• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không BOOT sau khi Up ROM mới?

ziczac66

Mọi sự đều có thể xảy ra, đôi khi chỉ vì một trục trặc nho nhỏ.
Nếu máy không vào được Bootloader thì không có cách nào cứu chữa được cả.

Trời ơi! như thế là ra đi hơn mười triệu sao? nhưng e vẫn không sợ.

Nguyen787980

Chào bạn, không biết giúp được không nhưng mình đã bị rơi hoàn tình huống tương tự và đã xử lý như sau:

1. Tháo pin ra để tắt máy
2. bấm cùng lúc phím Vol up + down (tương tự hard reset)
3. Bấm phím khởi động máy lại

làm vài lần thì vào được bootloader rồi up lại rom cũ như bình thường.

Chúc bạn thành công nhé

hieubf

mình cũng vừa bị như bác chủ thớt, y hệt như thế,mình up rom cook của Bác Quang xong thì bị như vậy..cuối cùng mang ra nhật cường nó làm lại cho.hjchjc..

OxyGia

mình cũng vừa bị như bác chủ thớt, y hệt như thế,mình up rom cook của Bác Quang xong thì bị như vậy..cuối cùng mang ra nhật cường nó làm lại cho.hjchjc..

Nếu không vào được BL thì có trời mà cứu. Máy của bạn chắc bị mở rồi, chọc ngoáy vào main rồi, khéo nó thay cả con chip điều khiển nào trong đó.

hieubf

cứu tốt....máy của mình mua mới nguyên FPT,chưa đi bảo hành hay sửa bao giờ

ancola66

Super V.I.P
Chào bạn, không biết giúp được không nhưng mình đã bị rơi hoàn tình huống tương tự và đã xử lý như sau:

1. Tháo pin ra để tắt máy
2. bấm cùng lúc phím Vol up + down (tương tự hard reset)
3. Bấm phím khởi động máy lại

làm vài lần thì vào được bootloader rồi up lại rom cũ như bình thường.

Chúc bạn thành công nhé

cứu tốt....máy của mình mua mới nguyên FPT,chưa đi bảo hành hay sửa bao giờ

Treo máy khi khởi động cũng có nhiều kiểu kiểu khác nhau :
*Treo ở màn hình chỉ có chữ HTC mầu xanh trên nềntrắng toát và không vào được BL thì đúng là có trời cứu
*Treo máy ở màn hình HTC trắng có các dòng chữ đỏ ở dưới, treo máy ở màn hình HTC trắng có hiện chữ quietly brilliant đó là do xung phần mềm hoặc xung với Radio nên máy không khởi động lên được. Với các trường hợp này thì vẫn vào BL bình thường và chỉ cần up lại ROM khác hoặc tháo pin ra lắp lại rồi HR
*Kỹ thuật viên ở Nhật Cường thì cũng đã nghe "Danh" rồi :))

trunght_hn

Mình đã bị trường hợp tương tự, máy bị treo chỉ hiện mỗi chữ HTC xanh trên nền trắng là vì do mình chưa up bản Radio 2.07 hoặc 2.08, nhưng may mà vẫn vào đc Bootloader nên mình đã Up lại ship Rom,máy lại chạy được bình thường, sau đó up radio Rom lên 2.08 rồi mới up tiếp các bản Rom mới, bg ngon lành rồi, hú hồn tưởng tiêu em Leo :D

nguyenducthang

HD2 Cần giúp đỡ!!!!!!

Lúc trước em dùng bản V22C5 của bác PhạmQuang, dùng 1 thời gian khoảng 1 tháng rất ok,1 tuần nay tự nhiên máy dở chứng là máy nóng và tự reset. Sau đó em đã up lên bản V31C5 thì vẫn bị tình trạng tương tự như vậy. Khi up lên bản V31C5 này em rất cực khổ vì cứ up xong là máy hiện lên màn hình trắng và không khởi động lại đc.Bro nào có thể giúp đỡ mình giải quyết lỗi này không vậy? rất mong được các bro giúp đỡ..................:((

