• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

Super_Baggio

hiện tại e dung` mobi thì up bản nào hả các bác, một phát cho no chính xác chứ cứ test e thấy mất thời gian quá, bác nào có kinh nghiệm share cho e với

connguab

hiện tại e dung` mobi thì up bản nào hả các bác, một phát cho no chính xác chứ cứ test e thấy mất thời gian quá, bác nào có kinh nghiệm share cho e với

cái này còn tùy thuộc vào từng vùng, từng khu vực nữa bạn ui
mình cũng dùng mobi nè, sd radio bản mới nhất là v2.12.50.02_2 cũng ok lắm
nhưng theo bác Quang thì nên dùng v2.10.50.28_2
bạn tùy chọn nhé

chamcham737877

cái này còn tùy thuộc vào từng vùng, từng khu vực nữa bạn ui
mình cũng dùng mobi nè, sd radio bản mới nhất là v2.12.50.02_2 cũng ok lắm
nhưng theo bác Quang thì nên dùng v2.10.50.28_2
bạn tùy chọn nhé
uh, minh cung dung qua v2.10.50.28_2 (HD2-KR) thấy wifi yếu hơn v2.12.50.02_2

duytnt

Máy của em cài bản Rom 1.66.707.1 (76641) wwe, radio 2.06.51.07. Đã chạy HSPL 1.42. Sáng nay em tải cái radio v2.12.50.02_2 (LEO) về úp cho em nó. Quá trình úp hoàn thành đến 100% PC và em nó. Trên PC báo lỗi gì đó không hoàn thành được. Máy Reset lại một màn hình đen thui cộng vối cái tam giác !. Em đưa máy về Bootl.... Máy báo Rom code gì đó. Nhớ Bác Quang giúp đỡ

ancola66

Super V.I.P
Máy của em cài bản Rom 1.66.707.1 (76641) wwe, radio 2.06.51.07. Đã chạy HSPL 1.42. Sáng nay em tải cái radio v2.12.50.02_2 (LEO) về úp cho em nó. Quá trình úp hoàn thành đến 100% PC và em nó. Trên PC báo lỗi gì đó không hoàn thành được. Máy Reset lại một màn hình đen thui cộng vối cái tam giác !. Em đưa máy về Bootl.... Máy báo Rom code gì đó. Nhớ Bác Quang giúp đỡ
* Có thể bản Radio cuả bạn tải về bị lỗi
* Có thể Radio không tương thích với bản Rom của bạn đang dùng ( 1.66)
* Nguyên tắc up Radio là phải được up trước khi úp OS thì khi đó OS mới nhận Radio cuả bạn
Khắc Phục trường hợp của bạn :
1_ Đưa máy về Bootloader và chaỵ Task 29
2_ Đưa máy về Bootloader up Radio
3_ Tiếp tục đưa máy về Bootloader up bản Rom mà bạn muốn

duytnt

* Có thể bản Radio cuả bạn tải về bị lỗi
* Có thể Radio không tương thích với bản Rom của bạn đang dùng ( 1.66)
* Nguyên tắc up Radio là phải được up trước khi úp OS thì khi đó OS mới nhận Radio cuả bạn
Khắc Phục trường hợp của bạn :
1_ Đưa máy về Bootloader và chaỵ Task 29
2_ Đưa máy về Bootloader up Radio
3_ Tiếp tục đưa máy về Bootloader up bản Rom mà bạn muốn

Cám ơn anh. Mà em thấy nếu mình úp Radio trước, sau đó mình úp Rom thì máy nó sẻ hiểu bản Radio của bản Rom mình vừa úp. Để em thử lại

phongvan18

Các Pro sao các Radio up ở trên mình không down được, các pro xem lại dùm mình với, mình đã thử sang máy khác cũng vậy, thử tạo tài khoản khác cũng không down các radio trên được

lungtungbeng

Các Pro sao các Radio up ở trên mình không down được, các pro xem lại dùm mình với, mình đã thử sang máy khác cũng vậy, thử tạo tài khoản khác cũng không down các radio trên được

Bạn Reply là có thể download đc rồi đấy, thử lại đi nhé. Chúc vui^^

DuyNguyen

Các bác cho mình hỏi nếu máy như thế này thì hiện tại dùng radio nào là tốt nhất
- Máy T-Mobile
- Up ROM WM6.5 2.14.709.50CO2 - HTC HD2 (Leo) === CE OS 5.2.21908 Build 21908.5.0.93 === của bác PhamQuang

Có phải cái này là tốt nhất ko ?
Radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13 sẽ có thông số RAM là 576Mb.

Hay là cứ để nguyên Radio 2.12.50.02_2 đã được tích hợp
Thanks các bác

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Các bác cho mình hỏi nếu máy như thế này thì hiện tại dùng radio nào là tốt nhất
- Máy T-Mobile
- Up ROM WM6.5 2.14.709.50CO2 - HTC HD2 (Leo) === CE OS 5.2.21908 Build 21908.5.0.93 === của bác PhamQuang

Có phải cái này là tốt nhất ko ?

Hay là cứ để nguyên Radio 2.12.50.02_2 đã được tích hợp
Thanks các bác

Chưa phải là tốt nhất bạn ạ.
Nó còn phụ thuộc vào nơi bạn ở và nhà mạng bạn đang dùng.
Bạn có thể Up thử 1 số bản Radio khác để xem sao. BẢn nào sóng tốt và wifi mạnh thì dùng bạn ạ.
Nhớ là fai up đúng bản Radio thích hợp nhé ko sẽ treo máy đấy