• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

happyy

Các bạn giúp mình với. Mình đang up Radio rồi ssau đó mới up Rom thì bị báo lỗi: ERRO(240): File open.The update utility can not open the requested file. Please check your update utility. Em up qua Pc. Mong nhận được sự chỉ dẫn tận tình của các bác. Máy đã chạy HSPL 2.08 Thanks.

DucLong

Super V.I.P
Các bạn giúp mình với. Mình đang up Radio rồi ssau đó mới up Rom thì bị báo lỗi: ERRO(240): File open.The update utility can not open the requested file. Please check your update utility. Em up qua Pc. Mong nhận được sự chỉ dẫn tận tình của các bác. Máy đã chạy HSPL 2.08 Thanks.
Câu hỏi của bạn không rõ nghĩa lắm tuy nhiên mình đoán ý và đưa ra giải pháp như sau:
- Máy phải tiến hành HardSPL xong mới tiến hành up ROM hay Radio.
+ Khi up Radio hay ROM thì cho máy về Bootloader để kiểm tra xem thông số HSPL có còn không hay đã mất do up rom trước đó cho chắc ăn, kế đó up radio, khi up xong máy sẽ tự reset tiếp theo bạn lại đưa máy về Bootloader về để kiểm tra HSPL rồi up tiếp rom.

happyy

Câu hỏi của bạn không rõ nghĩa lắm tuy nhiên mình đoán ý và đưa ra giải pháp như sau:
- Máy phải tiến hành HardSPL xong mới tiến hành up ROM hay Radio.
+ Khi up Radio hay ROM thì cho máy về Bootloader để kiểm tra xem thông số HSPL có còn không hay đã mất do up rom trước đó cho chắc ăn, kế đó up radio, khi up xong máy sẽ tự reset tiếp theo bạn lại đưa máy về Bootloader về để kiểm tra HSPL rồi up tiếp rom.

Máy mình chưa up rom &radio lần nào cả. Máy vẫn còn HSPL.Mình up Radio theo hướng dẫn trong phần up Rom của bác Ancola, khi đang up Radio thì PC báo lỗi như trên.Các bạn giúp mình với.

lebinh__hung

đã dùng nhiều bản radio khác nhau và co ý kiến như sau:

2.08.05.08_2: bản này pin rất trâu nhưng mỗi tội kết nối 3G HSDPA đang dùng hay tự chuyển qua 3G HSUPA làm rớt kết nối rất bực mình. thời gian chờ >2 giờ cho 1% pin, nghe gọi trong vòng 5-10 giây đầu tiên hay bị vọng tiếng(có khi bị có khi không), kết nối wifi, GPS hơi yếu.

2.10.xx.xx.xx: nhưng có vẻ như chỉ là bản cải tiếng từ 2.08 trên và chỉ khắc phục lỗi không bị vọng tiếng, nhưng độ trể khi kết nối tầm 1-2 giây thấy kết nối nhưng phải chờ sau đó mới nghe gọi dc(khi bị khi không)

2.12.xx.xx.xx: bản này hoàn hảo, về kết nối mạnh, dùng 3G HSDPA không bị tự chuyển qua 3G HSUPA vì thế kết nối dc liên tục khi duyệt web, wifi, GPS nhanh, chỉ mỗi tội hao pin rất nhiều, trung bình 1 giờ mất 1% pin.(vì nhu cầu nên giờ mình dùng bản này phục vụ cho kết nối)

(3 bản trên thời gian sử dụng PDA liên tục như nhau, chỉ khác ở chế độ chờ ngốn pin nhiều hay ít)

Mình chỉ dùng và đánh giá các bản radio HTC LEO, còn các bản khác thì không thấy sự khác biệt gì nhiều lắm và không đáng để dùng như 3 bản trên. Anh em cứ tùy theo nhu cầu mà dùng nhé.

