• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không nhận dạng được thẻ 32G?

lekhai

Chào các bác, vừa qua mìnnh có mua được 01 thè nhớ 32G. Tuy nhiên, khi gắn vào máy HD2 thì nó bảo format, mình format xong và kiểm tra Storage Card là not install, mình vào Setting và dùng chức năng format SD, trước khi format thì nó báo là thẻ 32G nhưng khi format xong thì vẫn không nhận dạng được. Các bác nào có gặp trường hợp như mình không xin chỉ giáo. Đa tạ các bác.
PS: Thẻ mình vẫn nhận dạng được ở PC và các máy khác. :( :( :-/ :-/ :-/

ambition1006

Chào các bác, vừa qua mìnnh có mua được 01 thè nhớ 32G. Tuy nhiên, khi gắn vào máy HD2 thì nó bảo format, mình format xong và kiểm tra Storage Card là not install, mình vào Setting và dùng chức năng format SD, trước khi format thì nó báo là thẻ 32G nhưng khi format xong thì vẫn không nhận dạng được. Các bác nào có gặp trường hợp như mình không xin chỉ giáo. Đa tạ các bác.

Mình sài thẻ 16G nên cũng chưa rõ thế nào. Nhưng thông số kỹ thuật của HD2 có ghi là support được thẻ 32G mà.

MrAlexx

bạn cắm thẻ vào máy tính xem có nhận hay ko là biết do cái gì ngay ấy ma`

Nguyenson318

bạn cắm thẻ vào máy tính xem có nhận hay ko là biết do cái gì ngay ấy ma`

Bồ này không đọc kỹ rùi... Bác ấy nói là vẫn bình thường khi cắm vào PC mà!

Thử HR hoặc cài ROM mới xem sao! Nếu trên PC vẫn copy, đọc giữ liệu bình thường thì nhiều khả năng là do bản ROM của HD2!!!

DuyNguyen

thoe mình thì có 1 cách kiểm tra chính xác nhất là đưa về ROM ship xem có nhận được ko, vì HD2 đã được công bố hỗ trợ thẻ 32GB thì ROM ship chắc chắn phải đọc được

lekhai

thoe mình thì có 1 cách kiểm tra chính xác nhất là đưa về ROM ship xem có nhận được ko, vì HD2 đã được công bố hỗ trợ thẻ 32GB thì ROM ship chắc chắn phải đọc được

Thanks các bác đã quan tâm. Minh đã thử đủ cách, mình đang xài rom ship nhưng vẫn không nhận. PC, máy chụp hình và IPhone rõm mua ở TQ vẫn nhận được mới đau chớ !

DuyNguyen

thế thì nhiều khả năng là HD2 ko hỗ trợ thẻ 32GB rồi, mà như vậy ko lẽ lại ngược với thông tin công bố ?? Nếu có HD2 khác nhỉ, bỏ vào thử biết ngay, nếu cũng ko nhận thì kết luận được rồi

kekeomocau

thẻ của bạn là loại nào vậy?bạn có biet thông số của thẻ đó ko?thẻ dung lượng thấp thì ko sao?thẻ cao thi rẩt quan trọng đấy nhé!!!!!!!!!!!

cfbarca

Active Member
thế thì nhiều khả năng là HD2 ko hỗ trợ thẻ 32GB rồi, mà như vậy ko lẽ lại ngược với thông tin công bố ?? Nếu có HD2 khác nhỉ, bỏ vào thử biết ngay, nếu cũng ko nhận thì kết luận được rồi

@Theo GSMARENA thì có thể :
Memory Phonebook Practically unlimited entries and fields, Photocall
Call records Practically unlimited
Internal 576 MB RAM, 1 GB ROM
Card slot microSD, up to 32 GB, 16 GB included,

...............nên tùy vào sự nâng cấp ROM chăng? cá thẻ 32gb của pác chủ topic là Class mấy? pác thử cái class thấp thui (class2) chứ nhiều khi Class 6 new quá FW nó ko nhận đó...........tui đang tính lụm 1 chú thẻ 32gb ể test thử mấy phim HD mà nghe tin này chắc phải pending chờ xem sao đã.

lekhai

thẻ của bạn là loại nào vậy?bạn có biet thông số của thẻ đó ko?thẻ dung lượng thấp thì ko sao?thẻ cao thi rẩt quan trọng đấy nhé!!!!!!!!!!!