PhamQuang

Manager
Lúc trước em dùng bản V22C5 của bác PhạmQuang, dùng 1 thời gian khoảng 1 tháng rất ok,1 tuần nay tự nhiên máy dở chứng là máy nóng và tự reset. Sau đó em đã up lên bản V31C5 thì vẫn bị tình trạng tương tự như vậy. Khi up lên bản V31C5 này em rất cực khổ vì cứ up xong là máy hiện lên màn hình trắng và không khởi động lại đc.Bro nào có thể giúp đỡ mình giải quyết lỗi này không vậy? rất mong được các bro giúp đỡ..................:((

Topic bạn lập ra gộp vào Topic đã có này !!!
Lý do duy nhất chỉ có thể là chắc do bạn dùng phiên bản Radio chưa thích hợp. Hãy kiểm tra lại phiên bản Radio đan dùng rồi "khám bệnh" tiếp.

nguyenducthang

Topic bạn lập ra gộp vào Topic đã có này !!!
Lý do duy nhất chỉ có thể là chắc do bạn dùng phiên bản Radio chưa thích hợp. Hãy kiểm tra lại phiên bản Radio đan dùng rồi "khám bệnh" tiếp.

Em up rom theo theo các bước như hướng dẫn đã up Radio v2.08.50.08_2 vào trước sau đó up bản rom V31C5 vào. Như thế chắc là đúng các bước không bác? Hiện tại thì em đã up lên đc bản V31C5 rồi nhưng vẫn còn bị 1 số lỗi là máy đang khóa màn hình nhưng nhận cuộc gọi xong thì màn hình không tự động khóa màn hình như bản V22C5,đang gọi hay nhận cuộc gọi thì bị tự động reset và treo máy ở màn hình trắng có hiện chữ htc(Phải HR mới khỏi động lại đc) và lướt net hay nghe nhạc thì máy rất nóng ==>tự reset máy rồi treo máy tương tự như ở trên. Có Bro nào am hiểu rộng giúp em giải quyết lỗi này với,lỗi này hơi khó chịu. Thanks các bro nhìu............................

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Em up rom theo theo các bước như hướng dẫn đã up Radio v2.08.50.08_2 vào trước sau đó up bản rom V31C5 vào. Như thế chắc là đúng các bước không bác? Hiện tại thì em đã up lên đc bản V31C5 rồi nhưng vẫn còn bị 1 số lỗi là máy đang khóa màn hình nhưng nhận cuộc gọi xong thì màn hình không tự động khóa màn hình như bản V22C5,đang gọi hay nhận cuộc gọi thì bị tự động reset và treo máy ở màn hình trắng có hiện chữ htc(Phải HR mới khỏi động lại đc) và lướt net hay nghe nhạc thì máy rất nóng ==>tự reset máy rồi treo máy tương tự như ở trên. Có Bro nào am hiểu rộng giúp em giải quyết lỗi này với,lỗi này hơi khó chịu. Thanks các bro nhìu............................

Nếu hiện tượng như vậy thì hơi khó chịu thật đó.
Bạn hãy Up thử ROM Ship nào đó dùng thử xem có bệnh đó không rồi thông báo sau.
Mình nghi là thỏi PIN có vấn đề đấy.

nguyenducthang

Nếu hiện tượng như vậy thì hơi khó chịu thật đó.
Bạn hãy Up thử ROM Ship nào đó dùng thử xem có bệnh đó không rồi thông báo sau.
Mình nghi là thỏi PIN có vấn đề đấy.

Thanks bác nhiều nhé,pin của em thì không có vấn đề gì. Luôn tiện bác cho em hỏi là hiện giờ em up rom bản rom ship nào thì dùng ổn định.

PhamQuang

Manager
Máy của em là máy dành cho thị trường châu âu vậy thì em nên úp bản rom RADIO nào là dùng tốt?(hiện tại em đang ở VN)

Radio nào dùng mà chả được, càng mới càng khá hơn. Hiện có bản 2.09, thử xem sẽ biết.

nguyenducthang

Radio nào dùng mà chả được, càng mới càng khá hơn. Hiện có bản 2.09, thử xem sẽ biết.

