dùng TBình đc bn ngày? chứ so sánh nhiều khi ko có basic cũng khó nói, àh pác chụp hình quả pin lên cho AE thưởng lãm nào

hpkhchgngh

pin zin em lại xai ngon hơn pin galilio 1500 mah.. nhất là khi bôt android mà pin đầy, đèn led nhấp nháy mãi đến khi pin còn 97 96% thì mới thôi

nam222

@Ủa sao kỳ vậy pác? ko lẽ con FW HD2 lại kém thông minh dữ vậy? nó ko thể nhận ra dung lg của 2 cục pin khác nhau àh? ko lẽ FW của nó lock ở mức 1230mah còn trên mức đó thì nó ko thèm xài nguồn mà cục pin > 1230 cung cấp hả? vụ này mới nghe lần đầu, chắc phải kiếm cục pin > pin zin thử thui (thật ra nếu phải mua pin dự phòng thì tui chọn 1 cục pin zin 1230 nữa là đủ, pin dung lg cao chỉ cần cho các bác chiên gia ôm NET và luyện phim thui)

Có lẽ máy không biết là dung lượng cục pin bao nhiêu. Ban đầu nó chỉ xác định phần trăm dung lượng còn lại trên pin thông qua điện áp , sau đó căn cứ dòng điện sử dụng của máy nó sẽ tính tích lũy dung lượng đã dùng là bao nhiêu và trừ dần đi . Khi tính toán dung lượng đã dùng bằng với dung lượng xác định ban đầu thì phần mềm sẽ ra lệnh tắt máy để tránh kiệt pin . Vì thông số ban đầu là 1230 nên dù bạn có dùng pin lớn hơn thì máy cũng chỉ có sử dụng 1230 thôi . muốn dùng tiếp bạn phải tháo pin ra để máy xóa dung lượng tích lũy đã đếm trong bộ nhớ và xác định dung lượng còn lại theo điện áp và lại đếm lại từ đầu .

binhmogas

theo mình biết thì pin HD2 không có chíp quảng lý pin mà chỉ có chíp sạc thôi nên pin hd2 dễ mod hơn các dòng pin đời cũ (pin đời cũ đại loại là o2 exec nếu tháo cell pin ra khỏi mạch thì coi như tèo (vì mất nguồn nuôi) khi ráp lại sài vẫn được nhưng phần hiển thị pin thì không hề đúng). ở dòng HD2 thì chip quảng lý pin nằm trên máy nên muốn máy hiện thị đúng dung lượng của pin dung lượng cao chỉ có cách sạc đầy pin dlc tháo ra lấy pin zin cũng sạc đầy nhớ là = máy nhé rồi thay pin dlc vào máy và sử dụng thì sẽ chính sác. lưu ý khi sử dụng 1 in 2 viên pin đến mức nào khi thay viên kia vô thì máy cũng thể hiện dung lượng bằng viên cũ. vì thế phải sử dụng suốt hoặc muốn thay thì phải sạc đầy cả 2 rồi mới thay viên khác.

nam222

. ở dòng HD2 thì chip quảng lý pin nằm trên máy nên muốn máy hiện thị đúng dung lượng của pin dung lượng cao chỉ có cách sạc đầy pin dlc tháo ra lấy pin zin cũng sạc đầy nhớ là = máy nheồi rồi thay pin dlc vào máy và sử dụng thì sẽ chính sác. lưu ý khi sử dụng 1 in 2 viên pin đến mức nào khi thay viên kia vô thì máy cũng thể hiện dung lượng bằng viên cũ. vì thế phải sử dụng suốt hoặc muốn thay thì phải sạc đầy cả 2 rồi mới thay viên khác.

Theo mình điều này chưa hẳn đúng , vì mình đã thử rồi . Ngay cả việc sạc pin dung lượng cao bằng máy cũng không đầy được vì khi dung lượng nạp được bằng như pin chuẩn là máy báo đầy , vì vậy máy giảm dần dòng nạp và cắt dòng nạp . Nên muốn nạp đầy cũng phải tháo pin ra, chờ điện áp ổn định rồi lắp vào nạp lại mới chắc đầy được .

vanhuongtiensinh

Theo mình không nên mua pin dung lượng cao cho HD2 bởi vì về mặt thẩm mỹ trông rất xấu, tự nhiêu nó lại mang cái balô trên lưng, thứ hai là không biết quả pin đó tác dụng thiết thực thế nào, nhở phải quả pin lởm nó làm cái bùm thế là mất toi cục cưng, có khi còn nguy hiểm đến tính mạng...

jennydontcry

Có bác nào bị trường hợp pin 2300 mAh ko boot được cho Android chưa?Mình dùng pin zin thì boot được bt nhưng khi dùng pin DLC để chạy Android là máy bị tự động tắt khi chuẩn bị vào hệ điều hành???
Dùng cho WM thì thoải mái ko vấn đề gì cả.

Baltalon

Em thì không nghĩ là pin lại có ảnh hưởng đến việc khởi động hệ điều hành đâu bác ơi

thanghippy

Mình dùng pile dlc của chính hãng không bị vấn đề này , dùng thoải mái trong khoảng hơn 2 ngày mới hết pile .

nam222

Không có phần mềm hay cách chỉnh nào có thể xác định được chính xác dung lượng pin HD2 nếu dùng pin khác pin zin theo máy . Chỉ có các bản Rom cập nhật có hỗ trợ pin dung lượng cao mới chuẩn dược (Upgrade Rom Support new extended battery) . Mình đã up một bản như vậy nhưng Rom lai không tương thích và em HD2 Timous đã ngủ luôn rồi .