• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 khi sử dụng pin dung lượng cao

ichirumama

Không có phần mềm hay cách chỉnh nào có thể xác định được chính xác dung lượng pin HD2 nếu dùng pin khác pin zin theo máy . Chỉ có các bản Rom cập nhật có hỗ trợ pin dung lượng cao mới chuẩn dược (Upgrade Rom Support new extended battery) . Mình đã up một bản như vậy nhưng Rom lai không tương thích và em HD2 Timous đã ngủ luôn rồi .

sao kỳ vậy?? Trên XDA vẫn có người mua pin dung lượng cao của HTC 2600mAh xài được hơn 3 ngày kìa '3'

nam222

sao kỳ vậy?? Trên XDA vẫn có người mua pin dung lượng cao của HTC 2600mAh xài được hơn 3 ngày kìa '3'

Có thể vì bản rom của người này đã có hổ trợ pin dlc rồi , và nếu không phải thì người này có thể dùng được 5 ngày nếu có phần mềm xác định chính xác pin dlc . Mình dùng pin 2400mah dùng thoải mái ít nhất cũng được 2 ngày và nếu chịu khó tháo pin ra rồi lắp lại thì cũng được 4 ngày. Còn nếu nghe gọi không thì không biết bao lâu mới hết vì chưa thử.

ichirumama

Có thể vì bản rom của người này đã có hổ trợ pin dlc rồi , và nếu không phải thì người này có thể dùng được 5 ngày nếu có phần mềm xác định chính xác pin dlc . Mình dùng pin 2400mah dùng thoải mái ít nhất cũng được 2 ngày và nếu chịu khó tháo pin ra rồi lắp lại thì cũng được 4 ngày. Còn nếu nghe gọi không thì không biết bao lâu mới hết vì chưa thử.

để mai mình thử với cục gallio :D.

Baltalon

Chính xác là như vậy. Lúc đầu mình không biết, cứ tưởng là pin bị hư... hic..

LiveView

Các bác cho mình hỏi tí:
Nếu mua Pin dung lượng cao do chính HTC sản xuất thì có bị những tình trạng như trên ko ?( pin xài ko hết dung lượng phải tháo ra gắn vào, sạc ko đầy được !? )

nam222

Nếu được thì chắc HTC đã không có bản rom cập nhập hỗ trợ pin dung lượng cao rồi .

thientu

Có Bác nào mua pin 1500mAh ở của hàng Duy Diểm không vậy? Nếu có làm phiền cho mình vài ý kiến nhé. Mình định mua http://huydiemmobile.vn/CompoDetail/pin-dung-luong-cao-htc-touch-hd2-297.aspx , nhưng không biết nó thế nào?

mình có mua 1 cục 1230mah giống hệt pin zin theo máy giá 400k xài khoảng 4 tháng như chưa thấy gì bất thường.tuy nhiên phải xài sạc rời vì lắp vào máy cắp sạc đèn nhấp nháy

kanguru

Member
Có Bác nào mua pin 1500mAh ở của hàng Duy Diểm không vậy? Nếu có làm phiền cho mình vài ý kiến nhé. Mình định mua http://huydiemmobile.vn/CompoDetail/pin-dung-luong-cao-htc-touch-hd2-297.aspx , nhưng không biết nó thế nào?

Mình xài pin Galilio 1500mA đã được 6 tháng, nói chung là ổn, xài được lâu hơn pin zin chút đỉnh nhưng không gấp 1.5 lần như quảng cáo đâu vả lại mình cũng không để ý kỹ lắm, mua thêm dock xạc rời nữa thì không lo máy hết pin.

ambition1006

mình có mua 1 cục 1230mah giống hệt pin zin theo máy giá 400k xài khoảng 4 tháng như chưa thấy gì bất thường.tuy nhiên phải xài sạc rời vì lắp vào máy cắp sạc đèn nhấp nháy

Mình xài pin Galilio 1500mA đã được 6 tháng, nói chung là ổn, xài được lâu hơn pin zin chút đỉnh nhưng không gấp 1.5 lần như quảng cáo đâu vả lại mình cũng không để ý kỹ lắm, mua thêm dock xạc rời nữa thì không lo máy hết pin.