Bác quang cho em hỏi là em đã up bản rom ship 1.72 roi nhưng sao vẫn không hết những lỗi mà em đã nói ở trên. Có khi nào bị lỗi phần cứng không bác? Bác có thể chỉ cho em cách nào tạo golcard đc không?

PhamQuang

Manager
Bác quang cho em hỏi là em đã up bản rom ship 1.72 roi nhưng sao vẫn không hết những lỗi mà em đã nói ở trên. Có khi nào bị lỗi phần cứng không bác? Bác có thể chỉ cho em cách nào tạo golcard đc không?

Hãy đọc và tham khảo 2 Topic sau:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?75827-HƯỚNG-DẪN-TẠO-GoldCard-CHO-HTC-HD2

http://www.pdaviet.net/showthread.php?85511-KHẮC-PHỤC-HD2-LỖI-SAU-KHI-UP-CÁC-ROM-TMOUS-BẰNG-THẺ-NHỚ

Diễn đàn đã có đầy đủ, bạn nên tập có thói quen tìm và quan sát trước chứ, sao tý tý cứ đòi phải hướng dẫn vậy? :O

nguyenducthang

Hãy đọc và tham khảo 2 Topic sau:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?75827-HƯỚNG-DẪN-TẠO-GoldCard-CHO-HTC-HD2

http://www.pdaviet.net/showthread.php?85511-KHẮC-PHỤC-HD2-LỖI-SAU-KHI-UP-CÁC-ROM-TMOUS-BẰNG-THẺ-NHỚ

Diễn đàn đã có đầy đủ, bạn nên tập có thói quen tìm và quan sát trước chứ, sao tý tý cứ đòi phải hướng dẫn vậy? :O
Không phải là em không chịu tìm mà tim thấy và đã đọc nhưng hiện giờ không biết cách nào để lấy CID cho thẻ nhớ hết. Máy em bị tình trạng như vậy chán quá bác ơi em muốn bỏ cái HSPL để đem đi bảo hành. Chứ mỗi lần như vậy là phải gỡ pin ra rồi gắn vào lại mới khởi động đc. Theo kkinh nghiệm của bác thì máy em có bị lỗi phần cứng không? Máy em mới mua hơn 2 tháng,em mới bị tình trạng này khoảng gần 10 ngày.

PhamQuang

Manager
Không phải là em không chịu tìm mà tim thấy và đã đọc nhưng hiện giờ không biết cách nào để lấy CID cho thẻ nhớ hết. Máy em bị tình trạng như vậy chán quá bác ơi em muốn bỏ cái HSPL để đem đi bảo hành. Chứ mỗi lần như vậy là phải gỡ pin ra rồi gắn vào lại mới khởi động đc. Theo kkinh nghiệm của bác thì máy em có bị lỗi phần cứng không? Máy em mới mua hơn 2 tháng,em mới bị tình trạng này khoảng gần 10 ngày.

Trong Topic thứ 2, hãy dùng file goldcard.imgMod. Ancola66 đưa lên mà tạo Goldcard cho máy của bạn.
Có bài hướng dẫn cụ thể rồi mà.
Bạn có thể đọc Topic "Task 29" thử format lại máy xem sao.
Máy vẫn Up đc ROM, vào được Bootloader thì đừng vội nghĩ tới lỗi phần cứng.

nguyenducthang

Trong Topic thứ 2, hãy dùng file goldcard.imgMod. Ancola66 đưa lên mà tạo Goldcard cho máy của bạn.
Có bài hướng dẫn cụ thể rồi mà.
Bạn có thể đọc Topic "Task 29" thử format lại máy xem sao.
Máy vẫn Up đc ROM, vào được Bootloader thì đừng vội nghĩ tới lỗi phần cứng.

Bác cho em hỏi là cứ mỗi lần up rom xong là máy của em không thể khởi động lại được máy hiện lên màn hình trắng và chữ htc rồi đơ luôn. Em phải tháo pin ra 5p rồi gắn vào thì mới khởi động lại đc. Hic,mới đầu xài thấy sướng sao giờ thấy chán quá