• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không BOOT sau khi Up ROM mới?

vietphuong73

Các abnj cho mình hỏi nếu up ROM HD2 TMOUS chết (không vào được boots) thì có thể dùng JTAG tool để cứu được không ạ?

huysanhdieu

mình cũng bị giống bạn cũng ko cách nào giải quyết dc cũgn tham khảo nhìu nên dc bít là hư chip flash jiji dó nói chugn la ở vn ko sửa dc nên cho làm cục chặn giấy ùi, hi vọng có bác nào ó cách giải quyết thì up lên cho ae tham khảo, mình nghĩ chắc là do xui nên mới gặp fải con máy như vậy.

five_kenny

Các bác cứu em với! Máy die

Tình hình là con HD2 của em hôm qua up rom lại như bình thường, tất cả ok như bình thường, sau đó em đợi mãi ko thấy khởi động lại được, thì mới thử reset mãi cũng không được ==> máy em die òy. Các bác cứu em với, cắm usb vào notebook thấy vẫn có tiếng báo trên notebook nhưng không có gì, sạc pin không vào. Vì em ở moscow nên không biết fai làm sao, mang ra tiệm tây nó sửa rắc rối và lâu lắm. Xin các bác giúp em với. Thanks các bác rất nhiều Email của em: five_kenny@yahoo.com

R - L

IamT

Tình hình là con HD2 của em hôm qua up rom lại như bình thường, tất cả ok như bình thường, sau đó em đợi mãi ko thấy khởi động lại được, thì mới thử reset mãi cũng không được ==> máy em die òy. Các bác cứu em với, cắm usb vào notebook thấy vẫn có tiếng báo trên notebook nhưng không có gì, sạc pin không vào. Vì em ở moscow nên không biết fai làm sao, mang ra tiệm tây nó sửa rắc rối và lâu lắm. Xin các bác giúp em với. Thanks các bác rất nhiều Email của em: five_kenny@yahoo.com

R - L

Có vào được Bootloader ko?
Cách vào bootloader: Tháo pin ra cho nó tắt máy đi. Giữ chặt phím volume down + Phím nguồn.
Nếu vào được thì thử up lại rom khác xem!
Good luck!

five_kenny

Em vừa thử nhưng không được ah, hoàn toàn không khởi động được máy, cả đèn tín hiệu báo sạc or USB cũng không sáng bác ah! Cứu em :(( Bọn tây nó hành kinh lắm :((

five_kenny

Hic, em ở VN thì đi ngay, nhưng ở đây nó phiền hà lắm. Các bác tốt bụng chỉ giúp em. Không là em die theo nó luôn

huysanhdieu

máy e cũng bị tình trạng giống vậy ở hcm có chổ nào sửa botloader ko ah các bác chỉ e với

VUHEO

Diễn tả của bạn không biết đang úp , xong thì máy không lên hay đã úp, đang xài tự nhiên không lên.
Nếu đang xài mà tự nhiên chết cho dẫu chạy ROM gì thi cứ gởi lại HTC, sẽ có máy mới.
Còn lại thì tôn tiền rùi

habaolinh

Super V.I.P
máy e cũng bị tình trạng giống vậy ở hcm có chổ nào sửa botloader ko ah các bác chỉ e với
Nhiều chỗ sửa lắm, bạn lên google search chữ repair bootloader là ra ngay, mình ở ngoài HN nên ko rành đia chỉ trong đó.

PhamQuang

Manager
Tình hình là hồi tối em uprom cho con HTC của em, up xong thì nó khởi động lên và vào win xong rồi tự reboot lại, sau đó thì máy bị treo, chỉ có màn hình trắng va hiện lên chữ HTC thôi ạ. Để lâu thì máy nóng lắm ạ, em đã thử hết tất cả mọi cách để đưa về Bootloader và Harset nhưng vẫn kg dc. E tháo pin ra để thừ tối hôm wa đến h máy nó vẫn thế...mong các cao thủ giúp em với ạ..Máy em nhận của khách.
Em đã làm theo cách này vẫn kg dc http://www.pdaviet.net/showthread.php?75818-LEO-HardReset-va-Bootloader

Em up bản rom này LEO_2.10.531.29C5_B23549

Xin mọi người giúp em, em cảm ơn ạ.

Gộp vào Topic này vì hiện tượng xảy ra như nhau, hơn nữa bạn tạo lập Topic sai quy định.

PhamQuang

Manager
Mấy lý do khó tin và khó có lời khuyên cho bạn trên:
- Máy nhận của khách để làm gì? Liệu nó đã bị hỏng trước khi Up ROM hay không? Nhận của khách chắc phải là thợ giỏi, chắc không dính mấy lỗi ngớ ngẩn rồi.
- Nếu máy bt chỉ là Up ROM gồm có OS không thì không thể xảy ra hiện tượng gì, trừ khi máy chưa có HSPL, mà chưa có HSPL thì chưa thể Up ROM Cook đc.
- Nói chung là đọc qua bài của bạn trên, chưa giúp gì đc vì bạn ấy có nói rõ quá trình tại sao máy hỏng và sau đó bạn ấy đã "chữa" thế nào. Biết đâu máy die đúng cái lúc "chữa" ấy cũng nên.

thinhletien

vấn đề này căng nhỉ, có thể do up rom nhìu quá chết flash chăng??? tại ko rành, nên suy nghĩ đơn giản vậy thui.
Thật sự thì hỏi trên này cũng có mức độ, vì các mod và bác PhamQuang chữa bệnh từ xa, lại ko biết rõ các bác làm gì trong quá trình up, nên ko cho cái solution chính xác dc, chỉ là thử chữa theo phán đoán.
Bí quá thì giao qua cho chỗ nào khác, có uy tín chút, làm lại xem sao, nó pohand lun thì chịu, còn nó chém vài ba triệu thì cũng phải cắn răn đưa nó chứ ko lẽ lại tiếc vài triệu mà cho con HD2 thành đồ chặn giấy.

Nói chung khi up rom thì phải đọc thật kĩ hướng dẫn, mày mò, có thời gian, làm đúng các bước, tập trung mà làm. Hạn chế tối đa sự việc đáng tiếc xảy ra, con máy mười mấy triệu mà toi thì xót lắm. Mình thì chỉ up rom 1-2 tháng 1 lần, phần vì sợ chết flash, phần vì lười gài lại soft T_T

Lần trước up rom cook, bị vấn đề tự động reset máy, ghét quá chuyển qua xài lại rom ship lun cho nó ổn định. Sau android ra, up cái rom của mod ancola dual boot, xài ổn định tới giờ, chẳng up rom gì khác ^^

five_kenny

R - L

huysanhdieu

ac ac do set up máy trogn cty vậy sory bác mình cứ nghĩ là trang web tự chuyển sang chữ thường như các trang khác

có bác nào ở hcm biết cách cứu máy den thui gắn pin ko lên gì cả ko ah

PhamQuang

Manager

R - L

Chuyển xuống Volgograd mình xem và sửa giúp cho.

five_kenny

Ặc bác cũng ở mos ah bac PQ, vậy bác cho e cái sdt nhé bác Y!M của em là five_kenny . Em các ơn bác nhiều :D