Cám ơn đã cho mình thông tin, chắc lấy thêm một 1500mAh, dạo này sài thấy hao pin quá.

nlminhz

Vậy là mình may mắn hơn các bạn ! mình đang xài 1 con pin chuẩn 2300 mah xài khoảng 4 ngày thì mới hết pin đấy ! mà không phải tháo ra tháo vô như các bạn ở đây. Có điều là từ lúc đến giờ mình xạc 3 lần 8 tiếng cho nó lúc mới mua về và sau đó toàn dùng xạc kép i-mak.

johnman

Vậy là mình may mắn hơn các bạn ! mình đang xài 1 con pin chuẩn 2300 mah xài khoảng 4 ngày thì mới hết pin đấy ! mà không phải tháo ra tháo vô như các bạn ở đây. Có điều là từ lúc đến giờ mình xạc 3 lần 8 tiếng cho nó lúc mới mua về và sau đó toàn dùng xạc kép i-mak.

Bạn mua Pin DLC ở đâu vậy, chỉ mình với, giả cả bi nhiêu, tks bạn nha. sac kép i-mak là gì vậy bạn,mình gà lắm WM

maximum

Tuần trước mình ra tiệm mua cục pin hd2 nhìn y chang pin zin có 55 k biết hàng face rồi nhưng về xài lâu hơn cả pin zin.hix.Có khi nào tiệm bán nhầm pin xịn ko ta?????????

Có khả năng cục pin bạn cho là zin thì nó la pin zơm và ngược lải :)) nhưng dù sao cũng cho mình xin địa chỉ chố bán pin ra làm cục sài thử

maximum

hiện có khá nhiều mức giá vào khoảng từ 600k > 1,5 tr bảo hành cũng từ 1 tháng đến 3 tháng ( 1,5tr bào hành 1 tháng chẹp chẹp) nếu muốn lấy cục pin của HTC 4G thì mắc hơn 300k vì ốp lưng có chân đỡ

nam222

Không phải máy nào cũng phải tháo ra lắp lại . Một số máy dùng Rom châu Âu sau ngày 26/4/2010 có hỗ trợ pin DLC nên chỉ thị pin đúng . Tuy nhiên đừng up cho HD2 TMOUS nhé , thành cục gạch ngay.

thovu80

mình mua 1 cục pin 2400mah mà không xài được mới chán.mình up thử rom của HTC support cho pin DLC ma cũng không được luôn.:((

lungtungbeng

mình mua 1 cục pin 2400mah mà không xài được mới chán.mình up thử rom của HTC support cho pin DLC ma cũng không được luôn.:((

Dùng pin DLC cũng khổ thế cơ à. Hix.. Em k có xiền toàn xài pin 1500 cùi lại thấy hay^^

khoianhks

kh

hix mình ở phú yên mua ở phú yên luôn.Lại mua mà chủ hàng đi vắng bà chủ nhà bán hộ he he.Ko biết có nhầm giá không nữa :-? Giờ ko dám ghé lại nữa lỡ đòi thêm tiền thì chết>:).Xài hơn tuần.Để chế độ chờ tận 2 ngày rưỡi có dùng S2U2 :O

nghe kể là biết bạn nói ko thật lòng với AE rồi.Đúng ko hả các Bác

dtm01

Mình dùng pile dlc của chính hãng không bị vấn đề này , dùng thoải mái trong khoảng hơn 2 ngày mới hết pile .

Pin dung lượng cao chính hãng là pin nào bạn, loại 2400mAh mà chỉ được có hơn 2 ngày thì chẳng hơn pin thường là mấy mà dung lượng lại gấp đôi :-? :-? :-?

chamcham737877

Pin dung lượng cao chính hãng là pin nào bạn, loại 2400mAh mà chỉ được có hơn 2 ngày thì chẳng hơn pin thường là mấy mà dung lượng lại gấp đôi :-? :-? :-?

hình pin chính hãng ở đây
sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/Phu-kien/2010/02/3B9B1AD6/
dùng thoải mái 2 ngày nhé bạn, pin thường bác chạy gg map hoặc Vietmap xem, chắc đc 4 tiếng là đứt