Lưu ý: Khi up radio nếu pin thấy cứ sụt lên sụt xuống, SR lại máy thì thấy pin hồi lại nhưng chút nữa nó sụt mất chục % thì tháo pin ra để vài phút rồi gắn vào lại mà dùng bình thường nhé.

htcleo_dai

Mình dùng bản 2.12.xxx này thấy Ok lắm, không bị treo máy, không bi rớt cuộc gọi, pin dùng tiết kiệm được hai ngày.

nguyentritamct

Các bác cho em hỏi, sao con HD2 T-Mobile của em bỏ sim Vina vào thì sóng căng đầy nhưng sim Mobi thì ko co sóng (đã thay nhiều Sim mobil khác nhau đều ko có sóng) mình đã up nhiều bản Rom+Radio nhưng vẫn ko có sóng của MobiFone. Kỳ lạ thiệt. Cám ơn các bác!!!!

freeman_trang

* Link tải Radio v2.06.51.07 (HD2):
[DOWNLOAD]http://www.megaupload.com/?d=Q1HHC422[/DOWNLOAD]
* Link tải Radio v2.07.51.05 (HD2):
[DOWNLOAD]http://www.megaupload.com/?d=DTV82N17[/DOWNLOAD]
* Link tải Radio v2.09.50.29_2 (HD2-TMOUS):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.07-2.13 sẽ có thông số RAM là 576Mb.
[DOWNLOAD]http://pdaviet.net/PQD/HD2/HD2_RADIO_2.09.50.29_2.rar[/DOWNLOAD]
* Link tải Radio v2.10.50.19_2 (HD2-KR):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13 sẽ có thông số RAM là 576Mb.
[DOWNLOAD]http://pdaviet.net/PQD/HD2/HD2_RADIO_2.10.50.19_2_KR.rar[/DOWNLOAD]
* Link tải Radio v2.10.50.28_2 (HD2-KR):
Update Radio này với các ROM dựa trên cơ sở OS 2.02-2.13 sẽ có thông số RAM là 576Mb.
[DOWNLOAD]http://pdaviet.net/PQD/HD2/HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR.rar[/DOWNLOAD]
* Link tải Radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS):
[DOWNLOAD]http://pdaviet.net/PQD/HD2/HD2_RADIO_2.10.50.26_TMOUS.rar[/DOWNLOAD]
* Link tải Radio v2.11.50.20 (LEO):
[DOWNLOAD]http://pdaviet.net/PQD/HD2/HD2_RADIO_2.11.50.20_TMOUS.rar[/DOWNLOAD]
* Link tải Radio v2.12.50.02_2 (LEO):
[DOWNLOAD]http://pdaviet.net/PQD/HD2/HD2_RADIO_2.12.50.02_2.rar[/DOWNLOAD]

[/SIZE][/FONT][/QUOTE]

Tại sao lại có bản rom radio mà ghi là của (HD2), có bản lại ghi là (LEO) là sao các bác? Em tưởng HD@ là LEO mà, sao các bác ko ghi thống nhất?

namy

@ Happy: Hình như bạn này kg để file Custom RUU trong cùng 1 folder voi Radio. Up Radio cung giống như ROM, file Custom RUU phải để cùng folder với ROM hay Radio thi mới được.

s8kb0y

bác quang ah cho em hỏi con htc hd2 đang dùng mang cdma của hàn quốc em muôn hspl đê up rom em thử các hspl rồi mà ko dược ah có các nào bac giup em vơi ah spl cua em là 1.67.0000 chẳng giông của ai cả giúp em vói:-/

lequydongvtv

ôi trời dễ ẹc

mạng Viettel thì chỉ việc vào mobitv.vn/radio là nghe radio ngon lành. Nhiều chương trình hấp dẫn hơn cả VOV nhiều. Tội gì mất công cài đặt rom

Xin may bác chỉ dùm e
OS version
5.2.21892(21892.5.0.89)
Manila
2.5.20121412.2
Rom
2.13.531.1 (90963)WWE
Rom date
04/28/10
Radio
2.10.50.26
Protocol
15.39.50.07U
Sau khi Up Rom HSPLv3 thì no xuất hiện như sau:

PB81120 SS-B3
SPL-2.10.0000 8G XE
Micro(LED) 0*05
Micro(Touch) 0*50
Máy chạy vẫn Bình thường.Nghe gọi ok
Nhưng Vào Google Map thì nó cứ Loading... hoài ko vào đc.Nhưng khi cấm cáp vào PC thì chạy GM Vù vù
Lên Wed bằng Wifi thì chậm hơn trc' kia
Có trang vào được có trang vào ko được(díconected).hixhix