Thẻ mình là thẻ Kingston 32G class 6. Hiện tại mình xài thẻ 16G vẫn bình thường muốn nâng cấp lên 32 để chứa nhiều dữ liệu hơn thôi.

bin_bull

Bạn mua thẻ 32G ở đâu vậy & giá cả sao vậy bạn ? mình củng muốn tậu e cái cho e HD2 của mình . Thanks

lekhai

@hpkhchgngh và @bin_bull : máy mình không xài được thì bạn sao xài? Mình mua ở Thượng hải - Trung quốc nhân chuyến đi Expo 2010 hôm đầu tháng, giá rẻ không ngờ 250 CNY (khoảng 750.000 đồng) do mình mua một số Ipad và Iphone Trung Quốc cho người trong đoàn nên nó mới bán giá này.
:

Chỉnh sửa cuối:

khanhly687

em mới mua 1 thẻ SD 16G với giá 1300 NDT(Đài tệ) tương đương 700k VND vậy không biết là đắt hay đúng giá,và kiểm tra thẻ class mấy thì làm như the nào?các bác giúp em với:D

kekeomocau

ui troi!nho ban mau phai the china chat luong???????????????????????do mua troi noi the co dam bao ko ?ban thu dung mot so phan mem de kiem tra thong so thuc co the xem sao ???????????????????????

bin_bull

@hpkhchgngh và @bin_bull : máy mình không xài được thì bạn sao xài? Mình mua ở Thượng hải - Trung quốc nhân chuyến đi Expo 2010 hôm đầu tháng, giá rẻ không ngờ 250 CNY (khoảng 750.000 đồng) do mình mua một số Ipad và Iphone Trung Quốc cho người trong đoàn nên nó mới bán giá này.
:
Trời...nếu bạn mua bên TQ thì hơi mệt à nha...bạn thử bỏ vô máy tính rồi chép vô nhạc hay fim gì củng đc miễn sao dung lượng hơn phân nửa xem sao , hồi mình đi TQ củng bị 1 cái thẻ 16G lúc ở VN bán củng cở 1tr2 mình mua bên đó tính ra tiền việt khoảng 500k , lúc bỏ vô máy tính của nó thì báo dung lượng gần 16G & nó chép thử cho mình coi vài tấm hình thì ok nhưng khi về nhà mình chép nhạc vô đc hơn 4G thì nó nhân file lên tùm lum format kg đc luôn , xóa hết thì vẩn còn hiện vài file vớ vẩn mà mình chưa hề biết tới , mình thử chép đi chép lại thì mới biết nếu chép dung lượng dưới 3G thì ok còn trên 3G thì hên xui lúc có lúc kg , mong là bạn kg bị giống mình . M...sợ mấy thằng Tào.....Lao luôn...

blackrider

Bạn phải kiểm tra lại thẻ coi còn xài được hay không đã. Cách tốt nhất là gắn cái thẻ vào adapter và gắn vào máy tính coi ra sao, mình cũng mới vừa bị hư thẻ đây mặc dù là thẻ theo máy (16GB) mà cũng tức điếng người vì hôm trước còn xài được, hôm sau bật lên để chép thì điếc mất tiêu. Còn thẻ bạn mua ở Trung Quốc thì hơi bị sợ nghen. Coi chừng mua trúng thẻ đểu rồi đó.

ppc_hhvn

Thôi rồi trời ạ, 32Gb mà mua TQ thì vứt ngay đi cho lành. Không bao giờ nên mua với cái giá đấy. Mình và nhiều người cũng đã từng có kỷ niệm cay đắng về USB 32Gb của Tàu từ vài năm trước rồi.

gunnroseclose

mua ipad nhái nó tặng thẻ 32gb thì chắc con thẻ cũng hàng nhái rồi :)):))
mua ipad xịn thì may ra nó cho cái thẻ xịn :))

maiyeuemnn

Hàng xách tay thường rất tốt trừ hàng TQ bác ah? Bác vớ phải thẻ dỏm rồi, thử đưa qua PC format với định dạng Fat32k thử xem có vớt vát được tý j không nhé!