• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 không nhận dạng được thẻ 32G?

tieuphi

theo mình biết thì Kingston rất ít khi tự sx thẻ nhớ và các thẻ dung lượng cao đa số đặt các hãng Nhật sx. Trên web chính thức của Kingston không hề có sản phẩm 32GB class 6, chỉ có 16GB thôi. Hiện Kingston mới giới thiệu thẻ 32GB nhưng class 10, chưa bán ra thị trường (đọc từ gsmarena), cho nên khả năng bạn mua trúng thẻ rởm rùi.

Cách đây hơn 1 tuần, bên HHVN cũng có 1 trường hợp tưong tự khi 1 tên nhóc lừa đảo bán thẻ 32GB kingston Class 4. Thử search trên mạng thì pconline.cn đang cảnh báo loại này nhiều :D

lebinh__hung

Các bác xài thẻ thì nhớ kiểm tra kỹ cái thẻ đó, thẻ dung lượng nhỏ thì không sao nhưng lâu lâu nó vẫn dở chứng phải format lại mới dùng dc, chứ không thì nó đổi tên tập tin, copy vào nhưng dc không dc, làm hư dữ liệu, bị lag khi chơi game 3D khủng....đó là chưa kể đến cái máy lâu lâu bị đơ phải SR hoặc HR lại.

Mình dùng thẻ 16Gb và giờ lên 32Gb xách từ US về có bị gì đâu, dữ liệu ghi đọc rất tốt.

Các bác đừng ham rẻ mua thẻ nhớ đểu nhé, cái gì cũng có cái giá của nó hết.