Vì là lần đầu tiên tập tành sài WM.nên Xin máy Bác chỉ dùm mình.càng cụ thê càng tôt.
My mail:ty_chanthat_2004@yahoo.com.PM:0905460863
e ở Q.Gò Vấp.Gần chợ Hạnh Thông Tây.Bác nào ở gần đó nếu rảnh mình xin mới uong cfe để học hỏi và giao lưu
Bác nào biết cách giúp e xin hãy nhá máy cho e.để e gọi lại.
E xin cám ơn.
P/S : e cài cai VNKey vào rùi mà đánh hoài ko ra tiếng Viẹt.Hix
Làm sao để XEm Film Và Nghe Nhạc online đc zay?Mỗi lần koi hay nghe nó đều đòi cài Flash9.Hix
Xin hãy giúp e

thaiduongnhat

Bác Quang cho em hỏi xíu ạ. Máy e là hd2 t-mobile,em muốn up rom cho bằng anh bằng e,nhưng vẫn còn nhát tay. E muốn hỏi là máy e phải up Radio trước,thì e nên chọn bản Radio nào. E có down 1 bản Rom do bác build có sẵn radio là 2.10 nhưng bác bảo là up radio của KR cho ổn định thì phải gỡ Radio trong bản Rom kia ra trước phải ko ạ ? Máy e SPL là 2.08.0000,Radio ver 2.08.50.08_2,Rom ver 2.10.531.1

khatc

Em đã tải về Ship Rom (đuôi .exe) không biết làm sao tách Radio ra. Các Bác giúp Em với.

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Em đã tải về Ship Rom (đuôi .exe) không biết làm sao tách Radio ra. Các Bác giúp Em với.
Trước tiên bạn phải : Nhấp chuột phải vào file Rom Ship *.exe đó rồi chọn Extract >>> Sau đó vào folder mà bạn vừa Extract ra đó sẽ có file ROM *.nbh để bạn dùng Tool trên tách lấy Radio;;)

khatc

Cám ơn bác ancola66 rất nhiều Em đã làm được rồi.
Thế Bác cho Em hỏi thêm : muốn loại bỏ Radio ra khỏi (hay Add một radio vào) một bản Rom mong muốn thì làm thế nào hả bác.

Thanks

camhoi

Hic dạo này dùng bản Radio nào cũng vẫn bi nhảy từ 3G về Edge với mạng Vinaphone dù sóng 3G báo 3 vạch. Trước đây dùng Radio gốc của T-MOUS không bị tình trạng này. Có bác nào cho xin liều thuốc khắc phục bệnh này với.

kanguru

Member
Chắc bạn để Network Type ở chế độ auto? Nếu vậy thì bị nhảy từ 3G sang Edge là bình thường. Tốt nhất bạn nên để Network Type ở chế độ WCDMA khi dùng 3G và khi không dùng nữa thì bạn chuyển về GSM như vậy đỡ bị nhảy lung tung. Hơn nữa khi bạn đang dùng 3G mà bị chuyển sang Edge do bạn dùng chế độ Auto khi đó bạn sẽ bị nhà mạng tính cước theo gói M0 mặc dù đã đăng ký 3G, cuối tháng trả tiền đuối. Mình bị rồi nên chia sẻ với bạn.

smile

Cac ban nao da experience cac ban Radio cho minh hoi:
minh o khu vuc Tu Liem, Ha Noi, dung mang Vinaphone song yeu hon Mobi va Viettel rat nhieu, nhieu luc con ko co ty song nao luon.
Vay gio nen up Radio nao de cai thien song day?
Ban 2.10.20.28_2? (theo recommend cua Man PhamQuang)
Hay 2.12.50.02_2?
(bo qua yeu to ROM, vi minh da kiem tra chat luong cac ban ROM khac nhau cua Ancola66, Duclong, Phamquang roi)
Many thanks!!!

samboluong

bác Quang cho em hỏi 1 việc với, 2 bản v2.12.50.02_2 (LEO) và v2.10.50.28_2 (HD2-KR) thì bản nào tốt hơn vậy bác, bản nào tốt cho pin hơn vậy ạ? Cảm ơn